Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

danvt

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

em là hôm qua em kết con HD cuả Fox Soccer rồi, hôm qua tinh1 xem cả trận LS Galaxy nhưng khuya quá nên phaỉ đi làm, nếu o là coi luôn giaỉ mỹ, hehe, kiểu naỳ thì các bác K+ có nước khóc

Cho mình cái links đi bạn

danvt

Well-Known Member

mình phát hiện ra là các link của Veetle (http://www.veetle.com/) khá nhanh và hình ảnh mượt hơn các chương trình p2p khác

Nhận xét : Tốc độ phát chậm hơn VTCHD 1 phút,chất lượng khá. Rất phù hợp để anh em ai không có điều kiện xem trên các nhà đài và đặc biệt là Super Sunday.
Trang http://www.myp2p.eu nó hay một cái nữa là trực tiếp rất nhiều trận đấu,mỗi trận đấu có nhiều link với nhiều Bitrate khác nhau cho chúng ta lựa chọn. Nào! còn chần chờ gì mà hãy nói: Nói không với K+ trong độc quyền và ngu dốt trong kinh doanh :D[/QUOTE]

Thanks bro,đây là lời nói hay.......

sieuquaya4

Active Member

Em test thử trận Liv-Ars trên sopcast thấy rất ổn.Kết nối với TV xem còn nét hơn Bóng đá TV ,HN1 ấy chứ.Các bác có biết cách nào xem Epl HD trên nét không .Mytv có EPL HD không nhỉ

hoangtq

Well-Known Member

Oánh dấu bài viết của các bác cái, tối về cài vào pc để dự phòng. Hôm qua thì vẫn xem trên TSP1 được, nhưng tuần sau thì không biết ntn.

Thanks các bác

bazokadance

hay quá ! Có giải pháp cho bọn chó K+ rồi !! tưởng share ra cho các nhà đài khác đằng này chủ nhật nó ko share, mất dạy !!

haipvg

Well-Known Member

Xin hỏi các bác am hiểu công nghệ net: có phải xem truyền hình dạng p2p như thế này thì càng nhiều người xem thì tốc độ truyền càng tốt phải không? giống torrent có phải không?

tmn

Member

Xin hỏi các bác am hiểu công nghệ net: có phải xem truyền hình dạng p2p như thế này thì càng nhiều người xem thì tốc độ truyền càng tốt phải không? giống torrent có phải không?

Đúng rồi đó bác, với lại sau này bọn nó cũng ko block được sopcast như Facebook vì sopcast bắt link theo kiểu noip

Các bác ơi, em vào http://www.myp2p.eu/ xem mấy trận quần vợt thì trực tiếp ở Others. Vậy Others có phải phần mềm không. Nếu đúng thì down ở đâu. Còn nếu không phải thì bảo em cách xem mấy trận quần vợt đó. Thanks.

danvt

Well-Known Member

Others thông thường là xem trực tiếp trên web, hơi chậm và hình ảnh ko đẹp

midataka

Member

Đúng rồi đó bác, với lại sau này bọn nó cũng ko block được sopcast như Facebook vì sopcast bắt link theo kiểu noip

:)) ai block??? bộ 4T lại càng không rồi, VTC thuộc bộ 4T mà nó càng mong bà con dùng cái này vào chủ nhật nó càng sướng, chặn lại khác nào ủng hộ đối thủ, với lại cái này có phải là văn hóa phẩm xấu hay nội dung kích động chống phá đâu mà cấm.

angeljan

Member

qúa đỉnh cho những ai yêu bóng đá. :D

Mọi người cùng tham gia vào xem SUPER SUNDAY nào

không thèm K+ nữa rồi. Hoan hô.

quenx

thank nhiều nhé bạn, quá hợp lý.

transungan

kênh ESPN2HD link sopcast sop://broker.sopcast.com:3912/82158
tường thuật các trận đấu trong khuôn khổ giải bóng đá ngoại hạng anh dưới dạng HD anh em cungc chiến

sieuquaya4

Active Member

kênh ESPN2HD link sopcast sop://broker.sopcast.com:3912/82158
tường thuật các trận đấu trong khuôn khổ giải bóng đá ngoại hạng anh dưới dạng HD anh em cungc chiến
Cứ đến trận đấu là nó phát hở bác.Bác có thẻ cho biết chất lượng kênh này ra sao không

muakhonguotdat

Active Member

Hôm trước vào SopCast bật cái kênh có hình như cái lá chắn màu nâu xỉn lên. Cắm dây VGA từ laptop ra con LCD 32. Đẹp không bút nào tả xiết. Cũng là 250K một tháng. Một đằng thì xem phim online, tivi online, lướt web, xem bóng đá nhiều kênh cùng lúc, check mail làm việc và hàng vạn ứng dụng khác. Một đằng thì gần như chỉ để xem vài trận bóng đá hay trong một tháng (bởi vì các ông lớn sẽ được đá thứ 7 nhằm giữ sức cho Champions League). Sao khó chọn vậy ta?#-o

danvt

Well-Known Member

em cũng làm như pác nhưng cắm từ cổng TV out ra CRT 29", cũng đẹp phết

transungan

Cứ đến trận đấu là nó phát hở bác.Bác có thẻ cho biết chất lượng kênh này ra sao không
'

không online thường xuyên và bitrate là 850k xem rất nét

trong_huy

Member

các bác có thể lên danh sách những kênh phát 16:9 ko? Hôm trc xem kênh FSC hơi xấu vì có 4:3 thôi.

tmn

Member

Những link sopcast gói tầm 300Kb/s thường 4:3, còn tầm 900Kb/s thì 16:9

Bên trên