Đánh giá [IMAX NX-3000] Hoàn thiện hơn với Firmware mới ! Đẳng cấp đầu phát Bluray 3D Việt Nam !

hieusghd

Member
[IMAX NX-3000] Đã có Firware mới Chính thức Imax NX 3000 - Fix hầu hết các lỗi của Imax NX 3000

Những thay đổi trong Firmware mới Imax NX-3000:
- Hệ thống Font chữ
- Fix 1 số code video không play được ( có tiếng không có hình)
- Fix độ phân giải 720p của một số phim cũ (Không lên hình)
- Bổ sung chức năng update qua mạng (Internet), Về sau tất cả FW mới của NX3000 sẽ chỉ được phép Update qua mạng
- Bắm đĩa ra - vô nhanh hơn

Hướng dẫn Update Firmware Imax NX-3000 phiên bản mới nhất:

1. Copy thư mục UPG_ALL vào USB
2. Gắng USB vào NX3000
3. Vào setting/system/update USB

Lưu ý: sau khi update xong hãy tắt NX3000 và khởi động lại

Link download
: http://www.saigonhd.com/Upload/FCKeditor/Firmware/FirmwareImaxNX-3000_www.saigonhd.com.rar

Tham khảo thêm về Imax NX-3000: http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/493665-imax-nx-3000-dau-phat-hd.html

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [IMAX NX-3000] Hoàn thiện hơn với Firmware mới ! Đẳng cấp đầu phát Bluray 3D Việt Nam !

có gì mới thế bác

meocon

Well-Known Member
Ðề: [IMAX NX-3000] Hoàn thiện hơn với Firmware mới ! Đẳng cấp đầu phát Bluray 3D Việt Nam !

sub srt cho phim 3D đã fix chưa bác ?????

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Dùng con này thì chơi Bluray Iso 3D cho nó đã chứ chơi 3D SBS làm gì I-)

meocon

Well-Known Member

Dùng con này thì chơi Bluray Iso 3D cho nó đã chứ chơi 3D SBS làm gì I-)

Bác làm như ai cũng dư ổ cứng vậy , em nghèo ba má đông mừ

angle

Active Member

Bác làm như ai cũng dư ổ cứng vậy , em nghèo ba má đông mừ

Đã chơi 3D thì phải DTS MA thôi bác ơi. Lo gì ko có HDD vậy khi nào bác mới dc xem File 2K, 4k :D

meocon

Well-Known Member

Đã chơi 3D thì phải DTS MA thôi bác ơi. Lo gì ko có HDD vậy khi nào bác mới dc xem File 2K, 4k :D

Phim nào đỉnh + 3D nhiều mới coi 3D ISO
Phim bình thường mà coi ISO chi , SBS đủ xài rùi .

ndmc

Member

cạch mặt Imax bởi dịch vụ after sale nghèo nàn, firmware không có, trang chủ cũng ko, chỗ download firmware thì kiếm đỏ cả mắt mới bít cái nào cũ, cai 1nào mới, chỉ sản phẩm nào đang quảng cáo thì update thôi.

meocon

Well-Known Member

cạch mặt Imax bởi dịch vụ after sale nghèo nàn, firmware không có, trang chủ cũng ko, chỗ download firmware thì kiếm đỏ cả mắt mới bít cái nào cũ, cai 1nào mới, chỉ sản phẩm nào đang quảng cáo thì update thôi.

Trang chủ là imaxhd.com.vn nha bác

alibaba1978

Well-Known Member

thằng Nx3000 nì lúc mới ra có chạy wa bên bác meocon tham khảo cái gì ok duy chỉ có cái phụ đề rời cho 3 D là ko có ngu thế nên ko chọn em nó mà quay sang chọn dune base 3d tuy lúc đó có rất nhìu ý kiến trái chiều về em base 3d này cuối cùng em vẫn chọn cho đến lúc này em vẫn mãn nguyện với lựa chọn of mình,mãi đến lúc này mà nx3000 chưa hỗ trợ phụ đề rời cho 3d thì quá chậm các nx3000 fan cổ dài như cổ cò òi

meocon

Well-Known Member

thằng Nx3000 nì lúc mới ra có chạy wa bên bác meocon tham khảo cái gì ok duy chỉ có cái phụ đề rời cho 3 D là ko có ngu thế nên ko chọn em nó mà quay sang chọn dune base 3d tuy lúc đó có rất nhìu ý kiến trái chiều về em base 3d này cuối cùng em vẫn chọn cho đến lúc này em vẫn mãn nguyện với lựa chọn of mình,mãi đến lúc này mà nx3000 chưa hỗ trợ phụ đề rời cho 3d thì quá chậm các nx3000 fan cổ dài như cổ cò òi

Hihi , khách quen , .................. chắc sớm muộn cũng sẽ ra FW mới nữa thui à .

hieusghd

Member
Re: Ðề: [IMAX NX-3000] Hoàn thiện hơn với Firmware mới ! Đẳng cấp đầu phát Bluray 3D Việt Nam !

bác đang dùn imax nx 3000 ah

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Thiếu kiến thức trầm trọng ! Giới chơi HD mà phán after sale của Imax nghèo nàn ;)) Cập nhật thêm kiến thức rồi hãy "phán" cho chính xác nhé bạn !

lmsonvt

Tớ có nhận xét về con này như sau, có gì k phải, các bạn bỏ quá:
- Không thể gọi lại HD player hoàn chỉnh vì không đọc bluray copy trong thư mục bdmv/cẻtificate mà là chỉ iso, mkv.
- Giao diện không thân thiện, không thể hiện được cấu trúc thư mục theo sắp xếp folder trên đĩa cứng mà tự xếp theo photo/music/video.
- Không thể hiện (browse) được thông tin của phim, nhạc, artist...

Tóm lại, theo quan điểm của tớ, chỉ có thể là extended BD player (Vì lý do đọc file iso từ máy tính) chứ k nên gọi nó là hd player combined bluray player cho tội nghiệp hd player thứ thiệt.
Bổ sung thêm quan điểm của 1 bạn nào đó về dịch vụ hậu mãi. Tớ cũng đồng ý hậu mãi chưa tốt. Tớ mua trong vòng hơn 1 tiếng, phát hiện ra các điểm yếu kia, muốn đổi sang hàng thức thiệt khác nhưng bị từ chối.

thienanh

Active Member

Em thì em cạch mặt thằng Coex, điên lắm rồi.

qn70356

Member

chào các bác, em update Imax 3D NX3000 fw theo link này http://imaxhd.com.vn/backup/firmware_chitiet/5.html

Tuy nhiên, update xong thì máy treo liên tục và ổ đĩa bluray không ra vào được. Bấm open nhưng ổ đĩa không ra.

Có bác nào bị giống em không và có giải pháp xử lý nào không ?

Cảm ơn các bác trước.

Bên trên