JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

NghiaNV17

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Hiện đang dùng Ableton Live 9 bác nhé, một phần mềm DAW cực đỉnh và có nhiều chức năng rất tuyệt để nghe nhạc ko bị hạn chế nhiều như Cubase hay SSF11 mà em giới thiệu bên topic kia. Đang chuẩn bị viết một bài giới thiệu show phần mềm này cho a e nào mê nhạc chất lượng cao.

Cám ơn bác trước nhé. Biết là khg có gì tuyệt đối nhưng luôn mong có cái tốt hơn.

Bin-K

Well-Known Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Chào các bác.

Em dùng soft này cũng được mấy tháng rồi, thấy nó rất hay, dễ dùng nhưng có một lỗi mà em tìm mãi ko có cách nào khắc phục được, em chụp hình dưới mong các bác chỉ giúp. Khá nhiều album của em bị hiện tượng này (vỡ thành nhiều album, mỗi album chỉ một hoặc hai ba bài)

Các bác cho em hỏi làm thế nào để sắp xếp bài theo ca sĩ, thể loại ...... cho dễ nhất.

Cám ơn các bác.

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Chào các bác.

Em dùng soft này cũng được mấy tháng rồi, thấy nó rất hay, dễ dùng nhưng có một lỗi mà em tìm mãi ko có cách nào khắc phục được, em chụp hình dưới mong các bác chỉ giúp. Khá nhiều album của em bị hiện tượng này (vỡ thành nhiều album, mỗi album chỉ một hoặc hai ba bài)

Các bác cho em hỏi làm thế nào để sắp xếp bài theo ca sĩ, thể loại ...... cho dễ nhất.

Cám ơn các bác.

Đây là do trong soft bác thiết đặt xếp group theo tên ca sỹ đó mà. :) Foobar2000 của em cũng chia như vậy. :)

Bin-K

Well-Known Member

Đây là do trong soft bác thiết đặt xếp group theo tên ca sỹ đó mà. :) Foobar2000 của em cũng chia như vậy. :)

Em chỉnh các kiểu rồi vẫn vỡ bác Tú ạ, em nghĩ nó nằm trong phần sắp xếp cỉa file tại CD khi rip.

mralexis

Well-Known Member

Em chỉnh các kiểu rồi vẫn vỡ bác Tú ạ, em nghĩ nó nằm trong phần sắp xếp cỉa file tại CD khi rip.
Mình nghĩ bạn chỉ cần thu xếp các folder theo ý riêng rồi play theo folder thì như ý thôi, không cần phải làm lại một đống Tag...

Bin-K

Well-Known Member

Cám ơn bác, để tối về em lọ mọ xem sao, mà em đang dùng bản 19.

ttlinhha

Well-Known Member

Cám ơn bác, để tối về em lọ mọ xem sao, mà em đang dùng bản 19.

Em cũng bị như bác, đấy là do lỗi tag bác ah. Cái này chỉ có thể chỉnh tag bằng tay lại thì mới hết thôi

Bin-K

Well-Known Member

Em cũng bị như bác, đấy là do lỗi tag bác ah. Cái này chỉ có thể chỉnh tag bằng tay lại thì mới hết thôi

Em nghĩ nó bị ở phần nguồn (khi làm CD hoặc khi rip) nên phải chình lại từ trước khi kéo vào Jriver thì mới hết.

ttlinhha

Well-Known Member

Em nghĩ nó bị ở phần nguồn (khi làm CD hoặc khi rip) nên phải chình lại từ trước khi kéo vào Jriver thì mới hết.

Chính nó đấy bác, lỗi khi rip CD nên tag của nó lung tung. Và để khắc phục việc này chỉ có cách thủ công thôi bác ah

hungqn

Member

mình dùng jriver 20 thấy ok lắm, chỉ có điều là nó ko import hết các file nhạc.
cụ thể mình gặp vấn đề như sau: mình chứa hàng ngàn file nhạc lossless dạng wav ở nhiều folder khác nhau nhưng đều từ folder mẹ là E:\lossless
khi mình file...library...import....configure auto import...e:\lossless
thì chỉ import khoảng vài trăm file nhạc
xin các bro hướng dẫn cách xử lý để import hết kho nhạc of mình.
tks nhiều

calcio4k

Moderator

Jriver 20 chơi được 3D bluary iso không mấy bác. Em dùng Deamon tool mount rồi open bằng Jriver mà không ra được 3D, chỉ ra 2D. Bác nào biết config giúp mình vụ này với. Thanks.

ttlinhha

Well-Known Member

Theo em biết thì hiện tại Jriver chưa hỗ trợ 3D bác ah (nhưng nó lại chơi đc 4K). Bác có thể chuyển qua dùng PowerDVD

calcio4k

Moderator

Theo em biết thì hiện tại Jriver chưa hỗ trợ 3D bác ah (nhưng nó lại chơi đc 4K). Bác có thể chuyển qua dùng PowerDVD
Thanks bác. Làm em dò dẫm mãi mà chẳng được.

huyfoci

E down về nghe cảm nhận đầu tiên là thấy âm thanh xuât ra to hơn các phần mềm khác thì phải. Mặc dù để cùng ở 1 mức âm lượng

juliet30112002

Phần mềm này quá ngon, em dùng hơn 1 năm nay rồi. Trước em dùng android còn mua hẳn phần mềm eos điều khiển phần mềm bằng điện thoại từ xa, sướng phải biết. Từ ngày chuyển qua iphone lại chưa mua được cái jremote, bác nào có app này cho em xin với... T.T Em chân thành cảm ơn ạ!! :D:D:D

Rongconvn

Các bác cho em hỏi, em cài phần mềm này, nhưng mà em bật youtube (web) lên để xem clip thì phải mất 1 lúc mới thấy tiếng của clip youtube, các bác có biết em chỉnh sai chỗ nào khôgn ạ

Member

Bản 20.0.41 nghe nhạc hay hơn, đậm chất CD. Mời các cụ thẩm định

cnfan

Well-Known Member

Có key chưa bác ơi?

neley169

Member

mới up 20.0.41 vẫn crack cũ, nghe cảm giác mượt mà hơn foobar + dùng skin metro khá đẹp

Bên trên