[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

tm_812

Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Bản cài đặt sẵn là như nào? Ý bác là portable?

đúng r bạn.tức là download về rồi giải nén ra là dùng luôn.đã đc các pro tinh chỉnh và mod giao diện ấy.trươc kia mình cũng có nhưng bị hỏng ổ cứng nên mất rồi.căn bản đọc hướng dẫn thấy nhiều quá mà cũng ko thạo cho lắm.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

đúng r bạn.tức là download về rồi giải nén ra là dùng luôn.đã đc các pro tinh chỉnh và mod giao diện ấy.trươc kia mình cũng có nhưng bị hỏng ổ cứng nên mất rồi.căn bản đọc hướng dẫn thấy nhiều quá mà cũng ko thạo cho lắm.

Bạn có thể "Search" / Tìm thấy ngay trên Diễn Đàn này!
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...76333-gioi-thieu-phan-mem-foobar2000-v1.html]

Chỉnh sửa lần cuối:

kunpyzai

em cũng mới tập dùng Foobar...Nhưng khi e mở file ape thì nhạc nge nhỏ hơn rất nhìu so với mở bằng Klite or wmp dù e đã chỉnh lên max....E cũng ko bik chỉnh thế nào để có 1 bố cục hợp lý cho thằng playlist...Còn cái cover thì chịu, nhìu quá ko search từng cái nổi lun... Mọi ng giúp dùm ...!!!

a123321

Member
mình có download file flac về nghe, giờ muốn in ra đĩa cd để nghe cho tiện, mình phải làm ntn, cảm ơn!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

huyentsat

Active Member

Kính các bác.Tình hình là em có kéo trên diễn đàn mình album nhạc "Instrumental Music Best of The World Hits - 4vols - 8cds (2005)" giải nén từ file iso tất cả đều là đuôi ape ra chung một thư mục theo từng volum, từng cd. Khi nghe trên Foobar v1.0.3 thì nó nhận đủ không thiếu bài nào trong các CD kể cả thông tin-hình ảnh, nhưng sang thằng Foobar phiên bản khác (vd như thằng v1.3.1 (2014)_Darkone-v4) thì nó không nhận hết bài hát trong cùng cd thậm chí không nhận được nguyên cd2 volum4 (khi add riêng cd cũng vậy). Em loay hoay vọc mãi tìm nguyên nhân mà không sao hiểu được, mạo muội cầu cứu các cao nhân chỉ giáo để em khắc phục và mở mang kiến thức. Chân thành cảm ơn các bác!

vo7210

Well-Known Member

Kính các bác.Tình hình là em có kéo trên diễn đàn mình album nhạc "Instrumental Music Best of The World Hits - 4vols - 8cds (2005)" giải nén từ file iso tất cả đều là đuôi ape ra chung một thư mục theo từng volum, từng cd. Khi nghe trên Foobar v1.0.3 thì nó nhận đủ không thiếu bài nào trong các CD kể cả thông tin-hình ảnh, nhưng sang thằng Foobar phiên bản khác (vd như thằng v1.3.1 (2014)_Darkone-v4) thì nó không nhận hết bài hát trong cùng cd thậm chí không nhận được nguyên cd2 volum4 (khi add riêng cd cũng vậy). Em loay hoay vọc mãi tìm nguyên nhân mà không sao hiểu được, mạo muội cầu cứu các cao nhân chỉ giáo để em khắc phục và mở mang kiến thức. Chân thành cảm ơn các bác!

Menu > file > Preferences > Shell Integration > Exclude file types : xóa *cue và để trống> OK

huyentsat

Active Member

Cảm ơn bác vo7210. Em đã thử rồi nhưng vẫn không được bác ạ!

vo7210

Well-Known Member

Cảm ơn bác vo7210. Em đã thử rồi nhưng vẫn không được bác ạ!

Bác cho em link tải nhạc em tải về chạy bằng foobar trên máy em xem nó bệnh gì

em down nhac loss 24bit/96Hz gì đó, sao xài foobar2000 ko đọc được mấy a? em xài bản v0.8.3.

mmo2112

Active Member

Bạn em cài Foobar tích hợp Theme Dark One thì bị lỗi này các bác ạ: foo_quicksearch.dll: This component is missing a required dependency... chạy trên Win XP, đã cài VC Redistributable từ 2005-2010 mà vẫn không được. Em chạy Win 8 thì phà phà chả bị lỗi gì cả...

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên