Đánh giá HƯỚNG DẪN TRUY CẬP DỮ LIỆU TỪ ĐẦU DUNE TRONG MẠNG LAN DÀNH CHO WIN 7

S379

Uploader
Ðề: HƯỚNG DẪN TRUY CẬP DỮ LIỆU TỪ ĐẦU DUNE TRONG MẠNG LAN DÀNH CHO WIN 7

Nhà em có 1 mạng Lan cáp quang gồm 8 cái đầu DuneHD. Các bác hướng dẫn em setup làm sao để từ 1 đầu bất kỳ em truy cập ổ cứng của 7 cái đầu còn lại. Em vào SMB thỉnh thoảng vẫn truy cập được ổ cứng của các đầu khác nhưng không ổn định, lúc được lúc không.
Cảm ơn các bác nhiều.

Trường hợp của bạn thì làm theo hướng dẫn này là được. Trước khi làm theo mình bạn lên tắt hẳn Dune bằng công tác nguồn sau lưng rồi bật lên để Dune nhận lại các HD khác trên mạng .Chúc bạn thành công.

http://hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/64679-dune-3-0-tao-shortcut-truy.html#post680818

P/S Chỉ có Dune nhận NAS là mình vẫn đang tìm hiểu nguyên nhân chứ NAS nhận Dune là bình thường, mình đã call cho bên An Nguyên hỏi kỹ thuật cũng trả lởi mình là bên đó chưa thừ share Dune với NAS :D . Khi có vài em HD mới thấy Dune share mạng nản quá , chỉ có TVIX là share kiểu j cũng được .

ham choi

Trường hợp của bạn thì làm theo hướng dẫn này là được. Trước khi làm theo mình bạn lên tắt hẳn Dune bằng công tác nguồn sau lưng rồi bật lên để Dune nhận lại các HD khác trên mạng .Chúc bạn thành công.

[Dune 3.0] Tạo shortcut truy cập nhanh NAS

P/S Chỉ có Dune nhận NAS là mình vẫn đang tìm hiểu nguyên nhân chứ NAS nhận Dune là bình thường, mình đã call cho bên An Nguyên hỏi kỹ thuật cũng trả lởi mình là bên đó chưa thừ share Dune với NAS :D . Khi có vài em HD mới thấy Dune share mạng nản quá , chỉ có TVIX là share kiểu j cũng được .

Với Win 8 có được không ạ?

da vinci

Active Member

[Dune 3.0] Tạo shortcut truy cập nhanh NAS

Mấy con Popcorn Hour đều share được hết nha bạn. Anh Mr Bo đã có bài hướng dẫn rồi đó. Tôi đang dùng A400 vừa xem 3D ISO vừa dùng làm NAS đây.

S379

Uploader

Mấy con Popcorn Hour đều share được hết nha bạn. Anh Mr Bo đã có bài hướng dẫn rồi đó. Tôi đang dùng A400 vừa xem 3D ISO vừa dùng làm NAS đây.

Mình có bài ở trên là hỏi Nas Buffalo cài Windows Storage Sever 2008 theo đúng NAS đó bạn. Trên Nas cài WIN thì thấy Dune còn trên Dune thì không thấy Nas. Chứ Nas Buffalo cài Linux mình cũng có thì share vô tư với Dune và đầu HD khác, xem film nghe nhạc thoải mái mà :D. Đây là mình muốn hỏi về Nas cài Windows Storage Sever 2008 nếu bạn biết thì có thể chia sẻ cho mình. Thanks bạn.

S379

Uploader

Với Win 8 có được không ạ?

Windows 8 mình share với HD TVIX thì được bạn, còn share HD Dune base 3d thì chỉ thấy tên của laptop thôi chứ không thấy hdd đã share mặc dủ HD TVIX vẫn thấy bình thường :D

ham choi

Windows 8 mình share với HD TVIX thì được bạn, còn share HD Dune base 3d thì chỉ thấy tên của laptop thôi chứ không thấy hdd đã share mặc dủ HD TVIX vẫn thấy bình thường :D

Cảm ơn Bác, hèn chi em làm hoài mà không thấy, tưởng mình làm thiếu bước nào chứ. :( Chà lẻ giờ chuyển đổi win 8 xuống win 7 :(

Bác biết cách nào share được thì chỉ cho em với heng. Em đang dùng con Dune H1. Đa tạ Bác nhiều nhiều :)

S379

Uploader

Cảm ơn Bác, hèn chi em làm hoài mà không thấy, tưởng mình làm thiếu bước nào chứ. :( Chà lẻ giờ chuyển đổi win 8 xuống win 7 :(
Bác biết cách nào share được thì chỉ cho em với heng. Em đang dùng con Dune H1. Đa tạ Bác nhiều nhiều :)

Bạn share Win 8 với Dune thì bạn làm như thế này nhé . Bước đầu bạn share hdd trên Win 8 full quyền chắc cái này thì bạn biết rồi , Theo mình thấy thì khi share từ Win 8 qua Dune phần Network Browser\SMB\Workgroup bạn chỉ thấy được tên máy Laptop chứ không thấy hdd đã share .Tiếp theo bạn thoát ra ngoài Network Browser ,trên Remote có nút POP UP MENU bấm vào chọn đến New Network Folder tới đó thì cấu hình .
Name : tên j cũng được
Type : SMB
Server : địa chỉ IP của Laptop
Folder : tên hdd có thề là D,E,F ..bấm OK .

Chúc bạn thành công :D

ham choi

Bạn share Win 8 với Dune thì bạn làm như thế này nhé . Bước đầu bạn share hdd trên Win 8 full quyền chắc cái này thì bạn biết rồi , Theo mình thấy thì khi share từ Win 8 qua Dune phần Network Browser\SMB\Workgroup bạn chỉ thấy được tên máy Laptop chứ không thấy hdd đã share .Tiếp theo bạn thoát ra ngoài Network Browser ,trên Remote có nút POP UP MENU bấm vào chọn đến New Network Folder tới đó thì cấu hình .

Cảm ơn Bá đã hỗ trợ, để mình đi làm về rồi thử xem sao. Sẽ báo cáo kết quả cho Bác biết :). Thank!!!!!!!!

hd360sg

Cảm ơn Bá đã hỗ trợ, để mình đi làm về rồi thử xem sao. Sẽ báo cáo kết quả cho Bác biết :). Thank!!!!!!!!

Chắc nay mai FW của dune sẽ xử lý tốt hơn mấy tình trạng share qua mạng trên win7, win8 để người dùng thuận tiện hơn

Saigonhitech

Re: Ðề: HƯỚNG DẪN TRUY CẬP DỮ LIỆU TỪ ĐẦU DUNE TRONG MẠNG LAN DÀNH CHO WIN 7

Em làm mãi vẫn không được là sao các bác nhỉ chỉ thấy tên máy thôi không truy cập được các ổ cứng em cũng dùng win 8

S379

Uploader
Ðề: Re: Ðề: HƯỚNG DẪN TRUY CẬP DỮ LIỆU TỪ ĐẦU DUNE TRONG MẠNG LAN DÀNH CHO WIN 7

Em làm mãi vẫn không được là sao các bác nhỉ chỉ thấy tên máy thôi không truy cập được các ổ cứng em cũng dùng win 8
Bạn share đã full quyền chưa , nếu chưa thì bạn không truy cập được đâu bạn.

Ðề: Re: Ðề: HƯỚNG DẪN TRUY CẬP DỮ LIỆU TỪ ĐẦU DUNE TRONG MẠNG LAN DÀNH CHO WIN 7

có bác nào làm thành công trên win7 64 bít chưa vậy share ra cho mọi người tham khảo đi em cũng đang chờ vụ này%-(

Bác làm được chưa? Mình cũng xài win7 64bit và làm theo hướng dẫn nhưng k kết nối dc.

le_hung214

@
VThanhgtvt: Trong Properties của ổ đĩa, ngoài share, bác set everyone trong thẻ security nữa mới đc.

luonnho1001

Well-Known Member

Em thì dùng XP gắn HDD 3T (USB gắn ngoài) vào PC thì pc ko nhận còn qua LAN thì PC lại nhận Dune. Còn PC chỉ việc Share các disk là Dune nhận ngay

VThanhgtvt

Well-Known Member

Tối qua em hì hục cả đêm thử windows 8.1 cũng không được. Để tối nay thử windows 7 xem thế nào.

Có như vầy, được thì được thui mà phải hì hục cả đêm ah bác? '))

thanhyk

Well-Known Member

Mình có bài ở trên là hỏi Nas Buffalo cài Windows Storage Sever 2008 theo đúng NAS đó bạn. Trên Nas cài WIN thì thấy Dune còn trên Dune thì không thấy Nas. Chứ Nas Buffalo cài Linux mình cũng có thì share vô tư với Dune và đầu HD khác, xem film nghe nhạc thoải mái mà :D. Đây là mình muốn hỏi về Nas cài Windows Storage Sever 2008 nếu bạn biết thì có thể chia sẻ cho mình. Thanks bạn.

Mình cũng dùng Nas buffalo cài win server2008R2, ở trang 5 mình có post nhưng hình mất tiêu nên post lại như sau, bạn xem làm có Ok không nhé. Ngoài ra mình cũng nhờ các bạn giúp giải quyết khác mạng wifi thì làm ntn ở dưới.

Win 7 mình không thử, với Nas buffalo cài win server2008R2 thì bạn làm:
1. gõ trong start: 'share...' và mở 'share and storage management'.

2. Bạn chọn ổ cần share, trong hình mình chọn ổ E. Nhấp phải chuột chọn Properties, chọn tab Permissions, mở tab thứ hai NTFS Permissions. Bạn xem trong mục Group or uses names có chữ 'Everyone' chưa, nếu chưa bạn phải add gõ chữ đó vào và chọn nó. Xuống dưới trong mục Permissions for Everyone bạn chọn full control tích vào allow là xong.
Mình nhớ lúc trước chỉ share trong thư mục vẫn chưa share thực sự, Dune thấy nas nhưng thư mục rỗng. Sau khi làm như trên thì nó share thực sự và thấy tất cả nội dung trong thư mục share.

Chúc bạn thành công.

Còn việc mình nhờ các bạn là:
1. Mạng internet và nội bộ mình gồm: đầu tiên cáp quang viettel vào router wifi vào hub. Từ hub ra các máy tính, nas và router wifi như sau: Hub ra các pc, router như sau. 1 dây ra router wifi A, từ router wifi A ra Dune (trên Dune thấy IP là 192.168.11.10). 1 dây ra router wifi B, từ router wifi B ra nas-1 (IP nas-1: 192.168.108) và ra nas-2 (IP: 192.168.1.113). Router wifi B ra tiếp hdp Oppo (IP: 192.168.109). Các pc, nas và oppo đều có ip dạng 192.168.1.xxx, riêng Dune là khác ID do thuộc router A (192.168.11.xx). Từ oppo vẫn thấy các nas và pc, từ Dune không thấy nas và pc. Tóm lại mình có 2 router wifi và các thiết bị thuộc 2 router này không thấy nhau mà chỉ thấy trong cùng router. Nhờ các bác giúp làm ntn để Dune thấy nas.
(nas em để ID cố định, các thiết bị khác ID tự động).
Thanks các bác.

le_hung214

Có phải phần này không bác?

@ Vẫn không connect được bác ah...

Chưa phải bác ơi.
Như hình, bác bấm Add > Advanced > Find Now > gõ e sẽ có everyone > ok
Sau đó chọn full control cho Everyone mới add vào.
attachment.php

Bên trên