Justice League (2017) - Một bộ phim hay vừa đủ

Arceusium

Well-Known Member
Có thể giải thích cho sự yếu đuối của chú Dơi trong tập này là do chú nhận ra rằng vì tập trước lỡ dại dạy dỗ anh Sịp Đỏ mà để cho chú Sừng Dê có cơ hội quay lại trái đất. Nhưng vì cái phòng vé mà thành ra lại nát. Dơi trong DC thì chỉ có "Tao cứu mày sống lại vì tao cần làm như vậy, mày mà láo nháo thì nhìn lại pha ăn hành tập trước mà nhớ" chứ đâu lại "Tập trước lỡ tay làm bạn Sịp chảy máu, bạn Sịp tha lỗi cho mình nha". Vãi nhất là "Khẩu súng lớn" :eek:
kịch bản phim này do 3 bàn tay tạo ra lận mà, ngoài Zack và Joss (thêm 20%),người thứ 3 không ai khác là Chris Terrio đã viết BvS chứ ai, cái chết của Superman trong comic nó vĩ đại và lớn lao biết bao nhiêu, lên phim thì chỉ thấy từ cách chết tới cách hồi sinh mà mình mắc cười, trong đoạn kết của BvS thì nếu ko có cây giáo krytonite của Bat thì cả đám ăn hành rồi, Bat ko tự tay giết Doomsday được là do không biết bay thôi chứ việc Doom ra đời và Sup chết có liên quan trách nhiệm gì tới Bat đâu mà qua JL lại ray rứt mặc cảm !?!

MrTORAIHADNED

Có thể giải thích cho sự yếu đuối của chú Dơi trong tập này là do chú nhận ra rằng vì tập trước lỡ dại dạy dỗ anh Sịp Đỏ mà để cho chú Sừng Dê có cơ hội quay lại trái đất. Nhưng vì cái phòng vé mà thành ra lại nát. Dơi trong DC thì chỉ có "Tao cứu mày sống lại vì tao cần làm như vậy, mày mà láo nháo thì nhìn lại pha ăn hành tập trước mà nhớ" chứ đâu lại "Tập trước lỡ tay làm bạn Sịp chảy máu, bạn Sịp tha lỗi cho mình nha". Vãi nhất là "Khẩu súng lớn" :eek:
=))
đã thế ngã giá mặc cả với Aquaman như con buôn

sagitagi

Active Member
nói thật BvsS xem dở không chịu nổi, bóp méo sự thật một cách trắng trợn. Mình xem 2 phần hoạt hình the dark knight có giống vậy đâu. Phim Justice league này xem giải trí tốt, ông flash thì lởm quá thôi khác xa so với phim bộ với cả diễn biến phim nhanh quá. Không đi sâu vào tính cách các nhân vật toàn kiểu giới thiệu qua qua. Nhìn chung là xứng đáng điểm 8 như thor 3. Mỗi phim có một cái hay riêng

leoka

Active Member
mình cũng khen và bảo vệ JL nhiều mà bạn, mình chấm nó phương diện giải trí 7/10, nhưng sự thật là sự thật, nó nhạt ko khác phim nào của MCU cả, ko thể có tiêu chuẩn kép của một vài ý kiến chê bên kia rồi khen bên này dù chất lượng 2 bên nó y như nhau ở rất nhiều cái ;) , bạn cứ xem Jl rồi quay lại bàn tiếp sau nhé, chúc bạn xem phim vui vẻ !
Chị đại đẹp bác ơi, mình chị đại đủ gánh team rồi, bên Marvel ko có mem nữ nào ngon hết :D :D :D (em Scarlett cũng ngon mà vai phụ quá sức)

Arceusium

Well-Known Member
nói thật BvsS xem dở không chịu nổi, bóp méo sự thật một cách trắng trợn. Mình xem 2 phần hoạt hình the dark knight có giống vậy đâu. Phim Justice league này xem giải trí tốt, ông flash thì lởm quá thôi khác xa so với phim bộ với cả diễn biến phim nhanh quá. Không đi sâu vào tính cách các nhân vật toàn kiểu giới thiệu qua qua. Nhìn chung là xứng đáng điểm 8 như thor 3. Mỗi phim có một cái hay riêng
2 phần x-men trước có kinh phí thấp hơn và diễn viên đông hơn nhưng Fox vẫn cố gắng cho Quicksilver được tỏa sáng le lói tài năng có đầu tư chút đỉnh, còn phim này ông Flash này thì.... cạn lời :(, chả thấy được sự bá đạo gì cả, ko dám đánh boss chắc vì sợ boss sẽ còn chết nhanh hơn nữa..., giờ mình phải đi xem lại cái hoạt hình JL War cho vừa lòng mới được...

Chỉnh sửa lần cuối:

leoka

Active Member
Scarlet Johanson , Elizabeth Olsen , Brie Larson tất cả đều có số đo vòng 1 đẹp hơn Gal Gadot , với mình vậy là hơn cả đủ ;)
Ý em là Scarlet Wtich Olsen đấy, em đấy ngon, mà vai phụ, chứ Johansson thì tã quá rồi, Brie ko đẹp ko đẹp o_Oo_Oo_O

sagitagi

Active Member
2 phần x-men trước có kinh phí thấp hơn và diễn viên đông hơn nhưng Fox vẫn cố gắng cho Quicksilver được tỏa sáng le lói tài năng có đầu tư chút đỉnh, còn phim này ông Flash này thì.... cạn lời :(, chả thấy được sự bá đạo gì cả, ko dám đánh boss chắc vì sợ boss sẽ còn chết nhanh hơn nữa..

công nhận ông Quicksilver trong x-men được buff bá thôi rồi, tốc độ đấy cả flash đỉnh cao còn phải gọi bằng cụ chứ nói gì =)). Cái thằng flash trong phim này chỉ chán chả buồn nói, bạn gấu mình hâm mộ anh Grant Gustin trong the flash bản truyền hình, hqua đi xem phim này xong cứ chửi chửi sao chọn cái thằng vừa xấu vừa dở hơi, phá hoại hình tượng soái ca của bạn ấy :D
Thôi các bác cãi nhau tiếp đi em cày nốt Batman: Arkham Knight đây. Đồ họa đẹp quá trời :D

Arceusium

Well-Known Member
công nhận ông Quicksilver trong x-men được buff bá thôi rồi, tốc độ đấy cả flash đỉnh cao còn phải gọi bằng cụ chứ nói gì =)). Cái thằng flash trong phim này chỉ chán chả buồn nói, bạn gấu mình hâm mộ anh Grant Gustin trong the flash bản truyền hình, hqua đi xem phim này xong cứ chửi chửi sao chọn cái thằng vừa xấu vừa dở hơi, phá hoại hình tượng soái ca của bạn ấy :D
Thôi các bác cãi nhau tiếp đi em cày nốt Batman: Arkham Knight đây. Đồ họa đẹp quá trời :D
DC/WB cứ làm khán giả chia rẽ cãi nhau chan chát nhỉ, nhưng mình nói thật lòng những người ném đá nhiều nhất mới là những người hâm mộ cuồng nhiệt DC nhất đấy, chứ không phải auto anti đâu...

acquycodon

Active Member
View attachment 275210
phim này mình chả thấy có gì ý nghĩa cả, từ phản diện đến chính diện đều nhạt toẹt hời hợt y như MCU chả khác gì, thậm chí phản diện Steppenwolf còn nhạt thua cả Vulture, Hela, Ego dù vốn là điểm yếu của MCU, CGi tệ hại kinh hồn, kinh phí làm phim là 300 triệu trong đó tốn thêm cả hàng triệu đô chỉ để làm gương mặt của Superman vì Henry Cavill từ chối cạo bộ ria mép cho phim M:I 6 , ra cái mặt vi tính gây mất tập trung lẫn cảm tình vậy mà khen kỹ xảo..

JL này mà cần động não cơ á ?:) , bác xem Justice League War (2014)đi rồi bác sẽ nghĩ lại ngay, cái kịch bản lập team JL đánh với đám chuồn chuồn này giống 90% mà cả team JL ai cũng tuyệt hơn phim này mấy lần đấy , giới thiệu đội hình ko có Aquaman nhưng bù cả Shazam và Green Lantern nhé ;), mắc cười mấy bác chê MCU nhất là Avengers (2012) nhạt nhẽo lại đi khen được phim này hay, đúng là tiêu chuẩn kép ...
Avg 2012 ai chê thì chắc có vấn đề rồi. Đó là 1 bộ phim rất toàn diện. Khó tìm ra điểm để chê, 1 phần bản thân nó rất hay, 1 phần nó là tác phẩm điện ảnh gần như là đầu tiên quy tụ dàn anh hùng, trc đều là phim lẻ.
Phần JL - War và các phần Batman,Fl từ 5-7 trở lại đây của DC thì quá tuyệt vời rồi..
JL 2017 bị ném đá(1 số người) minhf nghĩ đơn giản là người ta luôn đặt phim DC phải cao hơn Mv 1 bậc, rồi họ hay tự huyễn hoặc là nó tệ.
Nhắn nhủ vơi bác là xem phim để thưởng thức, đừng quá khắt khe soi mói, nhưng gì bộ phim làm đc m nghĩ đã thỏa mãn đa số fan DC rồi.

Ghost1982

Đánh giá phim này hay hơn Thỏ. Mọi thứ theo tôi là vừa đủ, ko xuất sắc nhưng ở mức tốt.
Boss khá thọt nhưng là có lý do. Đây là lần đầu hợp nhất liên minh nên cần 1 chiến thắng đẹp mắt tô điểm cho sự hồi sinh của sịp (vừa sống lại mà bị đánh như chó thì mất hình tượng lắm)
Các phần sau chắc sẽ khó khăn và ăn hành nhiều hơn.
Ko có chút ấn tượng nào về âm thanh của phim.

acquycodon

Active Member
cả hai bên đều đầu tư 200-300 triệu USD để làm phim không phải đáp ứng thị hiếu của khán giả thì để phá sản cho vui à :), ờ doanh thu cao chỉ thể hiện thị hiếu chứ ko phản ánh chất lượng phim :D, => văn hóa đại chúng thời nay đúng là kém thật mà , chả biết thưởng thức gì cả ;)
Mình thì phim bác mai cơn bảy ra là vác ass đi xem, dù nó chả ra cái shi** gì cả. nên có lẽ văn hóa của m cũng có vấn đề :D . Phim Marvel m cũng đi 100% dù phim hay phim dở, và có triệu người như m, đi coi vì đc quảng cáo, vì hãng sản xuất, vì diễn viên, vì ...rảnh.. vì hiệu ứng đám động...
Gần đây nhất là phim Ngày mai mai cưới, quá trời dở luôn, mà ng ta đi coi ầm ầm, nó chả nói lên là chất lượng phim hay hoặc dở cả.
Còn bác nói làm phim phá sản cho vui...
Chắc là kiểu vùng đó không khí ô nhiễm nên bị khùng tập thể chứ. :D

Arceusium

Well-Known Member
nhưng gì bộ phim làm đc m nghĩ đã thỏa mãn đa số fan DC rồi.
mình không nghĩ vậy, nếu xét trong riêng DCEU không tính các phim ngoài vũ trụ này thì JL là một bước lùi so với phim lẻ WW hồi hè, chỉ có khán giả xem giải trí bình thường mới thỏa mãn thôi, chứ ai yêu thích DC comic thì phim này chẳng hay hơn các phim mà bạn đã nêu ví dụ trên thì sao gọi là thỏa mãn, WW có điểm tomatoes 92 % nhưng JL đang là 37% và vẫn còn giảm nữa , cũng đều là những nhà phê bình đó, vậy mà bạn gọi là thỏa mãn ?

Arceusium

Well-Known Member
JL 2017 bị ném đá(1 số người) minhf nghĩ đơn giản là người ta luôn đặt phim DC phải cao hơn Mv 1 bậc, rồi họ hay tự huyễn hoặc là nó tệ.
nếu bạn đã đọc những gì mà giới phê bình của báo chí viết về phim và điểm critic thì sẽ thấy đó không phải là"1 số người", 1 nửa sự thật vẫn là sự thật, sự thật ở đây là phim này chỉ trung bình, không tệ nhưng cũng không hay, chính bạn cũng dùng từ "vừa đủ" còn gì, đặc biệt không phải là siêu bom tấn xứng với số tiền 300 triệu đã bỏ ra để làm , chẳng cần phải so sánh với bất kỳ cái gì để làm tiêu chuẩn đâu mà huyễn với chả hoặc ,tệ hay hai :D , bạn thấy vừa đủ xài nhưng nhiều người thấy thiếu đâu có liên quan gì với nhau , Martha ;)

Thor Odinson

Active Member
Bat Ben của phần này là Bat kém cỏi nhất từng thấy trong lịch sử luôn, đã yếu sinh lý lại còn vô dụng, chả có ra được tác phong lãnh đạo hay bản lĩnh của một đấng cầm đc búa Mjolnir hay đeo nhẫn Lantern gì cả, không có đất để thể hiện gì, kịch bản đánh boss thì ngớ ngẩn, đầu voi đuôi chuột chả khác gì MCU, chiếm được bao nhiêu thế giới mà lại thất bại ê chề run như cầy sấy khi bị gãy vũ khí :) , ko hiểu nổi tại sao WB lại giới hạn thời lượng phim còn 120' trong khi đáng lẽ phải gần 3 tiếng chứ... , hi vọng ko xịt doanh thu nhưng RT 37% là WB cũng phải biết rút kinh nghiệm ( lần nữa :( )
Marvel thì đang dẫn trước, còn DC cứ tiếp tục lối xây dựng vũ trụ thiếu nền tảng như thế này thì cái gọi là đối đầu sẽ chỉ là cuộc chiến 1 chiều thôi.
bat bị superman quất xuống đất , đau lưng nên ko làm gì được
JLwar dài 1h 19m , với lại là phim toạt hình giờ cũng ko nhớ gì nó

Tom Holland

Tối qua háo hức đi coi dàn anh hùng DC lần đầu hội tụ và kết quả là...rất thất vọng! DC vẫn thua xa đẳng cấp của Marvel! Bộ phim chỉ của 1 anh hùng Marvel là Thor chiếu song song còn hơn xa cả nguyên 1 dàn siêu anh hùng hoành tráng! Kém cả về kịch bản, đạo diễn, diễn viên và kĩ xảo! Triết lý lên gân, gượng gạo, chắp vá! Hài hước thì phô! Cứ như 1 phim loại B, loại C! Xem phim mà muốn bỏ về! Đế chế Disney quá hùng mạnh khi những công ty vào tay đều có sản phẩm tốt, Starwar vào tay cũng sòn sọt hàng năm, rồi Marvel từ chổ chẳng mấy ai biết thành vũ trụ tiền tỷ! Quá đáng tiếc cho DC với thế giới anh hùng tăm tối, lên gân, nghiêm trọng, phức tạp đầy mệt mỏi!

-Kịch bản nhạt và đơn giản như một tập phim truyền hình hạng B.
-Lời thoại nông cạn, hời hợt kể cả khi hệ quy chiếu đang là phim hành động.
-Các pha gây cười thì quá cũ kỹ
-Kỹ xảo thì ổn giống video game ?!, nhưng xem kỹ xảo mà nội dung chán thì cũng chẳng có chút cảm xúc.
Nói chung vũ trụ điện ảnh của DC, ngoài tập wonder woman khá tốt ra, thì thua trắng rồi. Hài không ra hài, giải trí nửa vời (thua xa Marvel). Mà dark không ra dark

Tom Holland

đang đọc thì thấy bác thớt bảo BVS hay thì thôi, đủ biết fim này như nào rồi :D:D
BvS hay mà, nên Justice League sắp lọt top 100 mọi thời đại rồi, Oscar muốn mấy cái cũng được, Zack Snyder và Chris Terrio mà không làm DCEU nữa thì WB tổn thất lớn lắm ;)

Bên trên