Hướng dẫn tạo thư mục share 'thông minh' và cài password cho Buffalo terastation

thanhyk

Well-Known Member
Mình mới dùng nas Buffalo terastation TS-8VHL, người bán đã cài linux và torrent. Mình về tự gắn thêm vài hdd và format theo hướng dẫn Ok, mình tạo vài thư mục chép dữ liệu/ phim-nhạc bằng win trên htpc. Sau đó mình có tạo lại thư mục trên nas bằng webamind của buffalo và cho share.

Các bác hướng dẫn mình làm sao tạo các thư mục share 'thông minh' vd như: thư mục 'phan mem', 'ipad', 'phim hanh dong', 'phim hoat hinh', 'phim vien tuong', v.v... mà trong mỗi thư mục trên có thể có thư mục con như : trong 'ipad' có thư mục 'phim-nhac', 'truyen tranh',... Trong thư mục 'phim hanh dong' có thư mục con 'phim le', 'phim bo' chẳng hạn. Và dữ liệu và phim từ các hdd được share ra các thư mục này phù hợp với thể loại của nó. Dễ hiểu hơn là giống như xem phim online, mình vào thể loại phim gì thì nó hiển thị tất cả phim thể loại đó, chỉ cần chọn và xem. Chứ như hiện giờ ổ hdd1 dung lượng đã full 1.5tb nếu em copy ra hết thư mục share 'phim hanh dong' chẳng hạn thì muốn thêm phim mới vào thư mục 'phim hanh dong' thì không được phải tạo nhiều thư mục 'phim hanh dong 1', 'phim hanh dong 2' rồi move/paster phim mới trong hdd 2, hdd3 vào thư mục 'phim hanh dong 2'... '3' thì dở.

Ngoài ra mình muốn tạo password cho thư mục share thì làm ntn, vd: mình tạo thư mục share 'xxx' chứa phim nhạy cảm chỉ ai gõ password mới mở và xem được.

Rất mong các bạn giúp đỡ.

Thanks

Bên trên