IMAX 3D - trải nghiệm điện ảnh phi thực!

pitovi

Ðề: IMAX 3D - trải nghiệm điện ảnh phi thực!

tớ có dịp xem 3D IMAX ở Thái Lan cách đây khoảng gần 10 năm (khoảng 2000-2001), cũng có xem 3D ở Universal Studio ở Hollywood, rồi xem 3D (không phải IMAX) ở Roma, Sin và VN (Suối Tiên vv...) quả thật kỹ thuật 3D của IMAX hơn rất nhiều các 3D khác, xem một lần nhớ đời, rất thật và hoành tráng. Các bác có dịp sang Sin hoặc Thái nhớ tìm IMAX để thưởng thức

coolpix8700

Well-Known Member

IMax em đã xem ở Barcelona, Melburn... Rạp họ rộng, màn ảnh cong, nhiều cảnh trong film như đứng ngay trước mặt mình. Cái đoạn 2 bàn tay cái robot chụp vào đầu làm không chỉ mỗi mình mà thấy cả những người khác trong rạp đều ngồi thụt đầu xuống.
Nhưng trong công viên Euro Disney ở Paris có hệ thống chiếu film vòm (tròn) mình đứng xem (có ghế nhưng cao và quay được như ghế ở các quán bar) nhưng nghe bằng tai nghe thì thật sự là mình đang ở trong film. Những người đối thoại cảnh vật... đều đi lại xung quanh mình, ngồi trên ghế xoay hay đứng quay đi quay lại chỗ nào cũng đều là cảnh trong film, cảm giác cứ giơ tay ra là chạm vào vai các nhân vật trong film ngay. May hôm ấy chỉ xem mấy cái đoạn clíp trình diễn chứ nếu là film rùng rợn thì chắc khối người ngất xỉu phải đi cấp cứu!

Chỉnh sửa lần cuối:

lemboo

Active Member

ủa, sao lại đào mộ nhỉ

otogiquyen

nhìn đã thật............................

sharefiles

công nghệ quá hiện đại, chả bù cái thời cách đây 10 năm đi xem phim ở rạp

kieukha

Active Member

Nhìn cặp kính cũng đã thật! Giông kính HÀN GIÓ ĐÁ! =))

đọc mà phê hết cả mắt, các bác viết bài chất lượng quá. em được mở tầm mắt. 1 lần nữa cảm ơn các bác.

Re: Ðề: IMAX 3D - trải nghiệm điện ảnh phi thực!

Tui đã được coi IMAX màn hình vòm cầu rùi, rất ấn tượng.

hoaigiangtran

thế mới biết việt nam toàn chạy theo công nghệ :v

trannguyenhien

Active Member
đến bây giờ vn mình có rạp này chưa? đến khi nào đầu óc chúng ta mới siêu việt như họ được nhỉ.

taoTnuday

Well-Known Member

cảm ơn bác với những kiến thức khiến em đọc xong lơ tơ ngơ luôn, khủng quá :-bd

Bên trên