JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Để xem film thì Splash EX rất tốt, không chỉ cho hình đẹp+passthrough âm thanh HD mà còn rất nhẹ, nhưng không xem được 3D bluray. Khắc phục bằng thêm Total Media Player nặng hơn một chút nhưng cũng khá tốt!
Còn để thay thế thì có rất nhiều các loại phần mềm khác, tuy vậy tiêu chí tốt mà nhẹ thì khó vượt được Splash EX!
Để xe các clips nhạc (nghe âm thanh bằng 2 kênh) thì cái J.River này cũng rất tốt. Phát âm thanh qua DAC nghe nhạc chất lượng 2 kênh loa!

Xem phim thì có Powre DVD 14 chạy rất nhẹ và ngon (khác hẳn bản 12,13 trở về trc). Còn jriver dùng chủ yếu cho 2Ch, đôi khi chạy file .iso add đc sub rời nữa (em chưa thấy pm nào làm đc việc này)

king_of_mar1311

Active Member
Re: Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Xem phim thì có Powre DVD 14 chạy rất nhẹ và ngon (khác hẳn bản 12,13 trở về trc). Còn jriver dùng chủ yếu cho 2Ch, đôi khi chạy file .iso add đc sub rời nữa (em chưa thấy pm nào làm đc việc này)

Có phí thì DVD14 cũng là một phần mềm tốt, mỗi tội chức năng tùy chỉnh của nó không nhiều, điều chỉnh sub kém. Với lại phần mềm có phí nên cũng ngại xài crack.
Nếu thích hàng miễn phí thì mình thấy ngon nhất là Potplayer, tùy chỉnh ngon, nhiều giao diện đẹp, đặc biệt là ko quảng cáo với cài nhiều thứ vớ vẩn như thằng KMP

babyblue

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Làm ơn gíúp em với các bác..em có thư mục chứa 10 bài nhạc ,em chọn hết 10 bài rồi click chuột phải chọn play in Jriver..10 bài hát đó được add vô để Jriver play nhưng nó sắp lộn xộn chứ không theo thứ tự từ 1 đến 10 như trong thư mục......trong foobar thì không bị như vậy
em loay hoay cả buổi mà không biết config sao nữa?nên lên đây xin ý kiến mấy bác...thanks mọi người trong topic ạ

với em có theem 1 thắc mắc cái remote Gizmo chỉ cho chọn nhạc qua album,artist.....chứ khhông cho chọn nhạc qua thư mục trong PC giống foobar control ah các bác?

babyblue

Well-Known Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

teamviiew của em ID:671 129 340
bác nào online làm ơn chỉ em cách import với,huhu cái này nghe hay mà không biết chỉnh đau lòng quá

Yahoo của em : [email protected]

babyblue

Well-Known Member

buồn ngủ gặp chiếu manh,may nhờ có anh ASAP giúp nên đã giải quyết đc vấn đề...thanks a nhiều lắm

xemHDVN

Member

Có bác nào biết cách chỉnh màu phụ đề khi xem phim thì hướng dẫn cho mình với. Xem phụ đề màu trắng khó đọc quá.

babyblue

Well-Known Member

em mù công nghệ nên hết sức gà mờ,hôm qua giờ em play DVD mà mò hòai không biết cách thay đổi phím tắt của Jriver..giống như trong KMplayer mình vào Option>preferrences>key...sau đó thay đổi phím tắt theo ý mình muốn
bác nào đang online làm ơn chỉ em cách thay đổi phím tắt trong Jriver với...thanks các bác
còn 1 vấn đề nữa là em đang kết nối PC với QDAC vậy trong phần output decoding em nên chọn cái nào vậy các bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

thenhantinh

Well-Known Member

em mù công nghệ nên hết sức gà mờ,hôm qua giờ em play DVD mà mò hòai không biết cách thay đổi phím tắt của Jriver..giống như trong KMplayer mình vào Option>preferrences>key...sau đó thay đổi phím tắt theo ý mình muốn
bác nào đang online làm ơn chỉ em cách thay đổi phím tắt trong Jriver với...thanks các bác
còn 1 vấn đề nữa là em đang kết nối PC với QDAC vậy trong phần output decoding em nên chọn cái nào vậy các bác?
Không thay đổi phím tắt được nhé bạn, cái này hơi quá tầm rồi. Output thì bạn cho cái ảnh sẽ dễ chỉ hơn, giờ tưởng tượng hơi khó.

thenhantinh

Well-Known Member

Hôm nay vừa ship được con LCD-3 tiện cài lại Jriver 20 (20.0.62) nghe so sánh với Ableton Live và Cubase cảm nhận thằng Jriver nghe rất tốt rồi, nghe tạp khá chuẩn, các dải đều và hay. Tuy nhiên khi nghe nhạc cao cấp hơn chút, nhạc cụ nhiều thấy khác biệt rất lớn so với Live và Cubase, tiếng nhạc cụ thằng Live nghe thật hơn tương đối rõ. Quan trọng nhất là tiếng nhạc của các phần mềm Studio rất tách bạch hợp với nhạc giao hưởng không lời, âm hình cũng tốt hơn nhiều.
Thế nên mình khuyên ai đang nghe dân dụng và tai nghe tương đối ngon thì nên chuyển sang các phần mềm Studio để nâng tầm nhạc lên nhé. Còn nghe tạp thì cứ Jriver thôi, chuẩn mực và tiện dụng.
Down Ableton Live ở đây.
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...-dan-nghe-nhac-lossless-tuyet.html?highlight=

coolpix8700

Well-Known Member

Thế nên mình khuyên ai đang nghe dân dụng và tai nghe tương đối ngon thì nên chuyển sang các phần mềm Studio để nâng tầm nhạc lên nhé. Còn nghe tạp thì cứ Jriver thôi, chuẩn mực và tiện dụng...

Bác dùng từ "nghe tạp" có vẻ "tạp" quá!
Mấy cái phần mềm "studio" bác giới thiệu chắc hiện thời chưa support DSD nên em tạm nghe dạng nhạc tạp này bằng J. River vậy!

khachieu

Well-Known Member

Khi mình kết nối giữa laptop và tivi qua cổng HDMI thì bị hiện tượng: hình thì xuất được sang tivi nhưng tiếng thì không xuất sang tivi được ( xem bằng phần mềm media player classic, tiếng vẫn phát trên laptop ào ào mới lạ). Trước đây không bao giờ bị hiện tượng này chỉ từ khi mình cài JRiver phiên bản 20 ( có thể là trùng hợp ngầu nhiên hoặc do Jriver ). Rất mong các bác chỉ giúp nguyên nhân và cách khắc phục. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

babyblue

Well-Known Member

Không thay đổi phím tắt được nhé bạn, cái này hơi quá tầm rồi. Output thì bạn cho cái ảnh sẽ dễ chỉ hơn, giờ tưởng tượng hơi khó.

[/url]output by babyblue6372, on Flickr[/IMG]

như hình em up lên thì ở mục output encoding em nên chọn thế nào mớii đúng các bác?em chọn mà không có cái nào có tiếng cả,chỉ có để NONE mới có tiếng thôi ạ
em đang kết nối PC với audiolab QDAC

king_of_mar1311

Active Member
Hic, mình cài vào máy win8.1 cài xong không nghe thấy gì cả, ko tắt được phần mềm luôn mấy bác ợ @@
Cơ bản là anh jRiver này tạo ra 1 cái new audio device (rất giống kiểu mấy anh SFX, ...), và mình chọn các kiểu output chỉ duy nhất là 1 kiểu output là chạy được, rồi tất cả phần mềm của mình (trình duyệt, game...) đều phải phát âm thanh qua cái device này (tức là phát qua jriver hết).

Chỉnh sửa lần cuối:

rayes

bài viết rất hay và hữu ích

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Hic, mình cài vào máy win8.1 cài xong không nghe thấy gì cả, ko tắt được phần mềm luôn mấy bác ợ @@
Cơ bản là anh jRiver này tạo ra 1 cái new audio device (rất giống kiểu mấy anh SFX, ...), và mình chọn các kiểu output chỉ duy nhất là 1 kiểu output là chạy được, rồi tất cả phần mềm của mình (trình duyệt, game...) đều phải phát âm thanh qua cái device này (tức là phát qua jriver hết).
Hoàn toàn phụ thuộc vào khả năng hổ trợ của "Sound Card" hiện có để "Setup" trên J.River MC.

Đi vào "Options" => Thẻ "Audio".
a) Setup cho "Audio Device"
b) Setup cho "Output Format".

xemHDVN

Member

Khi mình kết nối giữa laptop và tivi qua cổng HDMI thì bị hiện tượng: hình thì xuất được sang tivi nhưng tiếng thì không xuất sang tivi được ( xem bằng phần mềm media player classic, tiếng vẫn phát trên laptop ào ào mới lạ). Trước đây không bao giờ bị hiện tượng này chỉ từ khi mình cài JRiver phiên bản 20 ( có thể là trùng hợp ngầu nhiên hoặc do Jriver ). Rất mong các bác chỉ giúp nguyên nhân và cách khắc phục. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Bạn vao Tools/Options/Audio, chọn Audio Device là tivi của bạn.

huynhtv

Active Member

Sao từ ngày lên bản 20 này nó hay bắt mình đăng ký lại thế không biết

tusontay

Huyền Thoại

Sao từ ngày lên bản 20 này nó hay bắt mình đăng ký lại thế không biết
Update sau đó lại đăng ký lại là ok mà bác, em đang sử dụng bản mới nhất nè. :) Dù bản 19 của em là bản quyền, nhưng vẫn ham hố bản 20 crack. :)

ttlinhha

Well-Known Member

Bản 19 có bản quyền thì nó cho update free lên bản 20 mà bác Tú. Em cũng chỉ mua bản 19 thôi nhưng up lên 20 đấy chứ

Bên trên