[Kaiboer]: Các bước để upgrade firmware Kaiboer K200

Meg2k

Ðề: Các bước để upgrade firmware Kaiboer K200

với K100,theo bác Dương ,thay đổi chút xíu
1/Nên dùng ổ cứng nho nhỏ,mình dùng ổ 80g format cho nhanh,toàn bộ tiến trình đến cuối cùng mất khoảng 15ph
2/Phần chuẩn bị đồ nghề mục E của bác Dương ,"e) Firmware mới nhất của HDX1000 (11.11.2008) - download tại đây - firmware này dùng để cài NMT application cho HDX, nếu HDX của bạn đã cài NMT applicaiton rồi thì không cần down về làm gì."thay cái này bằng application của chính hãng(lên thẳng website của nó down về,K100hay K200 giống nhau)
3/Bước cuối cùng của phần flash FW,trong cửa sổ PuTTy Client đợi cho nó lead in ,lead out xong,hiện tiếp dấu nhắc (màu xanh lá cây ) thì tắt điện K100 rồi bật điện lại .
Kết quả downmix DTS thành Stereo ,chỉ cần cắm HDMI lên TV là có tiếng luôn8-x. bPhụ đề (đương nhiên là UT8 )tên phải trùng tuyệt đối với phim (Vd :American.Psycho.2000.BluRay.1080p.x264.AC3-5.1-HDL.MKV thì phụ đề là

American.Psycho.2000.BluRay.1080p.x264.AC3-5.1-HDL.srt >>không được thêm .Vie.... nữa)

Bổ sung thêm nè, trước khi flash FW của con Popcorn và con K100/K200, nếu muốn chắc ăn thì nhớ backup lại FW chuẩn của con K100/K200 hiện tại để mai mốt có thể quay trở lại, phát biểu câu lệnh sau tại dấu nhắc của Putty:

dd if=/dev/mtd2 of=/opt/sybhttpd/localhost.drives/HARD_DISK/myk200backup.out

Sau khi nó thực hiện xong thì ngay thư mục gốc HDD của NMT của K100/K200 có một tập tin myk200backup.out, lưu lại tập tin đó, nếu mai mốt muốn quay về FW cũ thì chép tập tin này đè lên tập tin mtd2 trong bộ tool rồi chạy lại phương pháp up FW Popcorn như bình thường (cái tập tin mtd2 trong bộ tool chính là tập tin sẽ được dùng để ghi vào flash của K100/K200).

Bác ơi vậy muốn xem 2 phụ đề việt và Eng thì làm sao? mong bác giúp với.

Nếu muốn chọn 2 phụ đề thì chỉ có cách mux phụ đề đó vào mkv container thôi bạn, bạn download tool tại đây để mux (mình chưa mux phụ đề Việt bao giờ nên không rõ là tool này hỗ trợ Unicode hay không nữa - trong mấy cái .srt Việt Unicode luôn có mấy byte BOM, mấy cái này hình như không cần trong Linux).

http://www.bunkus.org/videotools/mkvtoolnix/downloads.html#windows

hmtruong1978

Ðề: Các bước để upgrade firmware Kaiboer K200

Em down firmware mới nhất từ kaiboerhd.com giải nén ra usb chạy update nhưng ko được. Cái này: k200090204
Nó báo cái gì và reboot lại nhưng cũng không được
Em làm mấy lần rồi ko được mới dùng mong các bác chỉ giáo

chipheo83

Ðề: [Kaiboer]: Các bước để upgrade firmware Kaiboer K200

Đã có firmware mới nhất Ver 50-17-090125-15-KBR-406-000 cập nhật ngày 07/3/2009
Có rất nhiều cải tiến đáng kể trong firmware này,ca1c bạn có thể tham khảo tại đây:
http://www.kaiboerhd.com/Downloads.asp?SmallClassID=86&SmallClassname=Firmware&bigClassname=K200

Các bước để upgrade firmware K200:
1. Down load firmware từ links sau :
+ Download k200 090125 NMT: http://www.kaiboerhd.com/090125nmt.rar
+ Download K200 Firmware :http://www.kaiboerhd.com/090125.rar
2.Cắm HDD vào PC, Extract 2 files .rar vừa down ra thư mục gốc HDD(chép ra ngoài cùng, không nằm trong thư mục nào để detect và thao tác nhanh hơn)
3. Gắn HDD vào Kaiboer K200 và màn hình hiện lên firmware Ver 50-17-090125-15-KBR-406-000, bấm OK để đưa bạn vào trang upgade, hệ thống sẽ lần lượt cài đăt tới khi báo update successfully là xong
4. Bạn nhớ xóa file firmware đi hay move vào 1 folder nào đó để sau khi khởi động lại , hệ thống không đưa bạn vào lại màn hình upgarde.
Trong quá trình upgarde , nhớ không được để disconnect hay tắt máy, nếu không thì em hỏng chịu trách nhiệm đâu àh :)
Em có vài dòng hy vọng phần nào giúp ích cho các bác

Mình vừa mua con K200 về làm theo hướng dẫn cũng ko được. Phụ đề .SRT rời ko hoạt động mà cũng ko nghe được âm thanh khi cắm vào TV LCD qua dây HDMI, ai biết cách xử lý giúp mình với.

Meg2k

Mình vừa mua con K200 về làm theo hướng dẫn cũng ko được. Phụ đề .SRT rời ko hoạt động mà cũng ko nghe được âm thanh khi cắm vào TV LCD qua dây HDMI, ai biết cách xử lý giúp mình với.

Phụ đề rời của bạn có phải chuẩn Unicode không? Cẩn thận mấy phim HD được chép từ TVixer, toàn phụ đề TCVN3 thôi, convert lại thành Unicode đi bạn...

Âm thanh: vào phần Setup âm thanh, bật HDMI Audio lên rồi chỉnh mấy cái âm thanh như DTS thành PCM ! ;)

chipheo83

Phụ đề rời của bạn có phải chuẩn Unicode không? Cẩn thận mấy phim HD được chép từ TVixer, toàn phụ đề TCVN3 thôi, convert lại thành Unicode đi bạn...

Âm thanh: vào phần Setup âm thanh, bật HDMI Audio lên rồi chỉnh mấy cái âm thanh như DTS thành PCM ! ;)

Phụ đề mình trước xem trên PC bình thường, qua k200 thì ko hiển thị, cái hiển thị lại ra giun dế. Còn phần âm thanh đã bật HDMI audio rồi, nhưng phần DTS chỉ có DTS Digital, phần Ânlog bị mờ đi, ko chọn được :( buồn quá.

Meg2k

Phụ đề mình trước xem trên PC bình thường, qua k200 thì ko hiển thị

Convert UTF16 ==> UTF8 :D PC đọc được cả 2 chuẩn Unicode, NMT chỉ đọc UTF-8. Bạn dùng Notepad mở tập tin phụ đề, chọn Save As, Ô Encoding chọn là UTF-8 rồi Save. Done !! 3 giây ! :D

Còn phụ đề bị giun dế là do TCVN3 của mấy đồng chí TviX đấy (mấy cái phim HD mình đi chép nhiều phim cũng bị như thế).

Còn phần âm thanh đã bật HDMI audio rồi, nhưng phần DTS chỉ có DTS Digital, phần Ânlog bị mờ đi, ko chọn được :( buồn quá.

Bạn đang sử dụng phiên bản FW nào thế ?!?! Phiên bản PCH dùng trên K200 cho chỉnh Analog PCM mà bạn, đọc lại topic này rồi upgrade lại FW nhé:

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5635

allian

Mình xin hướng dẫn cách convert từ hệ Font TCVN 3 sang Unicode (có thể nhiều người còn chưa biết). Máy tính cần có bộ gõ Unikey đang chạy. Các bạn mở file text phụ đề = Word or Wordpad. Select all rồi ấn Ctrl + X. (cut text vào clipbroad) Ấn Ctrl + Shift + F6 (hiện bảng convert). Các bạn chọn nguồn là TCVN đích là Unicode. Sau đó ấn chuyển mã. Thực hiện xong xuôi các bạn lại Paste (dán vào) chương trình text đang chạy là OK!

hp_dv2415

cho mình hỏi có ai upgrade K009b chua?
firmware k009b090810.
cách làm thế nào, xin cho biết với

miikaa

Cho mình hỏi mình vào trang chủ cua Kaiboer nó không còn hỗ trợ K100, K200 nữa, mình có thể dùng firmware của K500 up được không ?

FULLHDVIETNAM

Cho mình hỏi mình vào trang chủ cua Kaiboer nó không còn hỗ trợ K100, K200 nữa, mình có thể dùng firmware của K500 up được không ?

Không được đâu bác à:(:)(:)((
Nếu bác cần FW mới nhất của K200 PM cho em em gửi mail cho bác

macmanhha

Member

Em co bản mới nhất gửi [email protected] với, anh o Vtàu co mua K200 và dàn Pioner D3 cach day 1 năm đấy.
Ban moi nhat ko biet co tac dung gi hon nhi?

cho mình xin bản firmware kaiboer K200 với, e-mail của mình là sipura2000acònggmail.com ; sorry vì mình chưa post đủ 10 bài viết nên không nhập được địa chỉ e-mail đầy đủ cám ơn bạn nhiều nhiều.

luxury235

Member

Cho e hỏi, vậy có thể cắm cáp internet vào K200 rồi cho nó update FW dc k ạ??
Nếu k dc bác cho e xin 1 bản FW mới nhất ạ? Không biết FW mới đã hỗ trợ đọc dc phụ đề rời chưa? HIc chứ g e phải dán phụ đề vào phim mệt quá. Đôi khi dán xong phụ đề lệch tận 75 giây mới kinh khủng huhuh
Mail e: luxury_cuong235(a còng)yahoo.com ( e cũng k để mail dc ạ hehe )

coolpix8700

Well-Known Member

Em cũng xin bác 1 bản firmware mới ấy, cái K200 của em cũng không xem được file iso;
Tên đầy đủ của em là [email protected] !

Chỉnh sửa lần cuối:

allian

Đầu HD K200 của mình nhỡ tay lock phần Setting nên không thể unlock được nữa bây h phải update lại firmware. Mà Kaiboer nó không support nữa. Huhu cho mình xin 1 bản nhé. thanks nhiều! [email protected]

nvly

Hi bác hiend07, em vào theo link của Bác nhưng báo là broken.
bác kiểm tra rồi post lại giúp với nhé.
Tks bác nhiều.^#(^

Bên trên