IP Man - Diệp Vấn

OTU_No7

Thể loại film võ thuật Trung Quốc chưa bao giờ nhàn chán...đề tài rất phong phú...
Nhân vật Lý Tiểu Long thì chắc hẳn ít người ko bít đến dù ông đã mất cách đây mấy chục năm...nhưng chắc cũng ít người bít đc rằng tài năng và tên tuổi của ông là đc sư phụ đặt cho,khi còn nhỏ sống ở Hồng Kông LTL múa võ như 1 con rồng con nên sư phụ đặt cho cái tên LTL...
Sư phụ của Bruce Lee là ai sẽ đc trả lời tại cuối film "IP Man"
Film có diễn viên chính Chung Tử Đơn, sư huynh của Jet Li - Lý Liên Kiệt

tất cả đã có trong torrent này a e kéo rồi bàn típ...

(A E nhớ seed jum nhé ko là đi mất Acc của mình...thanks guys)

Đính kèm

• Ip.Man.2008.720p.BluRay.x264-AVS720.rar
    45.1 KB · Xem: 921

dooby3217

Member
Ðề: IP Man - Diệp Vấn

Phim quá tuyệt vời, đặc biệt diễn xuất của Chung Tử Đơn.

Mới xem film này xong, quả thật là phần võ thuật rất xuất sắc nhưng về nội dung thì không có gì mới, giống như là tổng hợp của các film Hoàng Phi Hồng, Fearless và Cinderrela man.

howtomiss

Member

film này thì hay đúng nghĩa nè. Nhưng có điều em vẫn không thích cái kiểu đề cao thái quá của Trung Quốc.

thangtb

Member

trong torrent này đã có luôn cả sub chưa ạ, em vừa kéo tức thì

superman

hình như sư phụ ltl là diệp vấn lun pải ko bác chủ thớt?

buonnguqua

Active Member

Up topic , phim này Mega giờ mới chiếu

Mà nghe đâu là sẽ làm phần 2 , anh Đơn sang HK làm cảnh sát dạy võ rồi trở lại Phật Sơn , nhưng chính quyền CS của Mao lão đạo đã nắm quyền --> CM văn hóa đàn áp võ thuật --> anh Đơn sẽ đấu với nhân vật nào đó của phe CS --> phim bị cấm chiếu ở TQ :))

OTU_No7

Up topic , phim này Mega giờ mới chiếu

Mà nghe đâu là sẽ làm phần 2 ???, anh Đơn sang HK làm cảnh sát dạy võ rồi trở lại Phật Sơn , nhưng chính quyền CS của Mao lão đạo đã nắm quyền --> CM văn hóa đàn áp võ thuật --> anh Đơn sẽ đấu với nhân vật nào đó của phe CS --> phim bị cấm chiếu ở TQ ???:))

có phần 2 thì quá ok...

buonnguqua

Active Member

Vụ làm phần 2 thì bên HK nó thông báo rồi ,
còn kịch bản động chạm đến chính quyền cụ Mao là do em tưởng tượng khi đọc tiểu sử của Diệp Vấn thôi :))
Ông Diệp bỏ trốn sang HK rồi khi Tưởng Giới Thạch chiếm lại Phật Sơn thì ông trở về ,
tuy nhiên sau khi Tưởng thua Mao và thời kỳ bài trừ văn hóa phong kiến đến thì ông Diệp lại bán sới sang HK định cư luôn

OTU_No7

chà bro này tìm hiểu Diệp Vấn rõ quá ha...=D>=D>=D>

ranchu

Hehe xem phim này lại nhớ tới hồi bé tí ngồi coi ké Tinh Võ Môn ở nhà hàng xóm.

sudoku

Member

xem phim này em buồn cười nhất là lúc bác Diệp Vấn dùng Vịnh Xuân Quyền đấm tụi kia, tốc độ đấm chắc cở 15 cú/giây --> nhớ hồi trước coi truyện "bảy viên ngọc rồng": 15 cú đấm, 30 cú đá, 40 cú nhéo ... trong 1 giây X_X X_X X_X

rongcanlc

Well-Known Member

Bộ phim này nội dung rất hay ,chỉ có điều ông Diệp Vấn làm em nhớ đến hình ảnh của thằng cha Lý Tiểu Long ,mặt lúc nào cũng vênh lên ,chả bao giờ thèm nhìn xuống đất8-},lúc nào cũng tự cho mình là nhất ,diễn xuất không tự nhiên bằng các diễn viên sau này .Hơn nữa phim Trung Quốc thường có tinh thần tự tôn dân tộc thái quá:mad:

poly

Banned

Diệp Vấn nào mà chảnh vậy cha? Tui coi thấy ổng hiền khô. Có vênh mặt là với mấy thằng Nhật lùn thôi. Thật ra tui cũng không ưa mấy thằng Tàu khựa. Tụi nó đúng là tự tôn dân tộc thái quá thật. Hi hi, nhưng nước ta về mặt này cũng có thua kém gì đâu. Học lớp 1 đã biết: "nước ta có rừng vàng, biển bạc, tài nguyên thiên nhiên phong phú...". Bởi vậy nên cứ thoải mái mà sống phung phí. Hehe, còn bọn Nhật học lớp 1 nó học "nước ta vốn không có tài nguyên gì, chúng ta phải tự lực phấn đấu".... Lại lạc đề rồi...

phần lạc để của bác em khoaí nè

nham18

Member

Diệp Vấn nào mà chảnh vậy cha? Tui coi thấy ổng hiền khô. Có vênh mặt là với mấy thằng Nhật lùn thôi. Thật ra tui cũng không ưa mấy thằng Tàu khựa. Tụi nó đúng là tự tôn dân tộc thái quá thật. Hi hi, nhưng nước ta về mặt này cũng có thua kém gì đâu. Học lớp 1 đã biết: "nước ta có rừng vàng, biển bạc, tài nguyên thiên nhiên phong phú...". Bởi vậy nên cứ thoải mái mà sống phung phí. Hehe, còn bọn Nhật học lớp 1 nó học "nước ta vốn không có tài nguyên gì, chúng ta phải tự lực phấn đấu".... Lại lạc đề rồi...

Về cái phim Ip Man này thì ấn tượng mấy cái sau:
1. Liên hoàn đấm: úi cha, tối tăm mặt mũi không còn biết đường nào đỡ. Ngồi xem Diệp Vấn đấm bọn Nhật - dù đã đọc comment trên này nên biết nó đấm rất nhanh - mà vẫn không đỡ nổi. Em và con bồ khoái chí tử. Đấm mà như đánh trống giã gạo.
2. Vợ Ip Man đẹp, hehe. Cái này chỉ dám nói với anh em trên này. Còn nói với con bồ thì chỉ nói :"cái bà này nhìn qua thì đẹp, mà nhìn kỹ thấy kì kì sao á, anh không thích". Đúng là không xạo không được!
3. Thằng Nhật Sanpo nhìn đẹp trai, mà nó giống cái thằng Sếp cũ của em hồi còn làm cho công ty Fujikura của Nhật, hic hic. Đúng là tụi nó có cái style. Mỗi lần tranh luận là lên giọng từ từ rất kịch (đoạn 2 thằng gà Nhật "chat" với nhau có nên đánh hay nên bắn bỏ bu Diệp Vấn cho rồi).

Có nhiêu đó à. Nội dung thì cũng bình thường. Chỉ có võ thuật là quá đẹp không còn biết chê cái gì nữa. Mà một phim võ thuật thì chỉ cần có bấy nhiêu!
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))
Đọc cái comment của bác em khoái quá, mai mốt mấy topic Bàn luận điện ảnh bác tham gia nhiều nhiều cho vui nhé >:D<

vokycaca

Em rất hâm mộ phim này ở cái khoản võ thuật, em thấy cứ phim nào có bác Đơn nhà ta đóng là võ thuật đánh đấm không chê vào đâu được. Em kết cái chiêu đấm liên hoàn í, hok biết bác Đơn luyện Vịnh Xuân Quyền mấy tháng mà thành thạo quá. Với phim võ thuật thì em nghĩ phim này là okie lun.

Louis

Võ thuật wá OK. Liên hoàn đấm OK wá. Vợ Diệp Vấn rất là bén :D

buonnguqua

Active Member

Xem trên Discovery có nhiều chương trình nói về tập luyện Vịnh Xuân ở Hongkong rồi,
liên hoàn đấm và cái mộc nhân là đặc sản của Vịnh Xuân

Bên trên