Kênh FTV-HD lại phát miễn phí

bobby06

Member
Anh em ơi, kênh FTV-HD lại phát miễn phí trên Asiasat 5 rùi, có ai hâm mộ thì quay chảo nhé! không biết VTC hay Kut có phát kênh này ko?:-*:-*:-*

thinhlang

Ðề: Kênh FTV-HD lại phát miễn phí

theo web của FTV thì đầu năm 2011 nó sẻ mả hóa

thanhdat86

thê đang dùng đầu thu VTCHD gói HD2 bắt từ vệ tinh Asiasat có xem được không hả bác

cafesua96

Member

theo tin chính thức thì từ tháng nó năm sau FTV sẽ bị mã hóa, VTC phát tranh thủ 1 tháng để AE xem ngắm mấy con chân dài

thanhdat86

bác gửi cái bảng đấy không phải dân kỹ thuật hay quay chảo thì làm sao mà đọc được

ptt0903939220

cần chảo parapol đường kính khoảng 1,5m trở lên,lnb c band và đầu thu hd.

duongcq

Bác booby06 ơi, thế vinasat ko xem được à, trước em thấy VTC HD 1 thời gian phát Fashion one cơ mà, kênh đó cũng hay phết, giờ không chiếu nữa hả bác.

phuongtv_76

Well-Known Member

Vẫn chiếu bác ah, cho hỏi bác Ptt một chút, nếu bác nói thế thì đầu VTC HD02 ko thu đc kênh FTVHD hả bác

bobby06

Member

Vẫn chiếu bác ah, cho hỏi bác Ptt một chút, nếu bác nói thế thì đầu VTC HD02 ko thu đc kênh FTVHD hả bác[/QUOT

Với đầu thu HD của VTC thì hiện nay chưa có một kênh nào trên thế giới là không thể thu được, tuy nhiên sản phẩm đi kèm đầu chỉ là chảo và LNB cho băng tần Ku, muốn thu các kênh ở băng C thì cần chảo và LNB cho băng C là OK luôn.

ptt0903939220

đầu thu vtchd 02 cần chảo và lnb c band.thu được nhưng o gì là tất cả và chắc chắn khi chưa thử thực tế.

bobby06

Member

đầu thu vtchd 02 cần chảo và lnb c band.thu được nhưng o gì là tất cả và chắc chắn khi chưa thử thực tế.

Cái này tôi đã thử thu nhiều rồi, chỉ có một điều là vtchd1 thu tín hiệu chuẩn hơn vtchd2, tuy nhiên không hiểu sao dạo này vtchd1 khó kiếm quá.

ptt0903939220

Vẫn chiếu bác ah, cho hỏi bác Ptt một chút, nếu bác nói thế thì đầu VTC HD02 ko thu đc kênh FTVHD hả bác[/QUOT

Với đầu thu HD của VTC thì hiện nay chưa có một kênh nào trên thế giới là không thể thu được, tuy nhiên sản phẩm đi kèm đầu chỉ là chảo và LNB cho băng tần Ku, muốn thu các kênh ở băng C thì cần chảo và LNB cho băng C là OK luôn.
thế với đầu hd của vtc hiện nay bạn thu được kênh true sports hd không mà phát biểu câu xanh rờn vậy bạn.đầu thu vtc hd 01 bên mình nhiều lắm có cả đầu mới, đầu cũ,và cả hàng nhái vtc hd 001.

duongcq

thế với đầu hd của vtc hiện nay bạn thu được kênh true sports hd không mà phát biểu câu xanh rờn vậy bạn.đầu thu vtc hd 01 bên mình nhiều lắm có cả đầu mới, đầu cũ,và cả hàng nhái vtc hd 001.

Bác boddby muốn nói là thu được các kênh không khóa mã thôi, chứ các kênh khóa mã thì em nghĩ chắc bó tay thôi. Nhưng kênh không khóa mã em nghĩ cũng đã đủ để xem roài kekek

bobby06

Member

Đây không phải là không thu được mà vẫn thu được tín hiệu, mỗi tội chưa giải mã được tín hiệu thôi vì các kênh đó bị khoá mã mà. Muốn giải mã thì chỉ đơn giản là mua thẻ thôi.

Bên trên