Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

donkey85

Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

THANKS ANH E ĐÃ CHIA SẺ

dung1610

Member

Các bác ới em xem bóng đá qua chương trình poscast cắm dây HDMI ra màn hình LCD nhưng em đế fullscren ko để được chế độ 16:9 mả chỉ để được chế độ 4:3. bác nảo biết cài đặt chế độ 16:9 thì chỉ em với

tmn

Member

Nếu sopcast fullscreen là 16:9 thì bác chỉnh tivi về 16:9 thôi, còn nó phát 4:3 bác để 16:9 thì nó bị giãn hình là đúng rồi

madman99

hi all, nhà em chỉ xài gói VNN Easy vì nhu cầu ít, ko biet xem có jựt ko, lại trả tiền sau (ko thuê bao gói tháng) nên xem e cũng ngốn $$ nhỉ? ae có cao kiến j ko? tks.

nguyen8

hi all, nhà em chỉ xài gói VNN Easy vì nhu cầu ít, ko biet xem có jựt ko, lại trả tiền sau (ko thuê bao gói tháng) nên xem e cũng ngốn $$ nhỉ? ae có cao kiến j ko? tks.

Bác nên xài trọn gói, chứ không thì thế nào cũng max 300k/m
Mạng MegaEasy đủ xem với bitrate 600 rồi.

midataka

Member

Chuyển xuống gói Basic trọn gói 165k/1 tháng (bao gồm cả thuế). xem Sopcast với bit 500 ngon lành.

vailiet

Truớc đây mình không quan tâm đến coi bóng đá trên mạng, căn bản cũng tưởng giống như mấy trang web coi phim online cà giựt cà giựt. Từ ngày có cái vụ độc quyền mới tìm hiểu sopcast với veetle hóa ra lại bất ngờ. Đủ các giải trên đời và trận khỉ khô nào cũng có live, hình ảnh mượt mà chẳng thua truyền hình cáp là bao nhiêu còn âm thanh thì không còn gặp các bác Cương - Cường!

Có khi trong họa có phúc :D

tmn

Member

Em đang xem trận CSKA Moscow - Anorthosis link gói 650Kb/s:
sop://broker.sopcast.com:3912/68115
nét như cáp

Chỉnh sửa lần cuối:

các bác cho em hỏi,vì trong số chúng ta có người sử dụng thuê bao internet trọn gói,có người lại dùng theo dung lượng. Trọn gói thì ko nói làm gì rồi,vậy còn thuê bao theo dung lượng,mỗi trận xem Sopcast sẽ tốn khoảng bao nhiêu MB ạ?
Cứ tạm tính mỗi trận 100 phút đi vậy và từng tốc độ phát các bác nhé

leanhsonbk

Các bác ới em xem bóng đá qua chương trình poscast cắm dây HDMI ra màn hình LCD nhưng em đế fullscren ko để được chế độ 16:9 mả chỉ để được chế độ 4:3. bác nảo biết cài đặt chế độ 16:9 thì chỉ em với
Bác dùng VLC ấy, open network ---> paste http://127.0.0.1:8902/ vào khung address ---> play.
Thích thay đổi ratio hay crop thoải mái. Có điều xem bằng VLC sẽ xấu đi 1 tí

nguyen8

các bác cho em hỏi,vì trong số chúng ta có người sử dụng thuê bao internet trọn gói,có người lại dùng theo dung lượng. Trọn gói thì ko nói làm gì rồi,vậy còn thuê bao theo dung lượng,mỗi trận xem Sopcast sẽ tốn khoảng bao nhiêu MB ạ?
Cứ tạm tính mỗi trận 100 phút đi vậy và từng tốc độ phát các bác nhé

bitrate 600 khoảng 650Mb/trận, HD thì cao hơn.

hôm trước ko biết đọc ở đâu 1 bài của bác nào tính sơ sơ mỗi trận xem hết khoảng 10k thì phải. Vậy thì còn rẻ hơn cafe ngoài quán

leanhsonbk

Mấy bác mà xài kiểu tính theo dung lượng thì đú HD kiểu gì nhỉ:D

nokia6681

Member

Đánh dấu cái, khổ thân các bác K+ ghê

trandthuc

Member

chủ nhật laị vaò Fox Soccer làm 2 trận thôi, không có K+ cũng chả sao, xem trên laptop còn đỡ hơn 130k/tháng chỉ cho 2 kênh cuả k+, tính ra 1 năm 1560k, hơn 780k cho 1 kênh, o tưởng đối với xã hội vn :))

hoabantrang

Well-Known Member

Nghe nói iTV của FPT đã được tiếp sóng của k+. Liệu FPT có chặn mất những trang mà có thể xem EPL bằng sopcast không nhỉ ?!:-??:-??:-??

akak

Active Member

Nghe nói iTV của FPT đã được tiếp sóng của k+. Liệu FPT có chặn mất những trang mà có thể xem EPL bằng sopcast không nhỉ ?!:-??:-??:-??

đóng thêm130k / tháng để coi, dám nó tìm cách sopcast chặn lắm ,

sieuquaya4

Active Member

chủ nhật laị vaò Fox Soccer làm 2 trận thôi, không có K+ cũng chả sao, xem trên laptop còn đỡ hơn 130k/tháng chỉ cho 2 kênh cuả k+, tính ra 1 năm 1560k, hơn 780k cho 1 kênh, o tưởng đối với xã hội vn :))
Kênh này ở trang nào bác.Chất lượng thế nào ạ.

hnvn1234

Member

Hết K+ lại đến iTV, cho chúng vào sọt rác hết.
Tiên sư nó chứ, tham như mõ ý.
Tẩy chay FPT, mai em đi cắt FPT, VNN có làm thứ 7 không nhỉ???

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên