Justice League (2017) - Một bộ phim hay vừa đủ

Arceusium

Well-Known Member
Nói thật với bác là em không phải fan của Flash nên chắc không sao đâu :)
Em là fan của tony stark...nhưng không phải là trong bộ giáp Iron man mà là trong nhưng phim khác của thím ấy đóng cơ hehe
uhm mình cũng rất thích khi RDJ đóng nội tâm, các The Judge, kiss kiss bang bang, good night good luck của ổng

alex2108

Member
uhm mình cũng rất thích khi RDJ đóng nội tâm, các The Judge, kiss kiss bang bang, good night good luck của ổng
Em là kiểu cổ điển, thích phim tình cảm gia đình hài hước các kiểu nên chỉ ghé qua chơi thôi :D
Chúc các bác tiếp tục thảo luận sôi nổi, em sang box tải phim tìm vài bộ về xem đây ạ :)

songdonggun

Active Member
Có 1 vấn đề là fan Marvel rất hay ném đá fan DC :3, chỉ cần có dịp là vào ném đá. Còn fan DC thì rất ít như vậy. Mấy ông nào khen Thor 3 hay thì ... thật là đéo còn gì để nói. JL nói chung là nội dung đã đơn giản hơn, tươi sáng hơn BvS nhưng nhìn chung là ổn. Còn hài thì mình thấy là duyên chứ không LỐ BỊCH đè người ta ra cù nách như Marvel

Arceusium

Well-Known Member
Có 1 vấn đề là fan Marvel rất hay ném đá fan DC :3, chỉ cần có dịp là vào ném đá. Còn fan DC thì rất ít như vậy. Mấy ông nào khen Thor 3 hay thì ... thật là đéo còn gì để nói. JL nói chung là nội dung đã đơn giản hơn, tươi sáng hơn BvS nhưng nhìn chung là ổn. Còn hài thì mình thấy là duyên chứ không LỐ BỊCH đè người ta ra cù nách như Marvel
bình luận tự do mà :) thích thì ném thôi, ném phim chứ có ném người đâu, ngộ cái là toàn ném trúng mới mệt , đúng thật là hài duyên quá trời, thấy cảnh Flash nằm lên WW là mắc cười gần chết, niềm ao ước của bao fanboy, hic hic :rolleyes::p:D

Arceusium

Well-Known Member
Phim hôạt hình DC Comic hay bao nhiêu thì điện ảnh dở bấy nhiêu. Marvel thì ngược lại.
mình đồng ý, vừa xem lại JL War, thấy còn thích hơn phim live action, dù thời lượng bằng nhau, nội dung như nhau, nhân vật nhiều hơn mà hoạt hình xây dựng nhân vật dễ mến gì đâu á :)

Các bác tranh luận sôi nổi quá em cũng vào góp vui hehe
Em nghe bác nào đó nói là nhiều người nghĩ phim của DC phải hơn của MCU một bậc nên thất vọng với JL, em đoán là mấy người đó xếp bộ 3 batman cũ vào vũ trụ siêu anh hùng DCU nên mới nghĩ vậy...nếu thế thì em nói thật, tội cho bộ 3 batman cũ lắm :(
Còn về DCU và MCU thì mỗi cái có cái hay riêng, nhưng theo ý kiến của riêng em thì DCU đang cố chạy theo MCU, và vì thế nên họ muốn tăng tốc nhưng có vẻ đang khá là hụt hơi. MCU có một khởi đầu vững chắc, có phim riêng về từng nhân vật cụ thể, hay nói đúng hơn là có một nền tảng vững chắc trước khi làm Avenger. Còn DCU thì nhảy một phát từ Man of steel sang BvS rồi đến WW rồi lại nhảy sang JL...nếu suy nghĩ kỹ thì các bác có thể thấy DC đang rất thiếu kiên nhẫn, họ đang chạy theo hay nói cách khác là sợ bị MCU bỏ quá xa. Nếu DC làm phim riêng của Flash,Aquaman hay Cyborg trước JL thì họ đã có thể bỏ qua phần giới thiệu nhân vật tập trung nhiều thời gian hơn vào cột truyện, tạo ra cái gì đó tốt hơn à...
Cá nhân em thì thường đánh giá phim dựa vào "khoảng khắc", một bộ phim có thể không hoàn hảo nhưng nếu có những "khoảng khắc" tuyệt vời thì vẫn có thể thành một bộ phim hay, một bộ phim đáng nhớ...ví dụ như Avengers: Age of Ultron, nhiều người ném đá, hay so sánh với Avengers 1 nhưng với em thì phim xứng đáng được đánh giá cao hơn, chỉ vì một câu nói mà Ulysses Klaue nói với Ultron, một khoảng khắc mà nhiều người có thể nhận ra chẳng có một Ultron nào cả, Avengers đơn giản đang ở trong một cuộc nội chiến mà thôi...
Em đàng chờ bản HD nhừng bác nào xem JL rồi chia sẻ cho em ít "khoảng khắc" các bác tâm đắc về phim được hem, em không ngại Spoiler đâu, em xem lậu quen rồi mà hehe
cảnh đáng nhớ trong phim này thì có
trận chiến trên đảo của người Amazon với stepp , rượt đuổi đánh nhau hấp dẫn
trận flashback thời cổ đại
flash dùng tốc độ cứu kiếm
aquaman cứu team trong ống cống...
còn nữa mà spoil hết ra bạn xem mất hay
bạn nên ra rạp xem nhé , đừng để mấy thằng antifan nó làm ảnh hưởng
xem lậu làm cái gì

nói thật BvsS xem dở không chịu nổi, bóp méo sự thật một cách trắng trợn. Mình xem 2 phần hoạt hình the dark knight có giống vậy đâu. Phim Justice league này xem giải trí tốt, ông flash thì lởm quá thôi khác xa so với phim bộ với cả diễn biến phim nhanh quá. Không đi sâu vào tính cách các nhân vật toàn kiểu giới thiệu qua qua. Nhìn chung là xứng đáng điểm 8 như thor 3. Mỗi phim có một cái hay riêng
đọc là ng* rồi , hehe . chẳng ai đi làm giống comic 100 % đâu bạn
bóp méo gì mà bóp chứ . phim nó chỉ dựa 1 tí vào đó thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
mình đồng ý, vừa xem lại JL War, thấy còn thích hơn phim live action, dù thời lượng bằng nhau, nội dung như nhau, nhân vật nhiều hơn mà hoạt hình xây dựng nhân vật dễ mến gì đâu á :)
jl war ngắn hơn 40 phút mà nói bằng nhau =))
phim đó chán lắm , khác nhau nhiều sup phim đó ko chết , giải thích nguồn gốc nhân vật còn thua Jl
phim đó lấy nhiều khung hình như comic qua nên thấy ổn là phải, đừng lấy cớ cartoon mà dìm phim

alex2108

Member
cảnh đáng nhớ trong phim này thì có
trận chiến trên đảo của người Amazon với stepp , rượt đuổi đánh nhau hấp dẫn
trận flashback thời cổ đại
flash dùng tốc độ cứu kiếm
aquaman cứu team trong ống cống...
còn nữa mà spoil hết ra bạn xem mất hay
bạn nên ra rạp xem nhé , đừng để mấy thằng antifan nó làm ảnh hưởng
xem lậu làm cái gì
Cám ơn bác nhưng ở chỗ em đang sống thì ít cơ hội để ra rạp xem phim nên em chỉ có thể xem lậu thôi :( nhưng em xem lậu có lương tâm lắm, những phim dạng này em chỉ chờ blu-ray remux thôi, nên em không ra rạp chắc cũng không ảnh hưởng đến doanh thu của nó đâu bác ạ :)
Nhưng mà "khoảng khắc" mà em nhắc đến với "khoảng khắc" mà bác nói hình như hơi khác nhau thì phải, em không phải fan của phim hành động nên mấy kiểu khoảng khắc hoành tráng ấy với em không ý nghĩa lắm. Dù sao cũng cám ơn bác vì đã spoil :D

1 Phần tại các bác cũng như fan dc kỳ vọng quá lớn thôi chứ em thấy tổng thể phim ổn tuy có sạn nhưng cũng ko ảnh hưởng lắm mà vì đây làm cho cả những người ko phải fan ruột DC nữa . mạnh dạn dự đoán doanh thu trên 1 tỏi hehe

Tôi sẵn sàng cá với bác là doanh thu dưới 900 củ, thậm chí 800 củ còn không dám nói chắc và chắc chắn thấp hơn thor 3, sau phim này WB nên sa thải Zack, không phải chỉ làm đạo diễn, mà là tư vấn cũng vứt luôn vì ông này giờ bị khán giả với critic ghét , sa thải luôn mấy ông viết story cho MOS,Bvs,Jl, "hoãn" các phim team up lại, ra các phim solo, thay flash point bằng phim riêng về flash vì cái flash point nghe cứ như BVS2,xây dựng "good will" từ khán giả sau đó mới ra JL2, chứ cứ rush thế này thì đảm bảo lỗ sml

Arceusium

Well-Known Member
bóp méo gì mà bóp chứ
Batman của Ben Afleck xuất hiện tận 2 lần rồi mà lần nào cũng bị fan comic chê là bóp méo nguyên tác đấy, chả thấy được tư duy chiến thuật thiên tài và khả năng lãnh đạo xuất chúng đâu cả, toàn thấy bồng bột nông nổi để cảm xúc lấn át lý trí khi giận dữ vô cớ, tạo hình quá cục mịch nặng nề , làm một Bruce Wayne mệt mỏi và Batman cứng nhắc, nửa gương mặt dưới khi đeo mặt nạ vào xấu hơn các Batman trước :) , đấng thần thánh kiêm thám tử vĩ đại nhất sử dụng được cả Mjolnir và nhẫn Lantern đây ư ? https://news.zing.vn/batman-se-gan-voi-truyen-tranh-hon-trong-justice-league-post771914.html và rõ ràng là vẫn chưa ổn

Ben Affleck thừa nhận trong Batman V Superman: Dawn of Justice, nhân vật của anh đã đi chệch ra khỏi nguyên tác truyện tranh bởi tính cách giận dữ, bạo lực và thiếu bình tĩnh. Ngược lại, trong Justice League sắp tới, khán giả sẽ được nhìn thấy trở lại một Batman điềm tĩnh và tỉnh táo hơn.

"Batman với tất cả sự giận dữ đã hướng về Superman một cách không hợp lý. Nhưng chắc chắn trong bộ phim mới, Batman sẽ rất truyền thống. Anh ấy là một người hùng thật sự. Anh ấy luôn làm mọi thứ theo cách riêng của mình nhưng chỉ vì muốn cứu giúp mọi người", Ben Affeck chia sẻ.

Nam tài tử cũng khẳng định Justice League sẽ tôn trọng nguyên tác truyện tranh và đặc biệt là về nhân vật Batman nhiều nhất có thể. Batman sẽ giành lại được tình cảm của những người hâm mộ đặc biệt là những người vẫn chưa bị thuyết phục bởi hành động giết người của anh trong Batman V Superman.

Rất nhiều người hâm mộ Batman muốn thấy một Người Dơi mang tính thám tử, điều tra nhiều hơn là giỏi đánh đấm. Ngay cả bộ ba phim siêu phẩm TheDark Night của đạo diễn Christopher Nolan cũng không làm thỏa mãn các fan về tính cách của Batman.

buonnguqua

Active Member
Ủa, cuối cùng là combat đã xảy ra rồi à :rolleyes:

Đợt Thor 3 các fanboi Marvel hay trích dẫn các lời khen,
bên dưới bạn bè là khán giả phổ thông của các fanboi toàn comment là phim chán :D
Mà phải nói ngoài xã hội thằng nào fanboi Marvel biết ngay :p

Arceusium

Well-Known Member
hay flash point bằng phim riêng về flash vì cái flash point nghe cứ như BVS2,
mình nghĩ là có thể sử dụng Flashpoint Paradox làm một sự kiện reboot như Xmen Day of Future Past nếu biên kịch chắc tay viết đó bác ;) , hi vọng DCEU sẽ tìm được hướng đi mới để mọi người được giải trí thỏa mãn tiếp hay có chuyện để cãi nhau, haha

Arceusium

Well-Known Member
Mà phải nói ngoài xã hội thằng nào fanboi Marvel biết ngay
cần gì tìm đâu xa xôi, thực tế nó vậy rồi khỏi cần phải so sánh dẫn chứng, fanboy hay ko fan cũng chả ai phủ nhận trước khi bình luận rằng "mình không phải fan bên nào cả", toàn bình luận thật lòng cả khỏi giấu

" phim JL 2017 có thể được làm tốt hơn rất nhiều nếu trong quá trình sản xuất không bị lùm xùm " , có ai không đồng ý với việc này ?

Nguyen Robin

Active Member
đúng rồi, chưa kể tiền quảng bá tầm 200 nữa, thì phim phải kiếm ít nhất 1 tỷ 2 , ghê thật , tính ra phim này mỗi phút có giá tới 2,5 triệu USD :D , có gì sau này ra DVD Uncut 180 phút để fan mua về coi thêm gỡ vốn
Avatar hồi đó có 3D mới lạ với khản giả xem đi xem lại ít nhất 2 lần nên phim mới đc cỡ đó. Còn JL ko có hiệu ứng như thế, rắc rối trong quá trình bấm máy, lãnh đạo quan chức mù tịt hướng đi, phim ko hay, giới phê bình chê, fan thì chia rẽ cãi nhau um sùm, dự doanh thu tầm BvS

Arceusium

Well-Known Member
Avatar hồi đó có 3D mới lạ với khản giả xem đi xem lại ít nhất 2 lần nên phim mới đc cỡ đó. Còn JL ko có hiệu ứng đó, phim ko hay, giới phê bình chẽ, fan thì chia rẽ cãi nhau um dùm, dự doanh thu tầm BvS
Đồng ý, mà mình thắc mắc tại sao phim thuần hành động giải trí như Justice League mà lại không đầu tư nhạc nền như mấy phim trước như BvS nhỉ, không có hiệu quả nổi da gà gì hết, giảm đi đáng kể sự hấp dẫn kịch tính so với các phim cùng thể loại mà mix nhạc hào hùng :( chắc tiền làm nhạc phim bù qua để thẩm mỹ gương mặt của Superman hết rồi

Nguyen Robin

Active Member
Đồng ý, mà mình thắc mắc tại sao phim thuần hành động giải trí như Justice League mà lại không đầu tư nhạc nền như mấy phim trước như BvS nhỉ, không có hiệu quả nổi da gà gì hết, giảm đi đáng kể sự hấp dẫn kịch tính so với các phim cùng thể loại mà mix nhạc hào hùng :( chắc tiền làm nhạc phim bù qua để thẩm mỹ gương mặt của Superman hết rồi
Mình chủ nhật đi coi nên mới đánh giá đc, nếu thế thì uổng. Xài lại quả nhạc nền hồi BvS cũng dc, Wonder Women cũng xài lại nghe vẫn sướng

Bên trên