Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

minhasp

Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

em dùng Zoom X5 mở port mãi ko được, dùng phần mềm cũng ko ăn thua. Mà tuần rồi em xem trận Arsenal trên Sky Sports 1 ngon lành, cả trận buff có 2,3 lần, mỗi lần 2,3 giây thôi có sao đâu ạ. Còn muốn yên tâm cứ xem trên Futbol 1 hoặc NTV+futbol của Ukraina và Nga thì ace rất ổn định ạ.

mình xem qua thông tin kênh Futbol 1 thì độ phân giải là 640x480(Progressive)
nên xem bóng đá ko đc mượt như chuẩn SD 720x576(Interlaced ), khi play và deinterlace 2x thì nó nhân đôi tốc độ khung hình thành 50fps

-port modem ko mở thì bác vẫn xem bt, nhưng ko upload đc cho ae lân cận thôi

viettoanhp

Well-Known Member

mình xem qua thông tin kênh Futbol 1 thì độ phân giải là 640x480(Progressive)
nên xem bóng đá ko đc mượt như chuẩn SD 720x576(Interlaced ), khi play và deinterlace 2x thì nó nhân đôi tốc độ khung hình thành 50fps

-port modem ko mở thì bác vẫn xem bt, nhưng ko upload đc cho ae lân cận thôi

bác nói chuẩn rồi, futbol 1 hình ảnh chưa dc chuẩn (hơn ntv + futbol một tí ) nhưng còn đỡ hơn cab việt nam :D. Em thấy hình ảnh trên Sky Sports là chuẩn nhất. Tiếc mạng nhà em chưa khỏe ko em thử trên NTV+futbol HD mà ổn định thì hình ảnh tuyệt vời bác ạ

minhasp

bác nói chuẩn rồi, futbol 1 hình ảnh chưa dc chuẩn (hơn ntv + futbol một tí ) nhưng còn đỡ hơn cab việt nam :D. Em thấy hình ảnh trên Sky Sports là chuẩn nhất. Tiếc mạng nhà em chưa khỏe ko em thử trên NTV+futbol HD mà ổn định thì hình ảnh tuyệt vời bác ạ

bạn test kênh M2 nhé, đang chuyển tiếp kênh NTV 1 ( 1080i)

12345qazw

Member
Re: Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

Họ phát theo chuẩn sd chứ ko như vn mình toàn bớt xém giảm bit rồi cho lên sóng để đc nhiều kênh chứ ko có chất lượng như bên nước ngoài, chuẩn hd bên mình toàn 720 bên nga hd toàn 1080 hiếm khi có kênh nào 720. chuẩn sd của họ khóe bằng 720 của mình ấy chứ. xem mấy kênh sd mà nét gần như hd vậy
em có list kênh ace bác nào rảnh tổng hợp những kênh thể thao rồi up lên cho ae với
http://api.torrent-tv.ru/t/BgF2xM3fd1KWxgEVO21eprkQPkZi55b0LosbJU8oeZVikr1wPAmjkV+yixKZYNGt

trucon95

Member

@minhasp này nha...

monoblock

Member

Bác minhhasp có thể hướng dẫn em cách làm server tiếp sóng được không?
Chỗ cơ quan em có cáp quang 35M, buổi tối chả ai dùng rất phí. Nếu mà làm server dễ thì có khi em cũng tiếp sóng chia sẻ cho mọi người

minhasp

Bác minhhasp có thể hướng dẫn em cách làm server tiếp sóng được không?
Chỗ cơ quan em có cáp quang 35M, buổi tối chả ai dùng rất phí. Nếu mà làm server dễ thì có khi em cũng tiếp sóng chia sẻ cho mọi người
bạn dùng Windows hay Linux,
( cài logmein hamachi ) test kết nối từ nhà đến cơ quan trước đã, rồi sau đó tính tiếp, ( phục vụ cá nhân trước đã )

monoblock

Member

bạn dùng Windows hay Linux,
( cài logmein hamachi ) test kết nối từ nhà đến cơ quan trước đã, rồi sau đó tính tiếp, ( phục vụ cá nhân trước đã )

Em cài Linux bác ạ.
Hiện nay em dùng X-Ming để login từ xa rất tốt.
Đã cài Acestram và chạy tốt rồi.
Nhờ bác hướng dẫn tiếp...

vietcago

Well-Known Member

Em xin có ý kiến, các bác xem xét.
Các bác tay to mạng khỏe nên tập trung lại chia sẻ 1 ID thì hơn, như vậy lưu lượng upload lên nhiều anh em dc nhờ.

minhasp

loay hoay mãi chiều nay fix đc 1 số bất tiện, kênh m1 ko cần deinterlace nữa nhé, khi transcode mình deinterlace sẵn rồi,

rua bo

Well-Known Member

Tối qua, em test thử kênh m1 của bác minhsp chạy mượt, ổn định. Cám ơn bác nhiều.

monoblock

Member

Hôm nay em mới phát hiện ra cái ACESTREAM nó tự động mở cổng trên modem mới sợ chứ.
Đúng như hiện tượng được mô tả tại đây: Acestream opening ports on its own

Chả trách Google Play phải bỏ cái này khỏi store

monoblock

Member

Đọc kỹ mới thấy là ứng dụng có thể tự mở cổng nếu enable cái UPnP trên modem.
Acestream dùng tính năng này, không biết có nguy hiểm gì về mặt bảo mật không
HTG Explains: Is UPnP a Security Risk?

12345qazw

Member
Re: Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

Đọc kỹ mới thấy là ứng dụng có thể tự mở cổng nếu enable cái UPnP trên modem.
Acestream dùng tính năng này, không biết có nguy hiểm gì về mặt bảo mật không
HTG Explains: Is UPnP a Security Risk?

phần mềm utorren nó cũng tự mở port, nhưng acestream thì nó ko tự mở như của utorrrent

monoblock

Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

phần mềm utorren nó cũng tự mở port, nhưng acestream thì nó ko tự mở như của utorrrent

Giải pháp của em cuối cùng là vẫn mở cổng cho Acestream, nhưng disable UPnP của modem đi để nó không tùy tiện mở thêm nữa. Và qua đây cũng thấy rằng nếu để UPnP thì ngay cả Skype cũng tự mở cửa ra ngoài.

viettoanhp

Well-Known Member

tối nay 8h có chung kết davis cup, hình như phát trên canal+ và ntv+tennis, có bác nào tiếp sóng được ko nhỉ :D

duyhaiphong

Active Member

tối nay 8h có chung kết davis cup, hình như phát trên canal+ và ntv+tennis, có bác nào tiếp sóng được ko nhỉ :D

Bác viettoan xem lịch tennis ở đâu thế :D

Bác minhasp nghiên cứu phát tennid đi bác :)

minhasp

mình tiếp sóng kênh SuperTennis nhé,
kênh m1 và m3

Ok bạn. mình đã đọc, hay đấy bạn, có gì mình hỏi bạn sau nhé. :)

Bên trên