KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Tv nhà e hôm nay tự nhiên vào "fpt play" nó hỏi là có muốn mở trình duyệt k. Sau đó đồng ý mở thì nó bảo là thiết bị không hỗ trợ. Có bác nào bị như vậy không. Khắc phục ntn ah

Vẫn vào bình thường bác ạ. Bác thử vao cài đặt > mạng> làm mới nội dung Internet, bác thử xem.
P/s con của mình đã up FW mới nhất.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

CÒN MỘT LÔ HÀNG MỚI 100% MODEL 42W804, ANH /CHỊ TRONG DIỀN ĐÀN CẦN PM SỐ ĐIỆN THOẠI, EM BÁO GIÁ CHO AH! THANKS

maothuy

Active Member

Mình kết nói PC với TV bằng cáp HDMI nhưng khi bật tắt đèn điện thì màn hình bị chớp mặc dù đã tắt cảm biến ánh sáng( duy nhất khi bật tắt đèn thì bị thiết bị khác khong vấn đề gì) có ai biết cách khắc phục khong ạ như thế có ảnh hương đến TV ko ạ

manhtran71

Well-Known Member

Mình kết nói PC với TV bằng cáp HDMI nhưng khi bật tắt đèn điện thì màn hình bị chớp mặc dù đã tắt cảm biến ánh sáng( duy nhất khi bật tắt đèn thì bị thiết bị khác khong vấn đề gì) có ai biết cách khắc phục khong ạ như thế có ảnh hương đến TV ko ạ

AE đã chia sẽ vấn đề này khá đầy đủ bác tìm hiểu nhé link đây http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/877500-tat-bat-thiet-bi-dien-tv.html?

Kính này có đeo bên ngoài kính cận được ko bác?

daotuanbs

Minh đã từng đeo cả hai kính thấy rất thoải mái không vấn đề gì đâu bạn ah

Các bác ơi, cho mình hỏi là phần hiển thị phụ đề mình có thể chỉnh font chữ to lên và không bị phần màu đen có được không vậy, xem hơi khó chịu 1 tí

cuongpro

Nhìn thôi đã thấy mê rồi, dòng này còn bán không ?

nhox88

Member

sắp có 42w800 hả bác. khi nào ra v ?

[chuot]

Member

các bác cho e hỏi chỉnh trong tivi ntn để xuất âm thanh ra cổng quang phía sau tivi vậy. e xuất ra dàn âm thanh nhà e chỉnh các kiểu mà không thấy có tiếng. E thấy lỗ cắm có vẻ lỏng lẻo

manhtran71

Well-Known Member

[chuot];7647391 đã viết:
các bác cho e hỏi chỉnh trong tivi ntn để xuất âm thanh ra cổng quang phía sau tivi vậy. e xuất ra dàn âm thanh nhà e chỉnh các kiểu mà không thấy có tiếng. E thấy lỗ cắm có vẻ lỏng lẻo

Không cần cài đặt gì bác ạ, nhưng nếu bác muốn thử có thể thử như sau: options (trên remote)>click xuống dưới> loa> có 2 mục: loa TV hay hệ thống âm thanh bác chọn mục hệ thống âm thanh xem có được không. Con của mình chỉ cần để "loa TV" là cổng quang cũng có tiếng, khi chuyển qua dùng ampli ngoài thì giảm tiếng TV xuống. Bác cũng cần xem lại dây kết nối, hoăc ampli xem có chọn đúng cổng chưa. Mọi thứ không vấn đề thì cuối cùng phải nhờ BH thôi.

huydt83

Mình đang xài 42W804A này, định mua ổ cứng Sony HD-E2 dung lượng 2TB mà ko biết tivi này có đọc được ko, nếu mua về mà tivi ko đọc được thì phí. Có anh em nào biết hoặc có kinh nghiệm vụ này rồi rất mong được chỉ giáo giúp vài chiêu. Xin cảm kích!

trung1984

Member
Bác nên hỏi tổng đài Sony họ tư vấn cho. Ổ mỗi hãng mỗi khác, thậm chí trong cùng 1 hãng mà dung lượng khác nhau thì hiệu quả mang lại cũng khác nhau đấy (VD dung lượng nhỏ thì nhận, dung lượng to tí thì lại ko nhận).

Ổ Sony thì tôi chưa tiếp xúc bao giờ. Tôi có 2 con ổ đều Western, 1 con 1TB loại 2.5inch (thường gọi là ổ nguồn trong, giống con Sony mà bác đề cập), 1 con 2TB loại 3.5inch (gọi là ổ nguồn ngoài, vì nó dùng 1 con adapter riêng cấp nguồn). Cả 2 con nếu cắm trực tiếp vào 42W804 thì tivi đều nhận và đọc đc hết. Nhưng, nói chung tivi đọc thì sẽ đôi lúc gặp phải những hạn chế (VD 1 số định dạng âm thanh nó ko hỗ trợ, 1 số file nó báo lỗi ko đọc đc mà mình cũng chả hiểu lý do gì, rồi vấn đề phụ đề ko chỉnh theo ý mình thích đc, ko chỉnh đc nếu có lệch tiếng, lệch phụ đề...). Nên nếu có điều kiện nên dùng Android box, đầu HD để đọc thì vô tư hơn, chiến đc gần như mọi loại âm thanh hình ảnh, chỉnh chọt đc các kiểu. Xác định dùng AB, HDP thì chả phải lo vấn đề ổ, ổ nào nó cũng đọc đc tuốt.

huydt83

Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Bác nên hỏi tổng đài Sony họ tư vấn cho. Ổ mỗi hãng mỗi khác, thậm chí trong cùng 1 hãng mà dung lượng khác nhau thì hiệu quả mang lại cũng khác nhau đấy (VD dung lượng nhỏ thì nhận, dung lượng to tí thì lại ko nhận).

Ổ Sony thì tôi chưa tiếp xúc bao giờ. Tôi có 2 con ổ đều Western, 1 con 1TB loại 2.5inch (thường gọi là ổ nguồn trong, giống con Sony mà bác đề cập), 1 con 2TB loại 3.5inch (gọi là ổ nguồn ngoài, vì nó dùng 1 con adapter riêng cấp nguồn). Cả 2 con nếu cắm trực tiếp vào 42W804 thì tivi đều nhận và đọc đc hết. Nhưng, nói chung tivi đọc thì sẽ đôi lúc gặp phải những hạn chế (VD 1 số định dạng âm thanh nó ko hỗ trợ, 1 số file nó báo lỗi ko đọc đc mà mình cũng chả hiểu lý do gì, rồi vấn đề phụ đề ko chỉnh theo ý mình thích đc, ko chỉnh đc nếu có lệch tiếng, lệch phụ đề...). Nên nếu có điều kiện nên dùng Android box, đầu HD để đọc thì vô tư hơn, chiến đc gần như mọi loại âm thanh hình ảnh, chỉnh chọt đc các kiểu. Xác định dùng AB, HDP thì chả phải lo vấn đề ổ, ổ nào nó cũng đọc đc tuốt.

Thanks bác nhiều nhé! Chắc sớm muộn gì cũng làm 1 cái HDP cho lành. Còn vụ HDD Sony 2TB, mình hỏi bên bán thì người ta chỉ qua hỏi Sony, hỏi Sony thì ở đó chỉ qua bên bán, pó tay! Nếu bên bán chịu cho đổi trả cái ổ cứng đó được thì khỏi phải nói! Mà nhắc tới tổng đài Sony mới rùng rợn, mình gọi 1800 588 885 (miễn phí) thì đợi mỏi mòn, gọi 1900 561 561 (2.000đ/phút) thì...cũng đợi thiên thu mà tính tiền thẳng cẳng dù chưa gặp được Điện thoại viên, mới chỉ nghe hệ thống trả lời tự động khoảng 3 phút mấy, kiểm tra lại tài khoản thấy bị trừ mất tiêu 8.000đ. Hơi thất vọng về cái gọi là "Chăm sóc Khách hàng" kiểu..."tiền bà trong túi rơi ra" của Sony!

trung1984

Member
Khuyên bác ko nên mua ổ Sony. Dùng Western, Seagate của Obama hay hơn. Cái gì dùng hàng chuyên cũng hơn. 2 hãng này đầu bảng về món ổ, cả thế giới công nhận rồi.

Bên trên