Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

vvd2104

Well-Known Member
Ðề: Re: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

b cũng lên 3.0.1 bị brick à. b đã fix đc chưa? cho e xin hướng dẫn. hay làm theo hướng dẫn của bác chủ top đc ạ

Có link unbrick cuối bài đó bác, mình bán ATV1200 rồi nên ko hỗ trợ bác được nhiều, bác làm theo link unbrick sẽ ổn thôi

Re: Ðề: Re: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Có link unbrick cuối bài đó bác, mình bán ATV1200 rồi nên ko hỗ trợ bác được nhiều, bác làm theo link unbrick sẽ ổn thôi

e làm đc rồi, nhưng khi vào thì ko nhận chuột vs điều khiển kr60. e up bản 3.0.1

Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

e làm đc rồi, nhưng khi vào thì ko nhận chuột vs điều khiển kr60. e up bản 3.0.1

Bản này chạy cực mượt, thấy xài khiển của ATV cũng ổn. Bác có đăng nhập để update OTA được không?

Bản này chạy cực mượt, thấy xài khiển của ATV cũng ổn. Bác có đăng nhập để update OTA được không?

e cài đc nhưng ko dùng đc điều khiển của nó, cắm chuột vào cũng ko đc. nên ko làm gì đc. chỉ vào đc KODI 15.2 rồi thôi :D b có các nào để sử dụng chuột vs điều khiển ko. mà bác cho e hỏi. làm sao để chọn kích thước màn hình là 1366x768 nhỉ. trong setting của nó ko có kích thước màn hình này. và có chuyển KODI sang tiếng việt đc ko ạ? e thấy toàn tiếng anh. và hình như bị lỗi font tiếng việt

vanninhthuan119

Well-Known Member

e cài đc nhưng ko dùng đc điều khiển của nó, cắm chuột vào cũng ko đc. nên ko làm gì đc. chỉ vào đc KODI 15.2 rồi thôi :D b có các nào để sử dụng chuột vs điều khiển ko. mà bác cho e hỏi. làm sao để chọn kích thước màn hình là 1366x768 nhỉ. trong setting của nó ko có kích thước màn hình này. và có chuyển KODI sang tiếng việt đc ko ạ? e thấy toàn tiếng anh. và hình như bị lỗi font tiếng việt

Trong Kodi có phần thiết lập nhận các thiết bị điều khiển ngoài, bác bật nó lên xem hoặc vào setting trong Ember thử (dùng Yaste cài trên smartphone để điều khiển). Trong Kodi có luôn chế độ thiết lập toàn màn hình mà bác? Nó có mấy cái ô vuông cho mình chỉnh lên xuống, qua lại,vv..Kodi chỉnh sang tiếng Việt vô tư nhé/:). Còn lỗi front Việt thì có hướng dẫn trong này của chủ thớt!

tvnguyen

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Trong Kodi có phần thiết lập nhận các thiết bị điều khiển ngoài, bác bật nó lên xem hoặc vào setting trong Ember thử (dùng Yaste cài trên smartphone để điều khiển). Trong Kodi có luôn chế độ thiết lập toàn màn hình mà bác? Nó có mấy cái ô vuông cho mình chỉnh lên xuống, qua lại,vv..Kodi chỉnh sang tiếng Việt vô tư nhé/:). Còn lỗi front Việt thì có hướng dẫn trong này của chủ thớt!

KODI vừa cài đã không nhận chuột với remote thì sao thiết lập mạng mà dùng Yaste để điều khiển được bác? Mình cài vào cũng bị bí chỗ này, không dùng được. Chắc lại phải về lại quá

tvnguyen

Member
Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Hi, cuối cùng mình mượn được em bàn phím cắm cổng usb về cắm vào em nó. Sau khi chỉnh trong settings thì nó đã nhận chuột ngoài rồi các bác ah :) Giờ chỉnh cho nhận remote với khắc phục lỗi font tiếng Việt nữa là thưởng thức thôi. Cảm nhận ban đầu là máy chạy nhẹ hơn nhiều, CPU và RAM không bị chiếm dụng bao nhiêu, load mạng có vẻ nhanh hơn :)

Tổng kết: Qua 1 ngày vọc vạch thì có vấn đề là không thể dùng nút cuộn chuột được, phải kéo chuột rất mất công; mình dùng box atv3200, ổ cứng gắn trong không nhận được; sopcast báo lỗi không dùng được. Cuối cùng quyết định về lại android, hi vọng không bị brick :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Hi, cuối cùng mình mượn được em bàn phím cắm cổng usb về cắm vào em nó. Sau khi chỉnh trong settings thì nó đã nhận chuột ngoài rồi các bác ah :) Giờ chỉnh cho nhận remote với khắc phục lỗi font tiếng Việt nữa là thưởng thức thôi. Cảm nhận ban đầu là máy chạy nhẹ hơn nhiều, CPU và RAM không bị chiếm dụng bao nhiêu, load mạng có vẻ nhanh hơn :)

Tổng kết: Qua 1 ngày vọc vạch thì có vấn đề là không thể dùng nút cuộn chuột được, phải kéo chuột rất mất công; mình dùng box atv3200, ổ cứng gắn trong không nhận được; sopcast báo lỗi không dùng được. Cuối cùng quyết định về lại android, hi vọng không bị brick :(

b quay về android như trong bài à?
P/S: bác chủ top cho e hỏi: atv1200 của e bị brick lúc cài linux nhưng đã unbrick đc rồi, nhưng bây giờ muốn về android hay cài fw android khác thì phải tháo vỏ ra lấy ghim chèn vào 2 chân pin để cài phải ko? e về android hiện hình biểu tượng con andorid đang load rồi. load xong màn hình đen xì ko thấy vào . bác chủ top biết tại sao k ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

ATV1200 thì không thấy bi các lỗi trên!
https://www.facebook.com/photo.php?...308.1073741833.100005952754725&type=3&theater

tvnguyen

Member

b quay về android như trong bài à?

Mình không về được Android đâu bác. Làm theo như hướng dẫn, vào được recovery của Ember rồi nhưng không cài được, báo lỗi. Dùng firmware gốc của box cũng không cài được. Bó tay

tvnguyen

Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Chuột vẫn cuộn bình thường hả bác? Con atv1200 với atv3200 phần cứng y nhau, cài firmware của nhau được mà sao dùng linux Kodi lại khác nhau vậy nhỉ?

Còn sopcast bác cài như thế nào vậy? Mình cài từ add-on của Itv mà chạy thì báo lỗi. Trên android thì phải cài đặt sopcast trước, không biết bên này ntn

Mình không về được Android đâu bác. Làm theo như hướng dẫn, vào được recovery của Ember rồi nhưng không cài được, báo lỗi. Dùng firmware gốc của box cũng không cài được. Bó tay

e dùng atv1200 về đc nè b. nhưng phải tháo vỏ làm nhưng unbrick

khuonghai78

Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Bạn muốn dùng yaste box phải cắm lan nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

khuonghai78

Bạn muốn dùng yaste box phải cám lần nhé.

sitetopvn

Active Member

ATV 1200 kr60 ko biết làm sao để nhận điều khiển #:-S

Có bác nào có link bản rom chính xác cho ATV1200, em vào down của Ember, chọn đúng logo icon để downd về thì khi đang update nó báo " install be aborted", hình như file không đúng dòng chip.

Bên trên