JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

anhdat@

Well-Known Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Xưa giờ mình nghe nhạc, sài J river trên win7,win8, nhưng nay đã chuyển qua win server 2012 r2
hồi trước mình sài J river+win8, âm thanh giống như đang bị co cụng lại,có vẽ ngang ngang sao ấy, còn với win server 2012r2+ J river, âm thanh phát ra giống như bị ai đó nếm nó văng tứ tung tràng đầy căn phòng, như đang ở trạng thái 2D giờ bước qua 3D vậy đó, các bạn thử xem sẻ cảm nhận ra liền.

cnfan

Well-Known Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Hệ điều hành cũng ảnh hưởng đến chất âm hả bác. Mình đang dùng win 8 thấy cũng OK mà bác.

mralexis

Well-Known Member

Bản cập nhật mới của JRiver có cài thêm WDM Audio driver, nếu để driver của JRiver active thì không có âm thanh ra loa, phải bật driver Realtek thì mới có âm thanh .............
Mình muốn dùng thử driver của JRiver để nghe nhạc xem sao nhưng bật tắt đủ thứ rồi mà không sao làm được ...... Có bạn nào cao tay khai thông dùm rất cảm ơn !

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bản cập nhật mới của JRiver có cài thêm WDM Audio driver, nếu để driver của JRiver active thì không có âm thanh ra loa, phải bật driver Realtek thì mới có âm thanh .............
Mình muốn dùng thử driver của JRiver để nghe nhạc xem sao nhưng bật tắt đủ thứ rồi mà không sao làm được ...... Có bạn nào cao tay khai thông dùm rất cảm ơn !
Qua tấm hình trên...
Dường như JRiver Media Center 20 đang bị lỗi..!
[Không có sự hiện diện của "Audio Output" trên thẻ "Playback".]

Chỉnh sửa lần cuối:

mralexis

Well-Known Member

Qua tấm hình trên...
Dường như JRiver Media Center 20 đang bị lỗi..!
[Không có sự hiện diện của "Audio Output" trên thẻ "Playback".]
Mình chưa hiểu ! Bạn có thể nói rõ vấn đề hơn được không ?

cnfan

Well-Known Member

Mình vừa mới định update lên 20 thì nghe bác nói có lỗi đành chờ vậy. Mấy hôm liền không down được phẩn patch vì cứ bị báo virus mà không cách nào đóng windows defender lại được. HÔm nay mới lên máy công ty down xong. Thực sự mình đang nghe ver 19 nhưng thấy hài lòng, muốn thử xem 20 có gì mới không

mralexis

Well-Known Member

Mình vừa mới định update lên 20 thì nghe bác nói có lỗi đành chờ vậy. Mấy hôm liền không down được phẩn patch vì cứ bị báo virus mà không cách nào đóng windows defender lại được. HÔm nay mới lên máy công ty down xong. Thực sự mình đang nghe ver 19 nhưng thấy hài lòng, muốn thử xem 20 có gì mới không

Dù cho có "già" rồi thì cũng phải thích M mới, thử tới đi bạn !
Nghề chơi nào mà bất phí công phu ! ? !

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình chưa hiểu ! Bạn có thể nói rõ vấn đề hơn được không ?
mralexis,

Qua tấm "Screenshot" trên, Jriver Media Center 20 hiện đang bị lỗi là vì...

a) Trên thẻ "Playback" đã không có sự hiện diện của "Speaker"/ tức "Audio Output" đến từ JRiver Media Center 20.
[Bởi thế cho nên "Sound Card" đã không phát ra âm thanh.]

b) Thay vào đó... thì lại có sự hiện diện của "Audio Input"/ dành cho việc "Recording"/ đường vào của JRiver Media Center 20.
[Biểu tượng của 2 sợi dây màu TRẮNG/ĐỎ phải ở trên thẻ "Recording".]

Hy vọng giải đáp được phần nào thắc mắc của bạn...(và tin rằng Công Ty JMC sẽ "Fix" sớm)!

"Cheer!"

mralexis

Well-Known Member

Cảm ơn bạn, mình đã set JRiver làm default communication device và đã nghe nhạc được bằng JRiver ....
Vẫn còn nhiều kiểm tra thêm đối với các soft phát âm thanh khác, mình cũng đang theo dõi các post ở forum JRiver về WDM driver mới này....
Cảm ơn bạn đã cho ý kiến !

Member

Máy em thì chạy bình thường, biểu tượng có hơi khác. Đôi lúc cũng bị mất tiếng nếu mở phần trình chơi nhạc mặc định phần cứng hoặc phần mềm khác.
attachment.php

attachment.php

Với nguồn âm không tốt, chất lượng âm thanh có bước nhảy vọt, không dừng ở đôi chút cải thiện. Tính năng này hỗ trợ trực tiếp phần cứng, thay thế cho windows.
Bác nào không tin có thể thử nghe live online
https://www.youtube.com/watch?v=PU_Nz0yHw6k
Nếu dùng sound onboard đừng ném đá, cái đó em chưa thử.

Còn về J20 bản mới nhất, nhạc lossless, những bản mở bằng foobar2000 bị cảm giác khô, lạnh. Đổi sang JR cảm nhận âm thanh ấm, đầy đặn, bass xuống sâu hơn, âm thanh mở rộng thêm và hơi tiến về phía trước. Những bản phối khí tốt, CD hoặc SACD, nghe bằng foobar hay, khi nghe bằng JR cảm nhận âm thanh không chắc chắn, tiếng bass cảm giác muốn bể, âm thanh mất đi phần nào sự chân thực (hơi ảo ảo)
Mỗi người một sở thích, một cảm nhận

Các bác cho em hỏi JRiver 20 có dễ kết nối vơi android không. Em dùng V17 mất kết nối liên tục.
Em cảm ơn

ttlinhha

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi JRiver 20 có dễ kết nối vơi android không. Em dùng V17 mất kết nối liên tục.
Em cảm ơn

Kết nối rất nhanh và cực tốt bác nhé, em đã dùng với android, ios và BB10

hongphat

Các bác xài loại skins nào thế?

khachieu

Well-Known Member

Khi mình dùng bản 19 thì JRiver Streaming với tivi rất tốt nhưng sang bản 20 này thì không thể Streaming với tv được ( tivi sony w674A ). Các bác cho hỏi cách khắc phục với hoặc có bác nào còn bản 19 cho mình xin vì mình chót xóa mất rồi. Thank

v0minh

Huyền Thoại

Đúng câu slogan

khanh999

Active Member

Bác nào add playlist cho Mac hướng dẫn em với. Trên win thì kéo thả rất ok nhưng trên MAC thì bó tay toàn tập

Các bác cho hỏi làm cách nào để hiển thị file DSD trên DAC rời?
E đọc hết 48trang mà ko thấy hướng dẫn, trong Sounds e để 24/192, chạy tất cả các file kể cả mp4 thì màn hình DAC vẫn hiển thị 24/192.
Cảm ơn các bác nhiều.

Re: Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Bác báo giá mình 1 key nhieu tiền.mình kiếm topic bán hàng vủa bác k thấy ở đâu.

Các bác chỉ mình,mình kết nối tivi với pc wa jriver mediaserver sao phim trên tivi không hiện đươc sub.Dù mình chỉnh sub trong jriver luôn hiện.Các bác nào biết giúp mình với.

Bên trên