[Kaiboer]: Các bước để upgrade firmware Kaiboer K200

leht

Ðề: [Kaiboer]: Các bước để upgrade firmware Kaiboer K200

Help me . K200 chỉ hiện Popconr Loadding ... rùi đứng im là bị lỗi gì các Bác ?
Em cũng bị như vậy bác nào hướng dẫn hộ với. firmware của em là mới nhất rồi. trước đây không bị nhưng lên firmware mới là bị. biết thế cứ dùng firmware cũ. bác nào cho biết quay lại firmware cũ thì làm thế nào ah. Cảm ơn các bác

Cho em xin bản firmware mới nhất của Kaiboer K100i các bác, em đang cần quá mà không biết tìm ở đâu...

phuongthy

Các bác cho hỏi thăm, mình đang dùng FW cũ, bây giờ mình muốn update FW. Vậy cho mình hỏi nên dùng FW T03/2010 hay FW T12/2010. Xin cám ơn!!!

phuongthy

Cho em xin bản firmware mới nhất của Kaiboer K100i các bác, em đang cần quá mà không biết tìm ở đâu...
HDP Kaiboer dùng FW của popcorn, bác vào web này down nhưng có bác nhận xét update chạy ngon nhưng có bác gặp vần đề. Bác hỏi bác leanh_mr thêm trước khi update nhé!
NMT Firmware Update

nhat19

Member

các bác cho mình hỏi hôm bữa bị treo logo,dùng file flashbin reset lại về thành FW v20 rồi,mình tiếp tục down V25 về up lên thì ko được,đang chạy update là nó treo,rồi boot lại rồi sau đó kiểm tra vẫn là v20,ko bít làm sao để up lên nữa,xin các bác chỉ giúp

neo8x

Well-Known Member

các bác cho mình hỏi hôm bữa bị treo logo,dùng file flashbin reset lại về thành FW v20 rồi,mình tiếp tục down V25 về up lên thì ko được,đang chạy update là nó treo,rồi boot lại rồi sau đó kiểm tra vẫn là v20,ko bít làm sao để up lên nữa,xin các bác chỉ giúp
đây là topic hướng dẫn cho K200 chứ có fải K530i đâu mà flashbin với v20, v25 hả bác?
K200 thì up FW mới nhất của PCH là 01-17-110314-15-POP-403 bác nhé: http://files.syabas.com/popcornhour/firmware/a110/01-17-110314-15-POP-403-000.zip

vicgame

Member

Nếu chạy firm của popcorn thì bạn vào đây, nhớ xem bản firm hiện tại của mình là bản nào rồi up 1 bản "gần mới nhất" rồi mới up bản mới nhất
NMT Firmware Update

Hiện tại mình đang cầm 1 con K100 đã up lên fw mới nhất của popcorn nhưng bị hiện tượng không nhận ổ cứng qua sata (chỉ nhận qua usb) và hiện tại không thấy ra tiếng ở 2 cổng optical/coxial... đang không biết thế nào, anh em nào biết giúp mình với (mình có vác ra máy khác test thì âm thanh lại lên ầm ầm, thế mới lạ)

yellowriver

Banned

Ko nhận hoặc ko chạy được ổ cứng là bệnh truyền thống của KB. E xài 2 con K200 rùi, con nào cũng chạy ổ cứng lởm khởm lắm, chạy lúc là treo, toàn phải chạy ổ usb. Một trong hai chú thì vừa tèo, bật vẫn lên nhưng ko có hình tiếng j nữa. Hic, giờ K200 làm box HDD usb cao cấp bác ạ.
May mà bán cả 2 từ lâu rùi. Giờ chủ sau nó dùng mới hỏng, nhưng cũng thấy ngại ngại.

mrqueen

Member

Em dùng K200 hôm trước bị lỗi không nhận ổ trên PC nên em format lại HDD, bây giờ em phải làm gì để xem được phim. Mong các bác chỉ giáo

dungpham999

mình mới được cho 1 đầu hd hiệu Mitsustar,
hình thức bên ngoài, vỏ hộp, điều khiển giống 100% Kaiboer K200
giao diện, logo hiện là kaiboer,
đọc firmware nó ghi là: 50-17-090201-15-KBR-406-000
vào mạng load firmware mới của kaiboer K200 update lên là: 50-17-090204-15-KBR-406-000, nhưng vẫn không thấy gì khác, vẫn không dowmix được DTS sang analoge (chức năng analoge của DTS có hiện nhưng bị mờ, không chỉnh được).

load firmware của popcorn thì update không được. máy báo lỗi

có Bác nào biết update để downmix DTS sang analoge cho con này được thì xin chỉ dùm ,

cám ơn nhiều.

Bên trên