KẾ HOẠCH TỔ CHỨC SINH NHẬT HỘI HDVT 2014

macmanhha

Member
Phần 1 sự kiện:
Thân gửi các anh em HDVT;
Thấm thoát thời gia trôi qua Hội chúng ta đã sắp tròn 2 năm thành lập, anh em trong hội đã có những bước phát triển vượt bậc về kiến thức, đồ chơi cũng như nhiều hoạt động có ý nghĩa cho tập thể/công đồng xã hội. Để điểm lại những chặng đường phát triển cũng như tổ chức sinh nhật hội, BTC đang lên kế hoạch cho buổi kỷ niệm SN lần thứ 2 của HDVT với các dự kiến như sau:
1. Thời gian: 13- 14/9/2014
2. Thành phần tham dự: toàn bộ gia đình các thành viên của Hội HDVT và những anh em HDVN, Đơn vị kinh doanh, cá nhân quan tâm đến hoạt động Hội HDVT
3. Mong muốn đạt được :
• Điểm lại đầy đủ các sự kiện, hoạt động chính của hội trong suốt thời gian hoạt động để các anh em cũ, người mới, người ngoài thấy nhiều mặt ý nghĩa hơn của hội.
• Thắt chặt tình anh em trong hội, cũng như chia sẽ với gia đình các a em hiểu thêm về niềm đam mê, hoạt động của các ông chồng
• Cơ hội để HDVT tập dần việc tổ chức các sự kiện lớn, tạo đà phát triển nhiều mặt trong tương lai , thể hiện nét riêng, văn hoá của hội HDVT
4. Địa điểm thực hiện:
Option 1:
Nhà hàng tại Vũng tàu, có các chương trình như SN lần 1 (sile hoạt động, ca nhạc, bóc thăm trúng thưởng, thảo luận về kế các dự kiến khoảng 50 người, chi phí khoảng 300.000/người
Phương án này đơn giản, thuận lợi nhiều mặt.
Option 2:
Tổ chức tại khu vực resort hướng biển Long Hải,. Chương trình dạng team building như:
1. Chơi trò chơi gia đình.
2. Chơi trò chơi cho các bà mẹ và trẻ em
3. Gala dinner (tiệc, ca hát, nhảy múa, bốc thăm, chơi trò chơi, trao quà…)
4. Tắm biển, tắm hồ
5. Chơi xuồng cao tốc/kéo lưới bắt cá
…………..
Chi phí dự kiến: 2.000.000đ/người.
Phương án này tạo không khí mới lạ, an dưỡng cho gia đình, a e có thời gian gắn kết nhiều hơn…tuy nhiên BTC đang đau đầu trong việc kiếm địa điểm có chi phí thấp nhất

Kính đề nghị các anh em quan tâm đến Hội xem xét đóng góp ý kiến nhanh nhất có thể để BTC kịp thời nghiên cứu có hướng xử lý, phục vụ anh em được chu đáo nhất

--------------------------------------------------------
Phần 2 sự kiện:

Trên tinh thần cuộc họp 3/8 về chương trình kế hoạch tổ chức SN HDVT lần 2 em xin tổng hợp lại 1 số vấn đề như sau:
Ngày tổ chức: Chủ Nhật, ngày 14/9/2014, buổi trưa hoặc thứ 7, ngày 13/9/2014,buổi tối. Lịch này để mở ưu tiên chờ cho việc đăng ký của khách xa, sẽ chốt lại vào ngày 30/8/2014
Thời điểm phát thư mời chính thức: tuần thứ 3 tháng 8. Mr Hà
Phụ trách mời các khách quan trọng: Mr Hà/Mr Huy la
Ngày chốt danh sách/đóng tiền: 2/9/2014
Chi phí cho người tham gia: 300.000 VND/người, miễn giảm cho trẻ em dưới 6 tuổi
Điạ điểm: Nhà hàng Vườn Phố, bãi trước, Phòng VIP 1 (phòng tổ chức lần 1)
Số lượng tham gia: dự kiến người ở Vũng tàu: 35 người; khách ở xa: 20 người
Người soạn chương trình: Mr Hà/Tùng
Người dẫn chương trình: Mr Huy La
Người thực hiện clip phim: Mr Khôi/Mr Hà

Các chương trình trong buổi tiệc :
+ Karaoke/màn chiếu nhỏ/loa: sẵn tại nhà hàng. Máy chiếu Hội mang đi
+ Quà bốc thăm: dự trù kinh phí ( bàn sau), người phụ trách: Mr Hà/Mr Tùng/Mr Cường
+ Chương trình múa lửa : Mr Huy La check
+ Phần thi đoán phim : Mr Tùng/Cường
+ Các hoạt động khác : AE nghiên cứu thêm

Các nội dung chi tiết hơn chúng ta sẽ cùng thảo luận vào cuộc offline định kỳ trong tuần này, 8.30 am ngày 10/8/2014
---------------------------------------------------
Phần 3 sự kiện:
Hồi hộp chờ đợi.....sau ngày 2/9/2014

Chỉnh sửa lần cuối:

bauthui1983

Active Member
Ðề: KẾ HOẠCH TỔ CHỨC SINH NHẬT HỘI HDVT 2014

Anh em chọn option 1 hay 2 thì vote trong đây luôn nhé!
Để BTC có thời gian chuẩn bị được chú đáo.
P/s: anh Hà cho cái deadline lựa chọn option 1 hay 2 vào nhé! Vì thời gian chỉ còn 2 tháng nữa thôi!

em thì lựa Op2 nhưng chưa biết triển khai ntn cho ổn đây!

Cứ lựa chọn option trước đã. Khi fix option rồi thì đi vào chi tiết hơn.

moc2611

Member

Em lựa chọn option 2, đi Long Hải cho gia đình.

quangtuong

Banned

Option 1 thui. 02 nhiều xiền quá e hổng có

kiulo

Member

A Hà có đánh lộn tiền option 2 không vậy. Zụ này có thể suy nghĩ...

macmanhha

Member

BTC đang cân nhắc vụ chi phí, có thể resort nào rẻ nhất có thể và up lên sớm nhất, anh em vote thời gian và option đi

phuochalan

Well-Known Member

em options nào cũng được ạ

KINHVAN_0910

Active Member

Em cũng thích option 2. Mà giá hơi chát. Nếu đi được từ tối T6 thì giá rẻ bằng 1/2

kiulo

Member

Hai triệu mời khách ai đi. Có múa lửa hả. Long hải múa lửa nhiều lém nha. :D
E cũng thít option2.

bauthui1983

Active Member

Em cũng thích option 2. Mà giá hơi chát. Nếu đi được từ tối T6 thì giá rẻ bằng 1/2

Thích là 1 chuyện mà cân đối tài chính gia đình để vote là 1 chuyện nha.
Đừng có vote thích rùi đến lúc BTC chuẩn bị cho đã rùi ko đi vì lý do giá chát là ko đượ đâu đó

Hai triệu mời khách ai đi. Có múa lửa hả. Long hải múa lửa nhiều lém nha. :D
E cũng thít option2.

Thì bác cứ nhắm đi! Giá phòng ở resort là bao nhiêu? rùi tiền ăn chơi, nhảy múa, gala dinner đủ thứ nữa,
Khách mời thì biết đâu được. Có ý định đưa cả gia đình đi du lịch Long Hải rùi tham dự sinh nhật cũng hay mà.

hunghdvt

Member

Vote cho Option 1 :-bd
Tiện lợi - Phù hợp - Ngon Bổ Rẻ

KINHVAN_0910

Active Member

Thích là 1 chuyện mà cân đối tài chính gia đình để vote là 1 chuyện nha.
Đừng có vote thích rùi đến lúc BTC chuẩn bị cho đã rùi ko đi vì lý do giá chát là ko đượ đâu đó

Thì em mới đóng góp ý kiến hay là các bác tham khảo giá phòng ( cái này là chủ yếu ) để từ đó đưa ngân sách cho sát với thực tế. Từ đó anh em mới quyết định chắc chắn được

meoconred

Member

Vote cho option 2, mặc dù là nhà gần nhưng máu chơi nổi lên là zớt luôn.

hunghdvt

Member

"Thích là 1 chuyện mà cân đối tài chính gia đình để vote là 1 chuyện nha.
Đừng có vote thích rùi đến lúc BTC chuẩn bị cho đã rùi ko đi vì lý do giá chát là ko được đâu đó"

Cái này đúng nè. Nhiều anh em mình thấy dùng từ THÍCH thôi. Suy nghĩ kỹ, cân đối ngân sách, sắp xếp thời gian xem có phù hợp không rui hãy VOTE nha.

thanhyk

Well-Known Member

Em nghĩ chắc cuối cùng chọn cách 1, vì cách 2 thường là hội đã có sẵn quỹ 'ngon' chưa biết 'xài' sao cho tới. Lý do là SN HDVT nên số lượng thành viên tham gia càng nhiều càng tốt. Việc chơi 'cấp cao' có thể thuộc dịp kỷ niệm khác không bắt buộc các thành viên tham gia đu (trừ khi như trên em nói có 'quỹ').

bauthui1983

Active Member

Em nghĩ chắc cuối cùng chọn cách 1, vì cách 2 thường là hội đã có sẵn quỹ 'ngon' chưa biết 'xài' sao cho tới. Lý do là SN HDVT nên số lượng thành viên tham gia càng nhiều càng tốt. Việc chơi 'cấp cao' có thể thuộc dịp kỷ niệm khác không bắt buộc các thành viên tham gia đu (trừ khi như trên em nói có 'quỹ').

Thank bác đã quan tâm đến HDVT!
Vì hội muốn có sự mới lạ, gắn kết và ý nghĩa hơn nữa nên nảy sinh tổ chức sinh nhật dạng teambuilding.
BTC cũng đang cố gắng để có thể thuê phòng, tổ chức với giá tốt nhất. Nếu ko khả quan thì phải quay về option 1 thui!
Em cũng có vài ý tưởng hay ho cho buổi sinh nhật, phù hợp với cả 2 option. Nhưng cứ để fix cái đã!

macmanhha

Member

Cám ơn bác thanhyk đóng góp 02 ý đều hoàn toàn đúng, cho nên BTC cũng đang rất cân nhắc cái được/mất 02 option.
Hiện tại đóng góp ý kiến, chia sẽ kinh nghiệm tổ chức của tất cả mọi người đang rất là có ý nghĩa cho Hội, a e xem xét gấp việc này

Bên trên