JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

dungsin_lqd

Well-Known Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

-JRiver Media Center kết hợp Ras pi chơi được airplay như apple TV bác nào hướng dẫn em vụ này...tks

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Hi anh,

Nhận output là nhận audio output phải không anh?

Đúng rồi đó bác, mỗi lần chuyển từ nhạc sang phim lại phải chuyển tay

Bản 20 key cũ có chạy đươc kg bác ơi

Với key mua sau ngày 1/7/2014 thì dùng đc, còn nếu mua trc thì upgrade lên 20 là 21$ (bình thường là 49$)
@Key lậu thì bác cứ thử xem dùng đc ko, nếu ko đc thì kiếm cái khác của bác keysoftware ấy có 100k

Bác cho em hỏi một câu thôi,mình có phần mềm nào bất cứ nghe nhạc hoặc xem Video mà nó có thể tự động điều chỉnh ổn định mức Volume của tất cả các bản nhạc trong cùng một Foder không Bác? Để mỗi lần chuyển qua bài mình kg phải giảm hoặc tăng Volume phiền phức mà mất cả hứng Bác ạ ! Nếu có thì Bác cho em xin bác nhé ! Cảm ơn nhiều.

giahoi

Bác vào Tools/Options/Audio/Settings/DSP & Output format Chọn Volume Leveling (báo trước là volume nó sẽ nhỏ đi đấy, nếu cần thì chỉnh lại trong Equalizer, cho tất cả lên khoảng vài dB là ổn nhé.

ttlinhha

Well-Known Member

Bác vào Tools/Options/Audio/Settings/DSP & Output format Chọn Volume Leveling (báo trước là volume nó sẽ nhỏ đi đấy, nếu cần thì chỉnh lại trong Equalizer, cho tất cả lên khoảng vài dB là ổn nhé.

Cám ơn bác, em đã làm đc như bác nói rồi. Đúng là tiếng có nhỏ hơn nhưng mình lại bật to bằng amly thì ko vấn đề gì

dinhhuy1979

Well-Known Member

Cảm nhận bản 20.0.21 đi các cụ ơi :)

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Cái J Driver khi em đang nghe nhạc lúc next bài thấy âm lượng nhỏ dần rồi từ từ chuyển thành bài mới chứ không tự ngắt rồi phát thành bài mới cái một như mấy trình nghe nhạc khác, y như mix vậy, vậy có cách nào chuyển bài cái một mà không bị tình trạng âm lượng nhỏ dần rồi qua bài mới không vậy các bác ?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Cái J Driver khi em đang nghe nhạc lúc next bài thấy âm lượng nhỏ dần rồi từ từ chuyển thành bài mới chứ không tự ngắt rồi phát thành bài mới cái một như mấy trình nghe nhạc khác, y như mix vậy, vậy có cách nào chuyển bài cái một mà không bị tình trạng âm lượng nhỏ dần rồi qua bài mới không vậy các bác ?
Bác đang ở trong tình trạng gọi là..."Cross-fade" - Để trở về bình thường => Gồm những "Step" sau...

01. Đi vào "Tools" => "Options" => "Audio".
02. "Player" (phía trên cao) => "Track Change" => Chọn "Switch Tracks" = Standard (gapped) - 2 seconds (thay vì "Cross-fade").

"Cheer!"

Chỉnh sửa lần cuối:

ttlinhha

Well-Known Member

Cho em xin cái key đi lão dinhhuy1979? :D

Sao cái key của bác vẫn ko active đc ah? nếu ko bác mua của bác keysoftware có 100k thôi xem có đc ko

Em lại thấy như thế hay chứ bác, chuyển bài mà người khác ko biết mình chuyển

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Em lại thấy như thế hay chứ bác, chuyển bài mà người khác ko biết mình chuyển
À! Chắc do không quen nên nghe thấy hơi sao sao ấy, bị cái lỗi này không biết sửa như thế nào nên em đã gỡ phần mềm này ra rồi, giờ cài lại thôi :)), để xem có đúng như thiên hạ đồn đại hay không.;))

P/s: mình thấy patch trang 1 vẫn tốt mà, nếu không kiếm ra key thì các bác có thể dùng đỡ, quan trọng là không có virus, KIS nhà em cũng đã xác nhận.:D

ttlinhha

Well-Known Member

Cám ơn bác, em đã làm đc như bác nói rồi. Đúng là tiếng có nhỏ hơn nhưng mình lại bật to bằng amly thì ko vấn đề gì

Làm phiền bác xem lại giúp em, khi em chuyển từ phim => nhạc thì pm tự động nhận (em nghĩ là do tắt AVR) còn khi chuyển từ nhạc => phim nó lại ko tự động nhận mặc dù đã bật AVR trc khi khi chuyển

@Bác Nguyentrungthanh cứ để đấy chơi 1 thời gian xem sao, trc em cũng ko quen nhưng để lâu lại thấy thích như vậy

barasi

Banned

cảm ơn bạn rất nhiều

coolpix8700

Well-Known Member

Cái máy thường em cài bản 20.0.20 đã lâu rồi cả bản 20.0.21. Nhưng cho cái HTPC em vẫn chỉ dùng bản 19. vì sợ nhỡ bị lỗi. Hôm nay vừa tìm thêm đuợc cái case Ultra-Slim (kích thước 24,1x24,5x6,6; nặng 3,1 ký) em cài bản Win7 Home Premium xong cài luôn bản 20.0.21 thấy chạy rất trơn tru đang định tách phần nghe cho csi case này, còn cái case kia (to hơn một chút) chỉ để xem phim. Cái case nhỏ dùng nguồn ngoài (20v) nên có thể mốt một bộ nguồn 1 chiều sạch cho nhạc, không còn một tý nguồn rung nào vào bộ dàn nữa!

bich30_3

Member

Anh em cho mình hỏi cách khắc phục lôi này:
khi ở bản J19 thì cài remote bình thường nhưng bản j20 thì không dược
attachment.php
[/IMG]
attachment.php
[/IMG]
attachment.php
[/IMG]

bich30_3

Member

Anh em cho mình hỏi cách khắc phục lôi này:
khi ở bản J19 thì cài remote bình thường nhưng bản j20 thì không dược
attachment.php
[/IMG]
attachment.php
[/IMG]
attachment.php
[/IMG]
Có ai biết chỉ giúp mình với.

bich30_3

Member

Mình biết rồi,gà quá mọi người thông cảm nhé.Cám ơn bạn ASAP nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

thenhantinh

Well-Known Member

Dạo này ko còn dùng Jriver nữa nhưng vẫn update thường xuyên cho các bác dùng nhé, tuy nhiên nếu có vấn đề gì về patch ko hoạt động hay link lỗi thì các bác kêu lên một tiếng để em sửa nhé.

Box này dạo này loạn quá, chả có theard post bài nào chất lượng cả.

NghiaNV17

Well-Known Member
Re: Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Bác có thể chia xẻ với AE bác đang dùng phần mềm nào thay cho JRIVER?

thenhantinh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Bác có thể chia xẻ với AE bác đang dùng phần mềm nào thay cho JRIVER?

Hiện đang dùng Ableton Live 9 bác nhé, một phần mềm DAW cực đỉnh và có nhiều chức năng rất tuyệt để nghe nhạc ko bị hạn chế nhiều như Cubase hay SSF11 mà em giới thiệu bên topic kia. Đang chuẩn bị viết một bài giới thiệu show phần mềm này cho a e nào mê nhạc chất lượng cao.

Bên trên