Đánh giá Hướng dẫn xem ZingTV trên mọi thiết bị PC, Smartphone (Android, IPhone, Windows 8) và cả Dune đời cũ

HTPC Supporter

Nhiều bạn xài Dune Base 3.0, Dune Max, Dune Smart cứ phàn nàn vụ ứng dụng ZingTV ko xem được trên thiết bị của họ. Một số bạn thì thích xem cả trên PC và Điện thoại nữa. Tại sao phải xem Zing TV bằng giao diện Dune ?

Lý do chính là menu thiết kế đơn giản. Thao tác thuận tiện cho các thiết bị dùng Remote như đầu HD, HTPC

BƯỚC 1

Từ thiết bị muốn xem Zing TV
Mở trình duyệt địa chỉ: Zing TV
Nó ra mã kích hoạt
Để nguyên đó

BƯỚC 2

Trên thiết bị đó hoặc vào từ PC, thiết bị khác cũng được.

Mở trình duyệt
Truy cập địa chỉ: http://tv.zing.vn/device

Đăng nhập với Zing ID và mật khẩu
Gõ mã kích hoạt

BƯỚC 3

Quay lại Tab mở sẵn trên trình duyệt trên thiết bị muốn xem, khí đó màn hình sẽ refresh lại và vào trang ZING TV

BƯỚC 4

Thưởng thức Zing TV với các giao diện y chang ứng dụng trên Dune

CHÚ Ý:

Đã test thành công trên IPhone, Galaxy Tab 10.1, Laptop, Dune Max. Dune D1. He he

Chỉnh sửa lần cuối:

HTPC Supporter

HOT NEWS: MÌNH ĐANG TÌM CÁCH SỬ DỤNG APP ZINGTV, HD-VIET TRÊN DUNE ĐỜI CŨ.

Chỉnh sửa lần cuối:

smilegirl

Active Member
Ðề: Hướng dẫn xem ZingTV trên mọi thiết bị PC, Smartphone (Android, IPhone, Windows 8) và cả Dune đời cũ

Dune H1 có chơi được không bác?

HTPC Supporter

Mọi Dune đời cũ đều OK hết.
Theo mình tìm hiểu thì Zing, HD-Viet được lập trình dựa trên JS STB SDK
SDK này chỉ hỗ trợ

- SMP8670 chipset: - TV-101, TV-102p, TV-201*, TV-301. - SMP8674 chipset: - TV-102, TV-202*, Connect*. - SMP8672 chipset: - TV-303D, Base 3D, Connect 3D*.Còn HayhayTV được lập trình dựa trên PHP Plugins SDK

SDK này hỗ trợ mọi loại chipset Sigma, bao gồm cả đời cũ và đời mới

Giờ muốn Zing, HD-Viet chạy trên các đời cũ thì phải viết lại bằng PHP Plugins SDK

Mình đang thử làm và Test, mới chỉ lên cái giao diện thôi còn play thì chưa được. HIk hik

Chỉnh sửa lần cuối:

phuanh004

Active Member
Ðề: Re: Hướng dẫn xem ZingTV trên mọi thiết bị PC, Smartphone (Android, IPhone, Windows 8) và cả Dune đời cũ

HOT NEWS: MÌNH ĐÃ TÌM RA ĐƯỢC CÁCH SỬ DỤNG APP ZINGTV, HD-VIET TRÊN DUNE ĐỜI CŨ.

Chỉ cần Modify vài dòng Code trên các App này + 1 con usb gắn vào Dune đời cũ là xong. Đang Test nhé. Test Ok sẽ up hướng dẫn lên đây

Hack dc Hdviet dùng free ko bác :))

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Hướng dẫn xem ZingTV trên mọi thiết bị PC, Smartphone (Android, IPhone, Windows 8) và cả Dune đời cũ

Hack dc Hdviet dùng free ko bác :))

Cái này ko dc rùi , mà người việt ủng hộ hàng việt chứ nhỉ , nếu nước ngoài thì hack .

visa

Ðề: Hướng dẫn xem ZingTV trên mọi thiết bị PC, Smartphone (Android, IPhone, Windows 8) và cả Dune đời cũ

hay quá, ai chỉ mình với, mình muốn xem Free HDViet kakaka

Bác nghiên cứu chơi được cái App cho mấy e Dune dòng chip cũ là ổn nhất :D

vanphuc74

Active Member

ủng hộ bác chủ. mình cũng đang dùng em duo. ức chế quá. chúc bác sớm gặt hái được thành quả để cho anh em dùng dune đời cũ như em được nhờ . THANKS!

Bên trên