Đánh giá HƯỚNG DẪN TRUY CẬP DỮ LIỆU TỪ ĐẦU DUNE TRONG MẠNG LAN DÀNH CHO WIN 7

Muoi_hd360sg

Với những người đam mê công nghệ phim nhạc HD, 3D thì việc sở hữu và sưu tầm những kho dữ liệu khổng lồ phim, nhạc hay là không thể thiếu, nhưng do đặc thù lưu trữ của mỗi đầu HD thì chỉ có hạn. Nên phải sử dụng NAS hay PC và một vài phương pháp khác để lưu trữ là việc khó tránh khỏi nhưng trong quá trình làm cũng không tránh khỏi gặp phải một vài khó khăn khi kết nối dữ liệu trong mạng HD360SG xin chia sẻ một vài mẹo nhỏ để tiện cho việc kết nối dữ liệu.
1.Trên PC của bạn cấu hình như sau
+ Bước 1
Đầu tiên mở Mycomputer

cac o dia.jpg

share b1.png

Chọn ổ đĩa hay thư mục cần chia sẻ clik chuột phải chọn share with or Properties

share b2.jpg

Tiếp theo chọn Advanced Sharing

share b3.jpg

Check vô phần share this folder

share b4.jpg

Tiếp theo click vô Permissions

share b5.jpg

Chọn full Cortrol chú ý nếu chọn không full thì đầu Dune chỉ tìm thấy tên máy không truy cập được dữ liệu

share b6.jpg

+ Bước 2
Tiếp theo cấu hình mạng

share b8.jpg

Check vô Tum on và chú ý 2 dòng cuối chọn Tum off

Kiểm tra lại xem phần folder options nếu chưa check thì check vô

Đến đây thì các bạn mở đầu Dune lên kết nối mạng và truy cập dữ liệu workgroup xem phim nghe nhạc mà mình cần.
Chúc ACE thành công !
:">

Đính kèm

• sahre b10.jpg
    sahre b10.jpg
    201.3 KB · Xem: 1,457

phuanh004

Active Member
Ðề: HƯỚNG DẪN TRUY CẬP DỮ LIỆU TỪ ĐẦU DUNE TRONG MẠNG LAN DÀNH CHO WIN 7

Xem cả bài ấn tượng nhất là phần ổ cứng dự là 6 cái :))

le_hung214

Thêm 1 vấn đề là set Security cho từng ổ là Everyone để khỏi gặp những vấn đề phát sinh nữa.

HTPC Supporter

Sao phải làm phức tạp như này. Làm như này thì 6 ổ phải làm 6 cái share, trên Dune phải làm 6 cái ổ đĩa mạng à.

Trước tiên tạo 1 thư mục rỗng trong thư mục Share của Windows 7. Thư mục này nằm trong Share Folder nên ko phải chỉnh security hay permission gì hết cả. Mặc định Windows 7 share thư mục này rồi
Sau đó tạo các thư mục rỗng ứng với tên các ổ có trong PC trong đó

Mount các ổ có trong PC vào các thư mục rỗng

Cuối cùng là tạo shortcut trên Dune với đường link tới thư mục lớn chứa các thư mục mount

Mục Name là tên shortcut trên Dune thích gõ gì cũng được

Mục Type chọn SMB

Mục Server gõ địa chỉ IP của PC. (PC nên để địa chỉ IP cố định) Nếu để tên NetBIOS của PC thì 1 số tình huống nó sẽ ko vào được.

Mục folder gõ /Share Folder/Tên thư mục chia sẻ

Mục username, password để trống

Hết phim

meocon

Well-Known Member

Hướng dẫn bổ ích , tks bạn cái .
Thích nhất là hình minh họa .

quochuy1996

Well-Known Member
Tôi lại gặp vấn đề khác kết nối qua LAN 3 thiết bị sau:
1. Dune gắn 9 HDD 2TB chứa Phim, nhạc, data
2. PC sử dụng Win XP share ổ E chứa Data
3. Laptop sử dụng Win 7 share ổ D, E dùng tải phim, nhạc..
Từ PC, Laptop chép data, phim nhạc... vào các HDD của Dune qua LAN đều ổn tuy có chậm nhưng khỏi phải gắn tháo HDD.
Từ Laptop copy, move data, phim (từ Laptop lên PC và ngược lại), truy cập xử lý văn bản hình ảnh và in ấn qua LAN tổ Disk E chứa data của PC đều tốt
Sau khi thiết lập như hướng dẫn trên,từ PC dùng lệnh run vào Laptop thì thấy được ổ D,E đã share của laptop nhưng muốn vào từng folder để xem, copy file thì không được.(dù đã chọn all control)
Xin được tư vấn thêm

Muoi_hd360sg

Tôi lại gặp vấn đề khác kết nối qua LAN 3 thiết bị sau:
1. Dune gắn 9 HDD 2TB chứa Phim, nhạc, data
2. PC sử dụng Win XP share ổ E chứa Data
3. Laptop sử dụng Win 7 share ổ D, E dùng tải phim, nhạc..
Từ PC, Laptop chép data, phim nhạc... vào các HDD của Dune qua LAN đều ổn tuy có chậm nhưng khỏi phải gắn tháo HDD.
Từ Laptop copy, move data, phim (từ Laptop lên PC và ngược lại), truy cập xử lý văn bản hình ảnh và in ấn qua LAN tổ Disk E chứa data của PC đều tốt
Sau khi thiết lập như hướng dẫn trên,từ PC dùng lệnh run vào Laptop thì thấy được ổ D,E đã share của laptop nhưng muốn vào từng folder để xem, copy file thì không được.(dù đã chọn all control)
Xin được tư vấn thêm

Bác không copy được hay là không thấy file để copy trong từng folder? bác có thể chụp hình lỗi post lên được không? như vậy thì anh em diễn đàn dễ giúp bác hơn.Em đã test máy bên em thấy ok bác à!

quochuy1996

Well-Known Member
Bác không copy được hay là không thấy file để copy trong từng folder? bác có thể chụp hình lỗi post lên được không? như vậy thì anh em diễn đàn dễ giúp bác hơn.Em đã test máy bên em thấy ok bác à!
Chỉ thấy 2 disk E, F của Laptop, click vào 2 ổ này để thao tác thì báo lỗi, các ảnh đính kèm (tôi không biết cách dưa hình trực tiếp nên phải đưa lên Fshare)
Vào được laptop bằng lệnh run từ PC
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Click vài disk E báo lỗi như hình đính kèm
Click vài disk F báo lỗi như hình đính kèm

Muoi_hd360sg

Chỉ thấy 2 disk E, F của Laptop, click vào 2 ổ này để thao tác thì báo lỗi, các ảnh đính kèm (tôi không biết cách dưa hình trực tiếp nên phải đưa lên Fshare)
Vào được laptop bằng lệnh run từ PC
Click vài disk E báo lỗi như hình đính kèm
Click vài disk F báo lỗi như hình đính kèm

Lỗi này do không có quyền truy cập vào dữ liệu bác sét lại phần quyền Chọn full Cortrol với Everyone

hd360sg

Ðề: Re: HƯỚNG DẪN TRUY CẬP DỮ LIỆU TỪ ĐẦU DUNE TRONG MẠNG LAN DÀNH CHO WIN 7

Trước đó cũng chọn full control everyone cho Disk E, F kể cả chọn change, read

Bác kiểm tra kỹ lại phân quyền và các chương trình tường lửa nều là admin bác nên vào tài khoản admin trên win xp luôn em đã kiểm tra vẫn truy suất dữ liệu và thao tác bình thường chúc bác thành công.

2snguyen

Member

Tốt quá. Cảm ơn bác chủ.

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: HƯỚNG DẪN TRUY CẬP DỮ LIỆU TỪ ĐẦU DUNE TRONG MẠNG LAN DÀNH CHO WIN 7

Dune 303D bác có thể làm theo hướng dẫn trên được. Chúc bác thành công

neianhung

发广告找天

其实,任何形式的广告宣传都是一项系统的有规划性的推进过程。如果把商场比喻成战场,那推广软件只是战士手中的武器,好的武器固然重要,但重要的还是使用武器的人。网络推广其实是一项复杂的工程,涉及到SEO优化、网页优化、软文写作、引擎登录等各个领域。其中的任何一个环节没有做好就会直接影响整个推广过程的效果。网络上的相关技巧教程已经数不胜数,我在这里也就不作过多的解释,我要说的是。网络推广并非是凭借几篇技巧就能掌握的技术。它需要通过长时间的细致研究和丰富的经验积累,并且各个环节紧密配合才能达到事半功倍的效果。而这些对于一些想急于推广自己商品的企业来说,显然不可能在短时间内掌握。那么为什么不选择一专业的网络推广团队来为自己的商品做推广呢?
天骄营销推广站,中国专业的推广服务平台,聚集了百万推手人才,为您提供论坛发贴,QQ群发,软文,创意,营销等各种推广渠道.网络推广
官方网站:http://www.shanseo.com/

rua bo

Well-Known Member

Em mò ra tới chổ laptop nhận dune, ngược lại thì ko. Ko biết lỗi ở đâu nữa. Hic hic............

hd360sg

Em mò ra tới chổ laptop nhận dune, ngược lại thì ko. Ko biết lỗi ở đâu nữa. Hic hic............
Lỗi này rất hay gặp trên win 7 đó là không thấy folder share trên Dune hoặc thấy tên máy nhưng khi truy cập vào thì không có gì.
Bác chú ý bước 2 theo hướng dẫn trên 2 dòng cuối tắt còn những dòng trên mở và share để full control everyone. Chúc bác thành công.=D>

rua bo

Well-Known Member

Vẫn ko được bác ơi. Em đã làm theo hướng dẫn rồi (ko sai tẹo nào) nhưng Dune ko thấy HDD của laptop. Em xài win7 64bit. Ko biết có cách nào nữa ko, các bác.

Bên trên