JBL KP4000 Series – Loạt sản phẩm dành cho các phòng Karaoke chuyên nghiệp diện tích lớn.

ProSkyR

Well-Known Member

Sau hơn 4 năm ra mắt, dòng sản phẩm Entertainment của tập đoàn Harman Pro đã thành công và phát triển rực rỡ ở thị trường các quốc gia Châu Á có nhu cầu giải trí, kinh doanh Karaoke, club, bar, sàn nhảy... lớn mạnh. Chinh phục thị trường lớn nhất, có độ cạnh tranh cao và khá "khó tính" đó là Trung Quốc.
Ở thị trường Việt Nam, tuy dòng sản phẩm Harman Entertainment mới chỉ phát triển thật sự 1 năm trở lại đây với những series sản phẩm khá đình đám như: JBL KS300 series, JBL Ki100 series, JBL KX100, CROWN XLi series... Bước đầu đã gặt hái được thành công nhất định, đem đến cho người dùng giải pháp karaoke "chuyên nghiệp" với các sản phẩm đồng bộ HARMAN. Tiếp nối thành công của loạt series KP như KP600 series, KP6000 series, KP sub series, giữa năm nay, JBL-Entertainment đã cho ra mắt series mới mang tên mã: KP4000 series.

JBL KP4010 (full-range 10” )

Rành riêng cho phòng karaoke có diện tích lớn:

KP4000
series là loạt sản phẩm loa karaoke thiết kế riêng cho các phòng karaoke có diện tích lớn.
Series bao gồm 3 sản mã: KP4010, KP4012 KP4015.

Củ loa làm từ nam châm mạnh nhất:

JBL KP4000 Series được trang bị củ loa làm từ nam châm neodymium. Là loại nam châm vĩnh cửu mạnh nhất hiện nayy. Nam châm này rẻ hơn, nhẹ hơn và mạnh hơn so với các nam châm samari-coban. Củ loa làm từ neodymium (sáng chế độc quyền của JBL) giúp KP4000 chơi tốt trong những phòng hát có diện tích lớn.

Đặc điểm lớn nhất của KP4000 là sự kết hợp hoàn hảo của Driver loa siêu trầm. Âm trầm thấp cho tiếng trung (phần hát) càng tròn đầy, êm dịu.

JBL KP4012 (full-range 12” )

Thùng loa được ghép bằng nhiều lớp gỗ dán bạch dương chất lượng cao dày 15 mm. Đặc biệt bên trong còn được lắp thêm phần khung, giúp loa thêm vững chắc, và làm giảm rung khi chịu áp lực âm thanh lớn, liên tục.

Lưới thép chống bụi, nước:

Không những chống bụi, lưới thép có thể ngăn cản ảnh hưởng của nước, rượu, bụi bẩn, và các nhân tố khác trong phòng hát làm tổn hại tới các linh kiện bên trong loa.

Logo kim loại xoay 360 độ:

Logo có tính năng xoay 360 độ, tiện lợi trong việc lắp đặt, treo loa, sử dụng ở các góc độ khác nhau phù hợp với ý đồ khi setup phòng.

JBL KP4015 (full-range 15” )

JBL KP4000 series đang được nhà phân phối chính thức On Audio test, phối ghép và thử nhiệm kĩ càng. Dự kiến loạt sản phẩm sẽ được ra mắt thị trường Việt Nam vào cuối năm nay cùng với các series JBL-Entertainment của HARMAN như KP600, KP6000, KP Sub series.

Hình ảnh thực tế:

Toàn bộ "Ruột gan" em nó đây nhé các bác :D

Chỉnh sửa lần cuối:

alibaba1978

Well-Known Member
Ðề: JBL KP4000 Series – Loạt sản phẩm dành cho các phòng Karaoke chuyên nghiệp diện tích lớn.

dùng mấy em này phải pow công suất lớn chứ nhỉ

Ðề: JBL KP4000 Series – Loạt sản phẩm dành cho các phòng Karaoke chuyên nghiệp diện tích lớn.

dùng mấy em này phải pow công suất lớn chứ nhỉ

Theo công bố của Harman, công suất các dòng KP4000 như sau:
Model KP4010 (Continuous/Program/Peak): 300 W/600 W/1200 W
Model KP4012: 350 W/700 W/1400 W
Model KP4015: 400 W/800 W/1600 W

12b15

Member

Giá cả thế nào hả bác? nhìn đẹp quá, giá chắc cũng chát đây!

ProSkyR

Well-Known Member

Giá cả thế nào hả bác? nhìn đẹp quá, giá chắc cũng chát đây!

KP Series chủ yếu dùng cho karaoke kinh doanh, những nơi cường độ hoạt động cao và diện tích phòng lớn.
Giá của nó bên em sẽ công bố sau khi có giải pháp, test kĩ lường cụ thể. Hiển nhiên giá sẽ cao hơn dòng JBL KS300, JBL Ki100 Series

gtdu1973

@Bác ProSkyR: bên bác có bán JBL LSR2328P ko ah? PM cho mình cái giá. Loại này có bán lẻ từng cái ko ah?
Thank bác.

ProSkyR

Well-Known Member

@Bác ProSkyR: bên bác có bán JBL LSR2328P ko ah? PM cho mình cái giá. Loại này có bán lẻ từng cái ko ah?
Thank bác.

Loa này tính theo đôi nhé bác, còn mua lẻ để em hỏi thử xem được không.
Giá thì bác check inbox nhé, lạc đề mất rồi :D

gtdu1973

Loa này tính theo đôi nhé bác, còn mua lẻ để em hỏi thử xem được không.
Giá thì bác check inbox nhé, lạc đề mất rồi :D

Đang nói về loa mà, có lạc đề đâu :)

ProSkyR

Well-Known Member

Toàn bộ "Ruột gan" em nó đây nhé các bác :D

Bên trên