Jurassic world: Tự nhiên mới là kẻ mạnh nhất

leon_123

Active Member
Ðề: Jurassic world: Tự nhiên mới là kẻ mạnh nhất

Công viên giải trí mà như căn cứ quân sự Rwanda nhỉ :)) cả đống súng các loại. Ông DV chính xài súng từ thế kỷ 19 hả trời.

Làm việc với mấy con này thì cẩn thận vẫn hơn bác ạ.

Shadowsong

Member

Bữa đi coi ở CGV Thảo Điền, ko bị dính sub Hàn (chắc chỉ mấy rạp đông mới dính, rạp này vắng). 3D thường đúng là có những cảnh rất tối, cảnh ban đêm trong rừng là tối thui luôn.

Tui chưa từng xem 1 phim Jurassic park nào, nên đây là phim đầu tiên coi. Nhưng mà xem xong thì cũng không mấy ấn tượng. Dàn diễn viên diễn xuất đồng đều, tròn vai, nhưng tui hơi bị không thích lối diễn của chị nhân vật chính (ko hiểu vì sao -.-). Mấy cảnh lãng mạn cũng chán chán. Coi 2 thằng bé thú vị hơn. Mà mọi người có thấy là phim này lời thoại chán quá không? Hình như chả có câu thoại nào ấn tượng cả, còn có những câu dư thừa kiểu
chị Clair nhìn tấm kính nứt quay sang bảo
"Nó cố đập vỡ kính."
Dạ chị cái đó ai nhìn vào cũng biết rầu -.-
Hài của phim này cũng chán chán :p Cảnh duy nhất khiến tui cười là đoạn
anh nhân viên phòng kỹ thuật định tỏ tình như phim nhưng bị friendzone ngay lập tức :))
Về mặt hình ảnh thì không cần phải bàn, cận cảnh khủng long rất chi tiết và thật. Các đại cảnh công viên rất tuyệt vời, cảm giác thật như mình đang ở đâu đó trong công viên mà quan sát vậy. Nhưng vẫn không hiểu sao tui vẫn không có cảm giác ấn tượng thỏa mãn như những lần coi các phim Godzilla, Pacific Rim. Đầu bị bão hòa rồi chăng? :(

Nói chung Jurassic World là một phim đáng ra rạp xem vào hè này. Nhưng mà các anh chị cô chú có con nhỏ tuổi làm ơn cân nhắc trước khi dắt con cháu theo, dưới 10 tuổi không nên cho xem vì không phù hợp (có máu me, giựt thót tim, cảnh bị ăn thịt) và sẽ rất phiền những người khác trong rạp.

Đấy là vì ông boss nhìn xa thấy cái kính nên hỏi chị Claire "Cái đó là sao?". Chị ấy mới trả lời ông boss là nó cố phá kính vào bác ạ, không chả ai rảnh đâu tự dưng nhìn rồi quay qua nói không.

saronhero

Member

Khung cảnh nhờ nhờ tối trong phim mà bạn phân biệt được 4 con đó thì mình phục bạn đấy. Chỉ giùm mình tên từng con đi.

dễ nhất là con Blue có cái vạch xanh dài ở lưng, còn lại thì đúng chịu :))

Bên trên