Kênh Star Movies HD trên VTCHD không có phụ đề tiếng Việt

quanglh73bg

Active Member
Mấy hôm nay mở kênh StarMoviesHD phát trên VTCHD thấy không còn phụ đề tiếng Việt trong khi kênh StarMovies (SD) vẫn có dầy đủ.
Không biết trên K+HD hay MyTV có như thế không các Bác

Flatland

Well-Known Member
Ðề: Kênh Star Movies HD trên VTCHD không có phụ đề tiếng Việt

Mấy hôm nay mở kênh StarMoviesHD phát trên VTCHD thấy không còn phụ đề tiếng Việt trong khi kênh StarMovies (SD) vẫn có dầy đủ.
Không biết trên K+HD hay MyTV có như thế không các Bác

Tất nhiên là không thế rồi. Bạn gọi điện và phản ánh tình trạng với VTC, mình nghĩ họ sẽ xử lý ngay thôi.

cũng tuỳ từng phim đó. Có phim có có phim không, tối hôm qua trong lúc chờ xem đá bóng mình xem thấy có phụ đề mà!

vhung1214

Member

Star Movies HD của MyTV có phụ đề 99% rồi nhé chủ topic

dhpaul

Well-Known Member

cũng tuỳ từng phim đó. Có phim có có phim không, tối hôm qua trong lúc chờ xem đá bóng mình xem thấy có phụ đề mà!

Mỗi khi tín hiệu các kênh có phụ đề như STAR Movies của VTC gặp sự cố thì khi quay lại rất hay mất phụ đề.

phuongtv_76

Well-Known Member

E ko mất tí nào

quanganh_08

Active Member

Vào lúc 11h30' hôm nay em kiểm tra thì thấy Stamovies HD cũng ko có phụ đề!Hôm qua xem cũng thấy vậy:

Chắc nó chưa viết kịp ấy mà :))

rubyle

Trên kênh này toàn film xưa cũ lắc lơ, thích xem film lẻ HD kiểu này sao k mua 1 cái HDD và HD Player cắm vào TV xem cho thoải mái, cứ phải canh me giờ chiếu, quảng cáo v.v thêm mệt nè.

HNT24681

Well-Known Member

Trên kênh này toàn film xưa cũ lắc lơ, thích xem film lẻ HD kiểu này sao k mua 1 cái HDD và HD Player cắm vào TV xem cho thoải mái, cứ phải canh me giờ chiếu, quảng cáo v.v thêm mệt nè.

Cụ lói chỉ được cái chuận :D Em chạ bao giờ động đến mấy cái này :)); thích xem thì lên hdvietnam down về, buổi tối tắt hết điện đi rồi khoanh chân bắt đầu xem. Thế mới là thưởng thức hát dê, xem trên live TV em thấy nó cứ tạm bợ kiểu gì, mà lại ko chủ động thời gian

Các bác dùng VTC-HD dạo này có thấy hiện tượng kênh HBO-HD bị hiện tượng giật hình,khựng hình ,hiện tượng giật hình,khựng hình này chỉ bị nhẹ,xảy ra rất nhanh nhưng khổ nỗi là nó cứ lặp đi lặp lại liên tục khoảng 1-2 phút là bị ,phải để ý kỹ mới thấy .Xem rất ức chế , trước đây không bị như thế . Ngoiài ra một vài ngày gần đây kênh ESPN_HD bị vỡ hình kiểu như xem đĩa bị xước . Loại trừ khả năng do thời tiết vì những ngày mình kiểm tra và xem là những ngày nắng ráo không ảnh hưởng gì đến tín hiệu,cột tín hiệu trên đầu thu hiển thị 85%,Cột phẩm chất hiển thị 95%, các kênh HD khác xem bình thường không bị giật hay khựng hình gì cả . Mình dùng đầu thu VTC-HD05 và tivi Plasma LG PG-250 . Xin hỏi có bác nào bị hiện tượng như vậy không ?

Cụ lói chỉ được cái chuận :D Em chạ bao giờ động đến mấy cái này :)); thích xem thì lên hdvietnam down về, buổi tối tắt hết điện đi rồi khoanh chân bắt đầu xem. Thế mới là thưởng thức hát dê, xem trên live TV em thấy nó cứ tạm bợ kiểu gì, mà lại ko chủ động thời gian

em thì ngược lại với bác. Nói chung là em muốn xem phim nào, chỉ cần có biết tên phim là gần như là có dc bản HD tuy nhiên em lại thích xem tự nhiên trên TV. Chả hiểu sao lại thế!

thanhloc7

Member

Em thì vừa xem mà vẫn xó phụ đề đầy đủ mà

quanglh73bg

Active Member

Vừa kiểm tra lại cũng chưa thấy có phụ đề mặc dù kênh SD vẫn có đầy đủ (cùng nội dung)

quanglh73bg

Active Member

Đã có phụ đề trở lại rồi (đang chiếu Cướp Biển Caribe)

Lambn

Member

Các bác dùng VTC-HD dạo này có thấy hiện tượng kênh HBO-HD bị hiện tượng giật hình,khựng hình ,hiện tượng giật hình,khựng hình này chỉ bị nhẹ,xảy ra rất nhanh nhưng khổ nỗi là nó cứ lặp đi lặp lại liên tục khoảng 1-2 phút là bị ,phải để ý kỹ mới thấy .Xem rất ức chế , trước đây không bị như thế . Ngoiài ra một vài ngày gần đây kênh ESPN_HD bị vỡ hình kiểu như xem đĩa bị xước . Loại trừ khả năng do thời tiết vì những ngày mình kiểm tra và xem là những ngày nắng ráo không ảnh hưởng gì đến tín hiệu,cột tín hiệu trên đầu thu hiển thị 85%,Cột phẩm chất hiển thị 95%, các kênh HD khác xem bình thường không bị giật hay khựng hình gì cả . Mình dùng đầu thu VTC-HD05 và tivi Plasma LG PG-250 . Xin hỏi có bác nào bị hiện tượng như vậy không ?

cái đấy là do đầu dây LNB của bạn tiếp xúc kém thôi...xoáy cho chặt vào nhé

Lambn

Member

em thì ngược lại với bác. Nói chung là em muốn xem phim nào, chỉ cần có biết tên phim là gần như là có dc bản HD tuy nhiên em lại thích xem tự nhiên trên TV. Chả hiểu sao lại thế!

bạn nói như đúng rồi...TV bao giờ chẳng phải chiếu sau...chẳng nhẽ phim chiếu rạp xong là hết à nó còn phải ra DVD, HDVD nữa chứ chán 1 hồi thì nó mới lên HBO

quanganh_08

Active Member

Chắc bác ko phải dân DVB rồi!Đây là box Truyền hình HDTV bác nhé!Down fim về xem thì còn nói j`là DVB nữa bác :))

dhpaul

Well-Known Member

Phần lớn các bác sinh hoạt trong hdvietnam rất ghiền phim ảnh nên đầu tư vào HDDbox là hợp lý, chứ như em 5 thì 10 họa mới xem 1 phim thì mua làm gì cho phí của, xem TV là được rồi =))

PhonePDA91

Ghét nhất bọn này cái kênh Discovery World HD thích nhất thì không bao giờ nó thèm dịch, chán !!!

bạn nói như đúng rồi...TV bao giờ chẳng phải chiếu sau...chẳng nhẽ phim chiếu rạp xong là hết à nó còn phải ra DVD, HDVD nữa chứ chán 1 hồi thì nó mới lên HBO

sau thì sau nhưng ko có thời gian xem. Lúc nào rồi ngồi hứng xem TV thì may ra mới xem dc thôi!

Bên trên