Internet radio có dùng được ở VN không?

chào các bác.

Em thấy cái internet radio kiêm báo thức này hay hay nhưng không biết có dùng được ở VN không. Mong các bác tư vấn giúp. Cảm ơn

hoangthuy

Member
Ðề: Internet radio có dùng được ở VN không?

Nối với Internet là xài được tuốt .

quanghaith2

Well-Known Member

Nếu nó có chức năng bắt sóng ở các dãi tần mà VN phát sóng thì nghe tốt, hoặc bạn phải nối nó với cáp internet và thiết lập thông số

thangba81

Well-Known Member

cái nì mà về VN khoảng bi nhiêu các bác nhỉ.... trông hay quá...

helizus

Active Member
Đã có sẵn wifi chuẩn N built-in và nghe radio qua internet radio station, chơi được rất nhiều loại file nhạc từ nguồn ngoài hoặc stream từ internet/media server, chức năng xem thời tiết và báo thức, có cổng aux để nghe nhạc từ smartphone và vài chức năng khác. Ưu điểm là đẹp và tiện dụng giống với chiếc radio báo thức truyền thống, nhược điểm là không có chức năng thu sóng radio mà hoàn toàn phụ thuộc vào wifi, hầu hết các chức năng của nó thì đã có sẵn trên mọi chiếc smartphone bình thường rồi ngoài cái loa 3" và cái digital amplifier class D. Tóm lại là nên mua mặc dù không thật cần thiết hehe.

Ở Việt Nam chỉ nghe được 1, 2 trạm thôi. mà trong receiver tích hợp sẵn rồi :|

Ở Việt Nam chỉ nghe được 1, 2 trạm thôi. mà trong receiver tích hợp sẵn rồi :|

mấu chốt là chỗ này. Em từng dùng phone nghe internet radio thấy rất đa dạng nội dung nhưng bất tiện nên mới ngó cái đài trên để đêm nghe khi đi ngủ

H 9999

Active Member

Nếu nó có chức năng bắt sóng ở các dãi tần mà VN phát sóng thì nghe tốt, hoặc bạn phải nối nó với cáp internet và thiết lập thông số
chửa chắc nghe đc bác ak ! vì internet radio ở chỗ khác thế nào em k biết nhưng mà ở đây thì ngoài việc dải tần khác nhau.... mà còn chọn bài dc ! chứ đài phát ở vn k biết có cho phép người dùng chọn bài nhạc trên radio hay không !!!!! hay chỉ phát cái gì nghe cái đấy người nghe k có quyền chọn bài trên băng tần của mình !

mấu chốt là chỗ này. Em từng dùng phone nghe internet radio thấy rất đa dạng nội dung nhưng bất tiện nên mới ngó cái đài trên để đêm nghe khi đi ngủ

Cái này em không biết nhưng thử qua receiver có mỗi Vtuner, APEO, Lasfm nghe dc miễn phí, Sirius thì không hỗ trợ VN, có mấy đài thì cho dùng thử 30 ngày muốn thêm thì phải có phí

boyervn

hehe, theo mình nghe nhạc thì chắc là hay hơn smart phone vì loa nó ok hơn.

còn các chức năng khác các bác còm hết òi, nếu giá rẻ để phòng ngủ chiến cũng ok :D

hoadainhan70

Well-Known Member

Không thể bàng con Vec - 206 sản xuất tại Liên Xô đầu những năm 1990 chỉ cần nguồn điện thì chơi hết các loại đài trên thế giới , kể cả máy điện thoại kéo dài cũng bắt và nghe trộm hết ... rất thích hợp với dân đi biển hj hj

cocsku

Re: Ðề: Internet radio có dùng được ở VN không?

Không thể bàng con Vec - 206 sản xuất tại Liên Xô đầu những năm 1990 chỉ cần nguồn điện thì chơi hết các loại đài trên thế giới , kể cả máy điện thoại kéo dài cũng bắt và nghe trộm hết ... rất thích hợp với dân đi biển hj hj

Đúng của nó là VEF 206 bác à! bây giờ chẳng thấy đâu nhỉ!

Hai Scm

Active Member
Tạm nghe nhạc online vậy......

Mà Cambridge Audio Magic Stream 6 hình như cũng có internet radio phải không các bác ?

tinhyeu44

Member

Một số đầu HDPlayer cũng nghe được Internet radio đấy, có thể thêm một số đài Việt Nam vào.

cocsku

Tạm nghe nhạc online vậy......

Mà Cambridge Audio Magic Stream 6 hình như cũng có internet radio phải không các bác ?

Stream Magic 6 nghe radio internet cực ngon luôn, chất lượng âm nhạc rất tốt. Có đến 10 ngàn đài tha hồ lựa chọn. Phải nói rằng đây là điểm hấp dẫn nhất của SM6

Nếu nghe bằng internet thì đâu cũng nghe được, miễn là có kết nối internet bạn a

dungtoandung

Well-Known Member

Stream magic 6 chơi mọi loại đài trên thế giới nhé, em thích nhất đài phát cho các tài xế xe tải chạy liên bang của hoa kỳ hoặc đài nhạc đongf quê rất chất

Bên trên