JBL Pro Home Theater !

thoatv

Member
JBL Pro Home Theater !(đã up ảnh)

Tham gia diễn đàn cũng được một thời gian sau những ngày lăn lội tìm tòi, tham khảo y kiến của các bác trên dd, nên em tích góp được đôi chút kinh nghiệm, trả giá cho những kinh nghiệm đó cũng tương đối, và em cũng đã tự làm cho mình được một cái "Home theater" gọi cho sang mồn tí thôi @-). Vì phòng đang trong quá trình thi công nên em xin phép up hình từ từ a. Em xin khoe một chút những đồ chơi của em:
Xem Phim:
Pre Integra 80.2
Pow B&K 200.7
Center Jbl 8340A
Front Jbl 8340
Sr & Srb Jbl 8330
Sub Jl audio f112(hàng đang ship về nên em chưa có ảnh)
Ảnh :

Các bác nước ngoài xem tạm qua đây giúp em, em up từ flickr vào diễn đan không được
http://www.flickr.com/photos/38135075@N03/

Chỉnh sửa lần cuối:

ngovanthe

Banned
Ðề: JBL Pro Home Theater !

bác chủ cho anh em xin ít ảnh để chiêm ngữơng & học tập với ạ

thoatv

Member

Em đã up hình, vì vẫn chưa xong nên chua được dẹp cho lắm

Kết bộ jbl của bác quá. Bác mua ở đâu vậy?? Phòng bác phải làm quả máy chiếu, màn chiếu 120inch nữa chứ. Xem 50 inch ko có đã đâu ah.

thoatv

Member

Kết bộ jbl của bác quá. Bác mua ở đâu vậy?? Phòng bác phải làm quả máy chiếu, màn chiếu 120inch nữa chứ. Xem 50 inch ko có đã đâu ah.

Bộ loa em mua trên ebay về bác ạ, nhu cầu xem phim là chủ yếu nên em mới quyết mua bộ này. Máy chiếu em cũng tính đến rùi a, nhung kinh phí chưa có nên dự án máy chiếu để một thời gian nưa ạ

Công nhận phòng bác thế này mà ko chơi máy chiếu thì phí thật . Chúc mừng bác chủ phòng rất đẹp, chờ cái hình final của bác

gắn cái máy lạnh ngay trên nóc tivi và dàn, sau một thời gian máy lạnh lỗi nhiễu nước thì cẩn thận nhá... mà máy lạnh thì không biết được nó nhiễu nước lúc nào đâu

thoatv

Member
Ðề: Re: JBL Pro Home Theater !

gắn cái máy lạnh ngay trên nóc tivi và dàn, sau một thời gian máy lạnh lỗi nhiễu nước thì cẩn thận nhá... mà máy lạnh thì không biết được nó nhiễu nước lúc nào đâu
Thanks bác đã cho ý kiến. Em cũng đã tính đến nhưng địa thế của phòng thì chỉ treo được máy lạnh chỗ đó thôi bác ạ, em để hết hệ thống dàn máy sau lưng rùi a.

thoatv

Member

phòng rộng chơi velodyne optimum 10 ok[/QUOTE
Em cũng tính Velo trước em cũng đã chơi velodyne(inpact 12) đời thấp rùi cũng ấn tượng lắm, đã được nghe dd 15 cảm giác phê, nhưng thấy mấy ông khoai tây khen ngợi Jl nhiều quá nên em phân vân. có bác nào đã được thưởng thức hai con trên cho em ý kiến ạ

khactuyen

Banned
Chúc mừng bác chủ có phòng và thiết bị rất chuẩn, bác có thể chia sẻ chút về pre integra dhc-80.3: con này đánh film và nhạc thế nào so với mấy model đời trước như 80.1, onkyo 5507 và các hãng khác?
về sub theo mình bác chơi được JL F113 thì quá tốt, chỉ có vel dd15 plus mới đủ sức đương đầu thôi chứ dd còn kém JL.
/// bác ở Hn hay SG ạ? Em muốn qua thưởng thức 80.3 được ko?
Thanks bác.

leepham

Well-Known Member

Loa này có giống loa Megastar sử dụng ko bác . Nhìn hầm hố quá
Vel dd e chưa có dịp thử nhưng quả 113 thì áp phê theo đúng nghĩa luôn . Tinh tế lắm bác àh

thoatv

Member

Chúc mừng bác chủ có phòng và thiết bị rất chuẩn, bác có thể chia sẻ chút về pre integra dhc-80.3: con này đánh film và nhạc thế nào so với mấy model đời trước như 80.1, onkyo 5507 và các hãng khác?
về sub theo mình bác chơi được JL F113 thì quá tốt, chỉ có vel dd15 plus mới đủ sức đương đầu thôi chứ dd còn kém JL.
/// bác ở Hn hay SG ạ? Em muốn qua thưởng thức 80.3 được ko?
Thanks bác.
Em ở hà nội bác ạ, nhưng ngoại thành(Thường Tín) Bác có thời gian qua anh em mình giao lưu, bộ của em cũng tham khảo mấy thứ của bác đấy. Integra 80.1 em chưa được nghe nhưng so với con Rec Yama(2067) trước của em thì hơn hẳn về mọi khoản cả nhạc lẫn phim bác ạ. Yamaha được mọi người ca ngợi về xem phim nhiều nhưng so với em nó kém về nhiều bậc.

thoatv

Member

bác nghĩa biên hòa đang sở hữu JL F113 đó
Em cũng xem qua bộ giàn của bác ý rùi, bác ấy chơi hẳn 2 con Jl lận, nếu bác ấy ở Vn em cũng có gắng một vé vào BH để xem cho mở mày mở mặt.

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Bác chủ có thể nào dùng dv khác để show hình cho anh em hải ngoại coi ké hình được hông? Em cũng la fan cua JBL
Thanks bác

thoatv

Member

Bác chủ có thể nào dùng dv khác để show hình cho anh em hải ngoại coi ké hình được hông? Em cũng la fan cua JBL
Thanks bác
Thanks bác đã quan tâm, đợi vài hôm nữa em song phòng em lập chủ đề mới. em sẽ dùng dịch vụ úp hình khác để các bác co thể cho ý kiến ạ

sontay99

Active Member

em kết quả tán âm bằng gỗ của bác! chúc mừng bác nhé!

IZZ

Active Member

Bác kỳ công phết, mỗi tội là đồ HT ngon mà không chịu khó mua cái máy ảnh show cho đẹp :D

Bên trên