Đánh giá K+ chuẩn bị bước vào mùa tăng giá thuê bao và thiết bị?

bungbia

Ðề: K+ chuẩn bị bước vào mùa tăng giá thuê bao và thiết bị

Các bác mod nên lưu ý mấy cái post của cha nội vnckien này. Để hồi như mấy vụ webtretho hay gì gì đó bị kiện thì anh em mất hết cả chỗ trao đổi bổ ích.
Ông nội này toàn đi tung tin thất thiệt với các tuyên bố còn to béo hơn bác Nghị nhà mình.

boy_hn

Active Member

cứ chờ mà xem, khách hàng việt Nam rất thông minh và có lựa chọ hợp lý nhất

Ông k thjk k+ thì ông k dùng. Sao mà cứ ngồi mong nó phá sản vậy.chắc mong nó phá sản để xem free à.=))

vnckien

Active Member

Các bác mod nên lưu ý mấy cái post của cha nội vnckien này. Để hồi như mấy vụ webtretho hay gì gì đó bị kiện thì anh em mất hết cả chỗ trao đổi bổ ích.
Ông nội này toàn đi tung tin thất thiệt với các tuyên bố còn to béo hơn bác Nghị nhà mình.

Người ta đi hỏi các bác nhận xét cái khả năng này thế nào, có hợp lý hay không? thì các bác lại bảo người ta tung tin. Người ta nói tin có nguồn gốc thì các bác phán người ta copy. Sao các bác lắm mồm quá vậy? Mồm các bác nói kiểu nào cũng được.
Tin người ta cũng dự đoán đây: "Chắc chắn K+ sẽ tăng giá đầu thu và tiền thuê bao của khách hàng, vì số tiền mà họ bỏ ra để mua độc quyền BQTH EPL 2013-2016 đã tăng vọt lên gấp 3,5 lần so với mùa 2010-2013 (từ 12 triệu USD lên 40 triệu USD)"

Và đây là link của nó: Bản quyền truyền hình giải Ngoại hạng Anh 2013-2016: Lần lượt tung cờ trắng

Theo tôi, nhận định của bài báo trên về việc K+ sẽ phải tăng giá là có cơ sở, nhưng vào thời điểm nào mà thôi. Các bác cứ đưa ra nhận định của mình thì có phải tốt hơn là đi nhận xét chỉ nhắm vào một người?

thegioi05

Active Member

Một cái topic vô nghĩa, chỉ là đoán già đoán non mà các mod vẫn để nó tồn tại. K+ đã có quá nhiều topic rồi giờ thêm cái này nữa, loãng quá!
Trong Mục 5 khoản 7 trong nội quy tổng quát ghii rõ: "5.7 Không bàn luận lạc đề, vô nghĩa".

vnckien

Active Member

Một cái topic vô nghĩa, chỉ là đoán già đoán non mà các mod vẫn để nó tồn tại. K+ đã có quá nhiều topic rồi giờ thêm cái này nữa, loãng quá!
Trong Mục 5 khoản 7 trong nội quy tổng quát ghii rõ: "5.7 Không bàn luận lạc đề, vô nghĩa".

Bạn đọc lại đoạn trên của mình đi, có link cho bạn đấy, người ta còn nói chắc chắn cơ, chứ không phải đoán già đoán non đâu. Nhà báo nói, mình không tin, mình mới bình, bàn, chính kiến.

mình ko nghĩ K+ sẽ tăng vào thời điểm này. Mùa giải chuẩn bị bắt đầu, Việc bản quyền của K+ mới chỉ tạm lắng xuống. Các đài khác cũng đã có bản quyền của riêng mình. Người hâm mộ giờ đang phân vân giữa giá cả và số lượng trận bóng mà họ có thể xem dc. Nếu giá hợp lý thì họ sẽ sàng mua đầu K+ thôi. Nên chả dại K+ tăng giá. Nếu ko tăng thì may ra còn phát triển thêm dc nhiều thêu bao. Tăng giá lên thì lượng thuê bao mới hụt đi (giá trị thu về) sẽ còn cao hơn cả tiền thu về từ các thuê bao hiệnt ại!

vnckien

Active Member

mình ko nghĩ K+ sẽ tăng vào thời điểm này. Mùa giải chuẩn bị bắt đầu, Việc bản quyền của K+ mới chỉ tạm lắng xuống. Các đài khác cũng đã có bản quyền của riêng mình. Người hâm mộ giờ đang phân vân giữa giá cả và số lượng trận bóng mà họ có thể xem dc. Nếu giá hợp lý thì họ sẽ sàng mua đầu K+ thôi. Nên chả dại K+ tăng giá. Nếu ko tăng thì may ra còn phát triển thêm dc nhiều thêu bao. Tăng giá lên thì lượng thuê bao mới hụt đi (giá trị thu về) sẽ còn cao hơn cả tiền thu về từ các thuê bao hiệnt ại!

Vâng, bác rất nghiêm túc trong nhận xét. Vậy tôi thêm yên tâm.

Nói thật với các bác khác. Tôi lại lo nó tăng giá, nên tính mua thẻ 12 tháng về nạp trước. Chứ nói thật, gét nó, nhưng tôi vẫn dùng K+ HD đấy thôi.

vo7210

Well-Known Member

Sự thật mất lòng ,đừng giận khi em góp ý thế này nghe bác chủ, bác đừng mở những Topic không đâu vào đâu thế này nữa.thanks!

quanhuy90

Member

có tăng hay không là do bên k+ quyết định, khi nào chính họ thông báo thì hay.
K+ mà ra thẻ cào gia hạn thuê bao 1 tháng 270k thì tuyệt cú méo các bác nhỉ. chứ nộp một lần 6 hay 12 tháng nản quá. nếu k+ làm được như vậy thì họ sẽ tăng số lượng thuê bao vượt trội đó.

Thao tran

Tin đồn hay đoán mò thì nên để dấu "?" ở tựa đề chứ . Tưởng tin chính thức gì chứ .
Tăng thì thằng nào không tăng ( có bao giờ giảm đâu ) . còn thời điểm thì lúc nào không biết . => Huề vốn . close topic tại đây được rồi :))

princetq

Member

K+ mà ra thẻ cào gia hạn thuê bao 1 tháng 270k thì tuyệt cú méo các bác nhỉ. chứ nộp một lần 6 hay 12 tháng nản quá. nếu k+ làm được như vậy thì họ sẽ tăng số lượng thuê bao vượt trội đó.

Nếu làm thế thì 3 tháng ko có bóng đá, k+ sẽ thất thu nặng do các bác né ko gia hạn 3 tháng ấy. Tính cả rồi bác ạ.

quanhuy90

Member

Nếu làm thế thì 3 tháng ko có bóng đá, k+ sẽ thất thu nặng do các bác né ko gia hạn 3 tháng ấy. Tính cả rồi bác ạ.

đó là cách làm mới mà chưa có đài truyền hình nào ở Việt Nam làm. biết đâu k+ sẽ thắng lớn.

vnckien

Active Member

Tin đồn hay đoán mò thì nên để dấu "?" ở tựa đề chứ . Tưởng tin chính thức gì chứ .
Tăng thì thằng nào không tăng ( có bao giờ giảm đâu ) . còn thời điểm thì lúc nào không biết . => Huề vốn . close topic tại đây được rồi :))

Nhà báo nói thường không cần trích dẫn, nhưng ở đây, anh em làm bên K+ cũng nhiều. Ý kiến của các bác ở đây là đáng tin tưởng nhất các bác.
Em nhờ bác Mí thêm cho em dấu hỏi ở tiêu đề. Cảm ơn.

boy_hn

Active Member

Bác đóng 3 tháng 1 ý.e toàn đóng 3 tháng 1 cho nhẹ nhàng

boy_hn

Active Member

Bạn đọc lại đoạn trên của mình đi, có link cho bạn đấy, người ta còn nói chắc chắn cơ, chứ không phải đoán già đoán non đâu. Nhà báo nói, mình không tin, mình mới bình, bàn, chính kiến.

Bao giờ k+ nó thông báo tăng hãn hay.cứ ngồi đoán vớ đoán vẩn.đọc gì cái link của mấy ông nhà báo.toàn ngồi viết xằng bậy

vnckien

Active Member

đó là cách làm mới mà chưa có đài truyền hình nào ở Việt Nam làm. biết đâu k+ sẽ thắng lớn.

Bác nói sao ý chứ, các đài khác toàn đóng tiền 1 tháng 1 thôi mà.

vietthang1906

mấy bác rảnh rỗi lại chém bão rồi, tăng gì nữa mà tăng :D

dtsexpert

Active Member
Ðề: K+ chuẩn bị bước vào mùa tăng giá thuê bao và thiết bị?

Vote đề nghị bác Mí đưa ku vnckien ra đảo chơi vài tuần nghỉ mát cho bớt nhãm

vnckien

Active Member
Ðề: K+ chuẩn bị bước vào mùa tăng giá thuê bao và thiết bị?

Vote đề nghị bác Mí đưa ku vnckien ra đảo chơi vài tuần nghỉ mát cho bớt nhãm

Té ra bác là anti-ngườikhôngthíchK+ à? Em nói rõ cho bác biết, em là một trong những khách hàng sử dụng dịch vụ của K+ ngay từ ngày đầu K+ ra đời, em đã dùng qua 2 đời STB K+ rồi đấy, mới chỉ sau chưa đầy 3 năm. Và bây giò em cũng vẫn đang sử dụng K+HD đàng hoàng. Em không anti-K+ như các bác gán cho em đâu.
Em vừa nhờ bác Mí sửa tiêu đề trên đây theo yêu cầu của các bác mem đấy thôi. Sân chơi này bình đẳng bác nhé. Em đã phải bỏ công đọc hết các bài viết của các bác.
Các bác có thâm niên như thế nào với nhau thì ai cũng biết.

Bên trên