[Kaiboer]: Các bước để upgrade firmware Kaiboer K200

tldigi

Ðề: [Kaiboer]: Các bước để upgrade firmware Kaiboer K200

Bác thử fw này chưa , nếu good xin báo cho kết quả bác nhé.
Có bác nào thử fw này chưa vậy ?? fw popcorn 9/2010 chạy cũng tốt lắm .
Thanks

FW này good, có mấy Film *.mkv trước không chạy được giờ chạy ngon lành.

vicgame

Member

FW này good, có mấy Film *.mkv trước không chạy được giờ chạy ngon lành.

K100 cũng dùng cùng FW này hả bác?? Đang cài cho ông anh cơ mà ổng chỉ có loa analog 5.1. Không biết bản FW này đã decode được DTS ra analog chưa??

Mà up cái này thì từ FW của Kaiboer em có phải làm theo hướng dẫn này http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5635 hay có thể up trực tiếp ??

Olahoma

Member

FW mới nhất 23/12 dùng cho K200 đã up fw popcornhour xài ngon lắm :D Phim 1080p xem ko biết giật là gì, nghe nhạc co thêm chức năng Shuffle và giao diện mới.

yellowriver

Banned

FW mới nhất 23/12 dùng cho K200 đã up fw popcornhour xài ngon lắm :D Phim 1080p xem ko biết giật là gì, nghe nhạc co thêm chức năng Shuffle và giao diện mới.

Chả hiểu sao em thấy 2 fw T8 và T12 chạy qua LAN dở ẹt,fw T3 thì chạy qua LAN ngon lành lắm. E ko cài media server j hết, chỉ shared thư mục trên win7 thôi.
Tip nữa là con K200 của em đã up fw popcornhour bản mới nhất T12 mà chạy dts vẫn ko có tiếng ở TV qua hdmi, cổng analog - chỉ nghe rào rào như ong vỡ tổ.
Em ngại cop nên chưa cài nmt app. Ko biết có phải tại điều đó ko.

Chả hiểu sao em thấy 2 fw T8 và T12 chạy qua LAN dở ẹt,fw T3 thì chạy qua LAN ngon lành lắm. E ko cài media server j hết, chỉ shared thư mục trên win7 thôi.
Tip nữa là con K200 của em đã up fw popcornhour bản mới nhất T12 mà chạy dts vẫn ko có tiếng ở TV qua hdmi, cổng analog - chỉ nghe rào rào như ong vỡ tổ.
Em ngại cop nên chưa cài nmt app. Ko biết có phải tại điều đó ko.

mình up FW 23/12 củng như bạn HDMI không có tiếng , analog thì bình thường , quay lại FW củ vẩn o tiếng , sau cùng mình up lai bản 23/12 lần nửa thí có tiếng lại , không hiểu luôn ???

yellowriver

Banned

mình up FW 23/12 củng như bạn HDMI không có tiếng , analog thì bình thường , quay lại FW củ vẩn o tiếng , sau cùng mình up lai bản 23/12 lần nửa thí có tiếng lại , không hiểu luôn ???

UHm, ko hiểu lý do tại sao. Em đã set audio Stereo, tất cả các các setting bên dưới đều để analog hết. Vậy mà cắm cả hdmi và analog vẫn nghe mưa rào thôi. Ức chế quá.

Với lại bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi phát. Giờ em đang dùng fw popcornhour mà muốn cài NMT App thì có cần down về FW KaiB không, hay cứ cắm USB có fw popcornhour và chạy NMT app để cài luôn.

neo8x

Well-Known Member

chắc cổng HDMI hay cáp HDMI của 2 bác trên có vấn đề chứ e dùng K200 tất cả FW từ trc đến giờ đều phát audio qua HDMI ngon lành (HDMI Audio phải để "On"). FW mới cải tiến tính năng ok lắm

UHm, ko hiểu lý do tại sao. Em đã set audio Stereo, tất cả các các setting bên dưới đều để analog hết. Vậy mà cắm cả hdmi và analog vẫn nghe mưa rào thôi. Ức chế quá.

Với lại bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi phát. Giờ em đang dùng fw popcornhour mà muốn cài NMT App thì có cần down về FW KaiB không, hay cứ cắm USB có fw popcornhour và chạy NMT app để cài luôn.

Bạn thử up lại FW 23/12 lai di , rồi vào setting reset factory . Xong vào set lai audio . Mình củng làm vậy mà được đó

yellowriver

Banned

chắc cổng HDMI hay cáp HDMI của 2 bác trên có vấn đề chứ e dùng K200 tất cả FW từ trc đến giờ đều phát audio qua HDMI ngon lành (HDMI Audio phải để "On"). FW mới cải tiến tính năng ok lắm
thanks.HDMI đã on, cáp tốt, truyền hình, tiếng ngon lành. Chỉ dts downmix ste để cắm tivi thì ko được bác ạ. còn các loại khác tivi vẫn kêu ầm ỹ.:D
Bạn thử up lại FW 23/12 lai di , rồi vào setting reset factory . Xong vào set lai audio . Mình củng làm vậy mà được đó

Để mình up lại thử coi.Thanks.

yellowriver

Banned

Tình hình là sau khi em up đi up lại 4,5 lượt FW 23/12 rồi nhưng kết quả thì File DTS nghe qua cổng Analog và HDMI (Tivi) chỉ thấy "mưa rừng ơi mưa rừng".

Chán quá. Có anh em nào có cao kiến j ko xin trợ giúp em với.

Tình hình là sau khi em up đi up lại 4,5 lượt FW 23/12 rồi nhưng kết quả thì File DTS nghe qua cổng Analog và HDMI (Tivi) chỉ thấy "mưa rừng ơi mưa rừng".

Chán quá. Có anh em nào có cao kiến j ko xin trợ giúp em với.

phone mình di 0909257299

yellowriver

Banned

Em đã up đi up lại các kiểu mà chạy DTS đường analog vẫn nghe mưa rào thôi.HDMI qua TV cũng mưa rào luôn. Chỉ có đường optical,coaxial thì lại được. Chạy file DTS receiver nhận là DolbyDigital (tất nhiên là nếu set dts analog (PCM)- còn để digital thì vẫn nhận dts bình thường).

Chỉnh sửa lần cuối:

coolpix8700

Well-Known Member

Bác phải đính chính là FW mới nhất của Popcorn ngày 23/12/2010 có thể update cho K200 . Thằng Kaiboer làm quái gì có đội ngũ phát triển firmware, toàn đi chôm hoặc up ké của các công ty khác.

Bác này nói đúng là có "tầm nhìn"!
Kaiboer họ đang học Intel, chẳng chịu phát triển phần mềm gì mà chỉ bán mỗi chíp. Họ chưa học được đến nơi như Intel dùng đủ phần mềm của mọi chủng loại công ty, chứ không chỉ Microsoft. Kaiboer mới chỉ dùng được dạng compatible với Popcorn, còn chạy dài dài mới theo ông lớn từ USA. Nhưng cũng chưa thấy ai nói Intel "chôm" của người nào cả, mà chỉ nói người dùng máy tính có chip Intel đi chôm (như đại đa số dân Việt Nam mình) thôi!
Nhưng việc này chắc cũng lại có lợi cho người dùng K200, vì nhưng người kinh doanh đồ các hãng khác vẫn đang chê "K200 bị bỏ rơi", trong khi K200 vẫn update được firmware mới tới tận 27 tháng 12 năm 2010 (dù nguồn ở đâu)!

leanh_mr

Member

Tình hình là đã up bản firm Popcorn mới nhất cho con K100 rồi, cảm thấy đẹp hơn nhanh hơn tý, nhưng bị lỗi là trong mục setup ko thể thay đổi được gì cả, nó mặc định luôn, chán quá...ko biết trở lại bản cũ ổn định cho k100 thế nào nhỉ?

daiduongvnus

Hix, mới lấy con K200 cũ, hiện giờ mình cũng không rõ đang chạy firmware nào, nhưng không đọc được file phụ đề srt kèm phim mkv.
Với cả lúc khởi động thì thấy chữ popcorn loading chứ không phải kaiboer loading như giới thiệu.
Các file trong đường link ở thread 1 đã die hết, bạn nào có firmware mới thì up lại dùm mình nhé
Cảm ơn

macmanhha

Member

Mình đang dung K200, trước đây xài voi LCD 40" thay bình thường.Bây giờ xài với optima HD20 thi thay hình ảnh so với Dune Max D1 và Tivix N1 thì kém xa quá. Hình ra màn chiếu rất nhợt nhạt, quá tệ. Không hiểu có cách nào cải thiện không nhỉ?

Eagethd

Help me . K200 chỉ hiện Popconr Loadding ... rùi đứng im là bị lỗi gì các Bác ?

leanh_mr

Member

Tình hình là đã up bản firm Popcorn mới nhất cho con K100 rồi, cảm thấy đẹp hơn nhanh hơn tý, nhưng bị lỗi là trong mục setup ko thể thay đổi được gì cả, nó mặc định luôn, chán quá...ko biết trở lại bản cũ ổn định cho k100 thế nào nhỉ?

Có ai up cho K100 bị lỗi như mình ko?

Bên trên