Justice League (2017) -Tổng hợp review của báo chí

dukas

Active Member
hơi bị khó à nha, bởi vì không có nhạc trưởng lên kế hoạch ngay từ đầu set up chậm mà chắc như Kevin Feige nên DCEU giờ rối lắm luôn, rất khó làm Man of Steel 2 và Justice League 2, bới vì các chi tiết và nhân vật quan trọng được làm nguyên liệu sáng tạo lấy từ comic bị xài quá sớm mất rồi, ví dụ như : Dark Knight Returns, Doomsday, Lex Luthor, Zod, Death of Superman,... quá vội vã và ôm đồm nên xài hơi hao :(, giờ chỉ còn Paradox, Brainiac, Legion of Doom..., mong là vẫn ổn, hi vọng vào tương lai tươi sáng ở chữ S thần thánh :), nhưng làm ơn đừng cố quá là quá cố luôn, dục tốc bất đạt mà...
Đồng ý, mấy thằng trùm khủng sử dụng gần hết luôn mới sợ chứ.

Arceusium

Well-Known Member
Đồng ý, mấy thằng trùm khủng sử dụng gần hết luôn mới sợ chứ.
không hiểu nghĩ gì khi mới vừa bắt đầu vũ trụ đã cho Batman già về hưu rồi comeback, rồi giết Superman ngay từ phim thứ hai,, những chi tiết này trong comic rất tuyệt với nhưng lên phim trở nên hời hợt làm nát hình tượng nhân vật luôn,

Thor Odinson

Active Member
Mới đầu thì ad cũng vẫn khó chịu vì những pha slomo ngập ngụa theo đúng phong cách DCEU xưa nay. Nhưng sau đó không lâu thì số lượng slomo giảm hẳn và trở nên hợp lý hơn khi không còn những phân cảnh quay chậm thừa thải. Hành động nhanh, gay cấn, kịch tính.

Khuyến khích ra rạp xem.
lol ,dceu chỉ có ww là có slow motion lúc đánh nhau thôi , mấy phim kia ko có đâu

Còn gì tượng đài Batman của tôi.
chưa đi coi phim , chê cái .. gì
ánh sáng màu sắc phim ngày nào cũng âm u tuyệt vọng cả, mình có sinh hoạt trên reddit nên đọc thấy tiêu cực nhiều lắm :(
âm u tuyệt vọng mới là đời thật , chứ đời ko chỉ có màu hồng

Arceusium

Well-Known Member
âm u tuyệt vọng mới là đời thật , chứ đời ko chỉ có màu hồng
tác phẩm hư cấu không chỉ phản ánh cái tiêu cực mà còn trao niềm tin và hi vọng vào tương lai tươi sáng hơn nữa cơ mà, ko có hi vọng thì làm sao tồn tại mà chiến thắng cái ác, Rogue One và A New Hope gửi gắm thông điệp này rất rõ ràng, trong khi đó vai trò định mệnh của Ka'El là trở thành ngọn hải đăng soi đường hi vọng cho nhân loại như ý nghĩa chữ S của anh ta lại bị giết ngay trong phần BvS để rồi giờ hồi sinh một cách hời hợt như vậy sao ? Chấp nhận sự thật thì cũng phải đa chiều chứ, có ngày mưa thì cũng phải có ngày nắng, chứ sống ở một nơi ko hề có bóng mặt trời thì bị trầm cảm chết sớm quá...

Thor Odinson

Active Member
mình cũng thấy rất buồn, vì đặt kỳ vọng rất cao vào JL lần này , mong nó sẽ trở thành đối trọng ngang ngửa như âm vs dương cùng Avengers trong thể loại phim này, chứ không phải là một phiên bản copy ở vũ trụ song song nào đó, việc mất chất và kịch bản nhạt làm fan cứng vô cùng thất vọng, Warner Bros. lại một lần nữa không biết mình đang sai lầm cái gì
đi coi chưa vậy , phim này ko giống marvel đâu mà nói copy :))))
hài đúng chỗ ngứa
không hiểu nghĩ gì khi mới vừa bắt đầu vũ trụ đã cho Batman già về hưu rồi comeback, rồi giết Superman ngay từ phim thứ hai,, những chi tiết này trong comic rất tuyệt với nhưng lên phim trở nên hời hợt làm nát hình tượng nhân vật luôn,
phải theo ý b mới là hay ?
batman già về hưu để lấy ý tưởng dark knight return , sup chết vì gặp doomday lúc nào mà chả chết

Arceusium

Well-Known Member
đi coi chưa vậy , phim này ko giống marvel đâu mà nói copy :))))
hài đúng chỗ ngứa

phải theo ý b mới là hay ?
batman già về hưu để lấy ý tưởng dark knight return , sup chết vì gặp doomday lúc nào mà chả chết
ý mình là những chi tiết đó vô cùng quan trọng mà xài quá sớm quá hao , ôm đồm vào 1 phim BvS mới là phim thứ 2 trong DCEU đó rồi kết quả đạt đc ra sao ? đc khen hay bị chê ? trong khi Civil War là phim thứ bao nhiêu mới làm tới vấn đề mâu thuẫn đó ?tự kết quả nói lên hết rồi, để bây giờ bế tắc không nghĩ ra đc làm sao để ra kich bản MoS 2 :)https://www.cinemablend.com/news/17...h-man-of-steel-2-according-to-one-dc-producer
thôi xin ngừng tại đây không tiếp bạn nữa, vì mình ko rảnh tạo drama bây giờ, đang thất vọng về phim nên ko có tâm trạng, Martha :)

buonnguqua

Active Member
Thanh niên chủ thớt fanboi Marvel cân team ở đây làm lol gì thế
Rất tiếc là khán giả phổ thông thích hài nhũn não của phim Marvel đều thích cái phim này mới kỳ quặc cơ :rolleyes:

Còn làm những phim tiếp theo của DC Comic thì tôi hóng Suicide Squad 2 nếu còn giữ phong độ về cách kể truyện điện ảnh, hình ảnh, âm nhạc còn hơn cái phim tập hợp siêu anh hùng rồi đan xen mấy câu hài như thế này :oops:

Phim này được cái kể lể câu truyện của Aquaman khiến người ta thích hóng phim riêng của ảnh

Chỉnh sửa lần cuối:
Có 1 điểm không đồng ý với bài viết là cà chua ra điểm sau là để quảng bá cho cái show của mình bắt khán giả xem trực tiếp chứ không phải WB bắt cà chua không công bố, nếu không đã đẩy review sang thứ 5 rồi, 1 điểm nữa là sau khi xem phim này tôi đồng ý với việc Zack nên ngừng làm phim DC, nếu có tham gia chỉ nên hỗ trợ mảng hành động thôi:confused: tuy nhiên sẽ ra rạp 2 lần, coi như ủng hộ Zack với "tai nạn" của con gái cũng như gạch đá mà ông nhận phải:(

Arceusium

Well-Known Member
Có 1 điểm không đồng ý với bài viết là cà chua ra điểm sau là để quảng bá cho cái show của mình bắt khán giả xem trực tiếp chứ không phải WB bắt cà chua không công bố, nếu không đã đẩy review sang thứ 5 rồi, 1 điểm nữa là sau khi xem phim này tôi đồng ý với việc Zack nên ngừng làm phim DC, nếu có tham gia chỉ nên hỗ trợ mảng hành động thôi:confused: tuy nhiên sẽ ra rạp 2 lần, coi như ủng hộ Zack với "tai nạn" của con gái cũng như gạch đá mà ông nhận phải:(
Mình lại nghĩ là cái show facebook See It/ Skip It đó là công cụ kiểm soát thông tin của Time Warner tạo ra để kiềm chế phản ứng tiêu cực của dư luận, bởi vì không dành cho tất cả các phim được phát hành, thôi dù sao đó cũng là việc nên làm để các bài bad review không bị lan truyền sớm tạo hiệu ứng tiêu cực như trước đây, mình rất ủng hộ , mình cũng sẽ vẫn ủng hộ phim thuộc thể loại này nhưng sẽ không phê bình hay dẫn phê bình về phim này nữa, DCEU làm buồn quá cơ , không như kỳ vọng chứ thật ra phim vẫn mang tính giải trí tốt...

phanthinh92

Active Member
Nếu đem so sánh với các phim trước của DCEU, mình thấy JL chỉ nhỉnh hơn mỗi SS. Mình yêu quý và không tiếc lời khen cho MoS, BvS dù là bản rạp vẫn cho mình quá nhiều cảm xúc, WW vẫn là phim tuyệt vời nhất của DCEU. Nhưng với JL lần này thì thất vọng kinh khủng, các bài review báo chí đánh giá khá chính xác về phim. Phim hầu như không có điểm nhấn nào, các cảnh hành động chính xem không phê gì cả (hay nhất lúc ở Themyscira, và sau khi Sup sống lại cũng tốt), Batman thì thôi xem Animation còn hay hơn, Sup trở lại khiến game trở nên easy, hài trong phim không nhảm nhưng mình thấy hơi nhạt, chủ yếu từ Flash và không vui như trong WW, Aquaman và Cyborg không biết nói cái gì nữa. Khá nhiều đoạn trong trailer không có trong phim, trong đó có đoạn của bác Alfred. Đoạn After Credit thứ 2 sẽ rất tuyệt và bất ngờ. Thôi thì phim cũng để giải trí :(:(

Chỉnh sửa lần cuối:

Arceusium

Well-Known Member
Bạn nào có biết bản JL BluRay Uncut dài hơn bản chiếu rạp bao nhiêu phút không a? Cảm ơn nhiều.
vẫn chưa biết chính xác nhưng nếu bạn Google tìm ""Justice League 2017 length"" thì ra kết quả 170 phút = 2h50, không chắc có đúng thật là bản rạp bị mất tận 50 phút ko, hi vọng là không đúng

ka52

Member
Hên là phim này có Joss nhúng tay vào, DCU mới đỡ u ám, doanh thu như vậy cũng đỡ u ám.
Tại sao chúng ta muốn xem siêu anh hùng, vì đời thực nó khốn nạn quá, chỉ có trong phim siêu anh hùng, mọi thứ mới màu hồng. Vậy thì tại sao lại phải đem cái đời thực đó vô phim?
JL chỉ vội vàng là gom nhiều siêu anh hùng vô cùng lúc mà thôi, cái lý do vì đe doạ nhân loại nó cũ rích. Flash là điểm sáng, anh ko quan tâm làm siêu anh hùng ra sao, đơn giản là có bạn bè vui cười. Aquaman là điểm trừ, lý do gia nhập ko tương xứng với cái lối sống 1 mình, tách biệt số đông, ko quan tâm tới atlantis. Cyborg thì miễn cưỡng chấp nhận.
Nếu so với Avenger 1, là do cả team MCU muốn hốt Loki, ko phải vì tận thế nhân loại. Và team Avenger lập ra để phản ứng nhanh, chứ ko như JL lập ra để nhân danh thế giới.

Mình lại nghĩ là cái show facebook See It/ Skip It đó là công cụ kiểm soát thông tin của Time Warner tạo ra để kiềm chế phản ứng tiêu cực của dư luận, bởi vì không dành cho tất cả các phim được phát hành, thôi dù sao đó cũng là việc nên làm để các bài bad review không bị lan truyền sớm tạo hiệu ứng tiêu cực như trước đây, mình rất ủng hộ , mình cũng sẽ vẫn ủng hộ phim thuộc thể loại này nhưng sẽ không phê bình hay dẫn phê bình về phim này nữa, DCEU làm buồn quá cơ , không như kỳ vọng chứ thật ra phim vẫn mang tính giải trí tốt...

Vãi cả công cụ kiểm soát, thằng WB có 1 phần cổ phần thôi chứ có mua luôn cà chua đâu mà kiểm soát, nếu kiểm soát cà chua thì cà chua cứ giảm bớt lượng critic blogger "ghét" DC là cà chua tươi ngay, nói thế khác gì bảo Disney mua điểm cà chua, vì Dis nó giàu đến nỗi ảnh hưởng đến chính trị gia của vùng thì critic là cái gì:confused:.

Arceusium

Well-Known Member
Vãi cả công cụ kiểm soát, thằng WB có 1 phần cổ phần thôi chứ có mua luôn cà chua đâu mà kiểm soát, nếu kiểm soát cà chua thì cà chua cứ giảm bớt lượng critic blogger "ghét" DC là cà chua tươi ngay, nói thế khác gì bảo Disney mua điểm cà chua, vì Dis nó giàu đến nỗi ảnh hưởng đến chính trị gia của vùng thì critic là cái gì:confused:.
báo chí nói sao thì đoán mò vậy thôi, vì hầu hết đều ghi là embargo lift từ WB chứ ít ai đả động tới cái show đó cả ;), RT làm vậy là đúng thôi, để không phải khơi mào chiến tranh tốn biết bao nhiêu giấy mực như hồi phim BvS và SS :D, phải biết rút kinh nghiệm chứ, nếu mà phim có điểm sớm trên 90% thì ngu gi ko khoe để tạo hiệu ứng, đằng này có mùi nguy hiểm dưới 50% rồi thì tốt nhất là hoãn lại, DC lại một lần nữa gây chia rẻ sâu sắc cộng đồng fan ruột của họ, là các cinephile rất quan trọng cái thành tích của phim mình coi, chính là chúng ta đang ngồi ở cái diễn đàn này, thế mới vui :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Arceusium

Well-Known Member
Hên là phim này có Joss nhúng tay vào, DCU mới đỡ u ám, doanh thu như vậy cũng đỡ u ám.
Tại sao chúng ta muốn xem siêu anh hùng, vì đời thực nó khốn nạn quá, chỉ có trong phim siêu anh hùng, mọi thứ mới màu hồng. Vậy thì tại sao lại phải đem cái đời thực đó vô phim?
JL chỉ vội vàng là gom nhiều siêu anh hùng vô cùng lúc mà thôi, cái lý do vì đe doạ nhân loại nó cũ rích. Flash là điểm sáng, anh ko quan tâm làm siêu anh hùng ra sao, đơn giản là có bạn bè vui cười. Aquaman là điểm trừ, lý do gia nhập ko tương xứng với cái lối sống 1 mình, tách biệt số đông, ko quan tâm tới atlantis. Cyborg thì miễn cưỡng chấp nhận.
Nếu so với Avenger 1, là do cả team MCU muốn hốt Loki, ko phải vì tận thế nhân loại. Và team Avenger lập ra để phản ứng nhanh, chứ ko như JL lập ra để nhân danh thế giới.
mình rất thích bình luận của bạn, rất hợp lý :D, quả thật DC hơi vội vàng, chưa giới thiệu phản diện và thành viên mà đã lập team còn thêm giới hạn thời lượng 120 phút từ WB nữa, nếu họ thoải mái hơn thì chúng ta sẽ thõa mãn rồi ;)

Bên trên