Kênh Star Sports đổi tên thành kênh Fox Sports 2

Ðề: Kênh Star Sports đổi tên thành kênh Fox Sports 2

Các bác làm gì mà lo mất kênh, trước giờ gói kênh này ở VN vẫn như thế, không thêm không bớt gì cả, nhìn về quá khứ lúc còn ESPN StarSports ở vùng VN cũng chỉ có StarSports; ESPN & ESPN|HD, 2 kênh ESPN này phát nội dung như nhau (như VTV3), thành ra là chỉ có 2 kênh...
Sau chuyển Fox International và đổi tên thành FoxSports thì gói kênh cũng như thế, vùng VN cũng có StarSports; FoxSports & FoxSports Plus, cơ bản là FoxSports Plus phát chuẩn HD của các nội dung HOT trên StarSports và FoxSports... thành thử ra chúng ta vẫn có 2 kênh :))

Tóm lại...bây giờ đổi tên nữa thì các bác không bị thiếu hay mất kênh nào cả :))

Em phân giải thế không biết có đúng không nữa, sai thì bỏ qua cho em nhá :D

sai mà bác, ESPN HD cũ có lịch phát sóng khác ESPN, Fox Sports Plus cũng có lịch phát sóng khác Fox Sports cũ, như vậy vẫn đc tính là 3 kênh. Còn bây giờ là Fox Sports HD có lịch y hệt Fox Sports, có nghĩa là chúng ta k đc xem nội dung của Fox Sports 2 bằng HD như trc đây Fox Sports Plus phát cả nội dung của Fox Sports và STAR Sports, suy ra là chúng ta mất 1 kênh bác ạ, tạm thời là thế

Ðề: Re: Kênh Star Sports đổi tên thành kênh Fox Sports 2

Đề nghị 1 số bác nói cho đúng kênh FoxSport là kênh FoxSport (chúng ta ngầm hiểu là kênh 1 chứ đừng có mà gọi là FoxSport 1 (HD)) ko phải FoxSport 1 đâu nhé cách hiểu ngầm của chúng ta thôi

The Official TV Listings for FOX SPORTS, FOX SPORTS PLUS HD, FOX SPORTS NEWS, STAR Sports, STAR Cricket, ESPN

này thì đề nghị, tớ cũng đề nghị lại bác là cái kênh của người ta từ sports là có 's' số nhiều nhé, cả dấu cách nữa: Fox Sports, Fox Sports 2, Fox Sports 3

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Kênh Star Sports đổi tên thành kênh Fox Sports 2

này thì đề nghị, tớ cũng đề nghị lại bác là cái kênh của người ta từ sports là có 's' số nhiều nhé, cả dấu cách nữa: Fox Sports, Fox Sports 2, Fox Sports 3

E dốt tiếng Anh ko biết chia động từ bác ạ =)) Sport số nhiều vs số ít nghĩa nó có khác vs "thể thao" ko hả bác =))
P/s: E viết thế cho nhanh vì dùng unikey nó có dấu sắc chứ ngày nào em chả vào web nó để nghe ngóng thông tin cho các bác ;))

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Kênh Star Sports đổi tên thành kênh Fox Sports 2

Các bác làm gì mà lo mất kênh, trước giờ gói kênh này ở VN vẫn như thế, không thêm không bớt gì cả, nhìn về quá khứ lúc còn ESPN StarSports ở vùng VN cũng chỉ có StarSports; ESPN & ESPN|HD, 2 kênh ESPN này phát nội dung như nhau (như VTV3), thành ra là chỉ có 2 kênh...
Sau chuyển Fox International và đổi tên thành FoxSports thì gói kênh cũng như thế, vùng VN cũng có StarSports; FoxSports & FoxSports Plus, cơ bản là FoxSports Plus phát chuẩn HD của các nội dung HOT trên StarSports và FoxSports... thành thử ra chúng ta vẫn có 2 kênh :))

Tóm lại...bây giờ đổi tên nữa thì các bác không bị thiếu hay mất kênh nào cả :))

Em phân giải thế không biết có đúng không nữa, sai thì bỏ qua cho em nhá :D

Cái thời còn ESPN vs ESPN HD nội dung nó khác nhau đó bác.lúc ESPN bán cho FOX thì nội dung FOX Sports vs FOX Sports Plus HD mới giống nhau y hệt thôi hihi.

Còn cách hiểu của bác về vụ đổi tên kênh này thì giống em.Tiếc là mất FOX Sports 3 (HD) bác nhỉ em nghe nói kênh chuyên về đấm bốc và thể thao tốc độ như kênh Super Sport 2 của Nam Phi ngày xưa thời VTC còn phát lậu ý

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Kênh Star Sports đổi tên thành kênh Fox Sports 2

E dốt tiếng Anh ko biết chia động từ bác ạ =)) Sport số nhiều vs số ít nghĩa nó có khác vs "thể thao" ko hả bác =))
P/s: E viết thế cho nhanh vì dùng unikey nó có dấu sắc chứ ngày nào em chả vào web nó để nghe ngóng thông tin cho các bác ;))

hiện tại trong các nhà đài ở vn e mới thấy có a HCATV và ONETV phát luôn cả kênh Foxsports 2HD

nhocgary

Hehe K+ không bít có nên thay đổi và quy hoạch lại tên kênh không nhỉ, thấy nội dung giờ tùm lum quá, kênh nào cũng như kênh nào ấy. Theo em thì nên chia lại làm 10 kênh:
K+ SPORTS (SD,HD): Kênh chuyên về bóng đá
K+ SPORTS 2 (SD,HD): Kênh chuyên thể thao mạo hiểm, đua xe, đấm bốc
K+ MOVIES (SD,HD): Kênh chuyên về phim điện ảnh
K+ WORLD (SD, HD): Kênh chuyên về các chương trình giải trí, talkshow
K+ SERIES (SD,HD): Kênh chuyên về phim dài tập (Em thấy mảng này trên K+ rất mạnh).

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Kênh Star Sports đổi tên thành kênh Fox Sports 2

Cái thời còn ESPN vs ESPN HD nội dung nó khác nhau đó bác.lúc ESPN bán cho FOX thì nội dung FOX Sports vs FOX Sports Plus HD mới giống nhau y hệt thôi hihi.

Còn cách hiểu của bác về vụ đổi tên kênh này thì giống em.Tiếc là mất FOX Sports 3 (HD) bác nhỉ em nghe nói kênh chuyên về đấm bốc và thể thao tốc độ như kênh Super Sport 2 của Nam Phi ngày xưa thời VTC còn phát lậu ý

Không biết tương lai có phát không nữa

tan_huy_93

Well-Known Member

sai mà bác, ESPN HD cũ có lịch phát sóng khác ESPN, Fox Sports Plus cũng có lịch phát sóng khác Fox Sports cũ, như vậy vẫn đc tính là 3 kênh. Còn bây giờ là Fox Sports HD có lịch y hệt Fox Sports, có nghĩa là chúng ta k đc xem nội dung của Fox Sports 2 bằng HD như trc đây Fox Sports Plus phát cả nội dung của Fox Sports và STAR Sports, suy ra là chúng ta mất 1 kênh bác ạ, tạm thời là thế

Tóm lại, gói kênh cho vùng Việt Nam phải bộ 6 kênh mới đủ kênh à :))

Hehe K+ không bít có nên thay đổi và quy hoạch lại tên kênh không nhỉ, thấy nội dung giờ tùm lum quá, kênh nào cũng như kênh nào ấy. Theo em thì nên chia lại làm 10 kênh:
K+ SPORTS (SD,HD): Kênh chuyên về bóng đá
K+ SPORTS 2 (SD,HD): Kênh chuyên thể thao mạo hiểm, đua xe, đấm bốc
K+ MOVIES (SD,HD): Kênh chuyên về phim điện ảnh
K+ WORLD (SD, HD): Kênh chuyên về các chương trình giải trí, talkshow
K+ SERIES (SD,HD): Kênh chuyên về phim dài tập (Em thấy mảng này trên K+ rất mạnh).

đồng chí nhocgary này có vẻ có nhiều ý tưởng về quy hoạch kênh :-ss thấy lập mấy topic về kênh mới rồi quy hoạch lại kênh VTC mà hình như toàn từ trong đầu bác ý mà ra :-ss

Hover

Member

Nhưng vấn đề là sai khác một chút thôi, những nội dung hay nhất nếu đều chiếu được trên kênh 1 thì coi như không mất nội dung gì cả.

Trừ một vài trường hợp hiếm hoi như hồi trước có lần F1 và chung kết Wimbledon cùng live một lúc thì kênh Plus cũng chỉ phát F1 thôi, hết thì mới đổi ngay sang Tennis (2 kênh SD thì chiếu song song), trong trường hợp phải đổi thế này thì bây giờ sẽ mất nếu chỉ có một kênh HD vì nó sẽ không đổi như thế nữa mà phát song song trên 2 kênh HD.

Nói chung là không mất mát nhiều lắm vì bây giờ xem FoxSports cũng đâu có nhiều như thời ESPN Star 7-8 năm trước :(.

Hình như khác nhau một chút mà, ít nhất là trong trường hợp 2 kênh FoxSports live cùng lúc như mình nói ở trên.
Mà giờ cũng chả mở kênh SD ra xem mấy nên chẳng để ý lắm, trừ khi là có 2 cái live cùng lúc thôi.

Mainboard

Member
Ðề: Re: Kênh Star Sports đổi tên thành kênh Fox Sports 2

Nó có 3 kênh FoxSport(HD), FoxSport2(HD), FoxSport3(HD) (giống VTV nó cũng phát song song cả 2 chuẩn SD và HD)
Tại VN SD có FoxSport, StarSport thì chuyển thành FoxSport2 còn HD thì Fox Sport Plus HD sẽ chuyển thành FoxSport HD thế thôi

Rút ra 1 điều là kênh FoxSport và kênh FoxSport HD có nội dung trùng nhau như kiểu VTV3 và VTV3HD ý
P/s:rút ra kết luận là "bình mới nhưng rượu vẫn cũ" bản chất chẳng có gì thay đổi (trước đây kênh FoxSport với kênh FoxSport Plus HD có nội dung giống nhau còn giề )

Đề nghị 1 số bác nói cho đúng kênh FoxSport là kênh FoxSport (chúng ta ngầm hiểu là kênh 1 chứ đừng có mà gọi là FoxSport 1 (HD)) ko phải FoxSport 1 đâu nhé cách hiểu ngầm của chúng ta thôi

Tại VN tôi xin nhắc lại 1 lần nữa là ko có FoxSport 3 (HD) đâu nhé còn FoxSport 2 chỉ có SD thôi ko có HD.Đừng có mà mơ mộng linh tinh làm gì cho mệt vẫn như thế thôi "bổn cũ soạn lại" trên lịch phát sóng trên Web:foxsportasia.com vùng VN vẫn có ghi FoxSport3 là ko đúng đâu nhé đừng có mơ

The Official TV Listings for FOX SPORTS, FOX SPORTS PLUS HD, FOX SPORTS NEWS, STAR Sports, STAR Cricket, ESPN

T nghĩ rằng kênh FoxSport 3 (HD) sẽ lên sóng tại thị trg` VN ở 1 thời điểm tương lai :D khi các đài TH trả tiền đàm phán vs FOX về việc mua kênh này.Rồi sau khác có hết 3 kênh nhưng bây h mới chỉ dừng lại như thông báo của t trên đây
Không dám đâu "All-New Fox Sports Network" phải có đủ 3 kênh ở các thị trường chuyển đổi đâu thấy có dòng chữ ngoại lệ nào, tại mấy ông VN có vấn đề gì đó thôi.
Có thể giá bản quyền mới cao hơn với 3 kênh song song SD/HD nên chỉ mua bản quyền 2 kênh chương trình thôi.
Suy đoán tiếp theo có thể chỉ lấy 3 kênh HD 16:9 phát luôn SD cho gói thường.
Trước mắt là khỏi coi toàn bộ Nascar với MotoGP và đua thử, phân hạng F1 nhé.

Em lại rảnh rỗi ngồi thu hình lại quảng cáo của kênh FOX Sports mới nè các bác

[video=youtube;6Nls36Q7vfY]https://www.youtube.com/watch?v=6Nls36Q7vfY[/video]

Em thấy là có vẻ lần này FOX International Channels họ sẽ phân bổ nội dung tách biệt rõ ràng hơn trước nhiều đó, nên là có những môn thể thao hay ho như đua xe, em đoán là sẽ vô cùng hiếm hoi trên kênh 1. :((
Ví dụ như giải Moto GP ở Czech sẽ chỉ phát ở kênh 3 8-X

Mainboard

Member

Ai có link hay thu lại chương trình Lauch Special hôm qua không?

tan_huy_93

Well-Known Member

Em xem trên Wikipedia, các vùng khác cũng đâu đủ 3 kênh SD/HD đâu các bác nhỉ...

pviethuy

Member

Mình thấy thất vọng quá các Bác. Trên VTC cuối tuần xem còn xem được đua xe F1 và Moto GP nhưng này kênh foxsports đã qui hoạch lại nền không còn nữa. Bó tay thằng VTC

tan_huy_93

Well-Known Member

F1 Vòng đua ở Bỉ LIVE trên FoxSports|HD các bác nhờ :))

em_ne_anh

Member

em đang xài SCTV HD đang hóng tối nay kg biết có xem F1 được tại cái kênh số 202 kg nữa, trước đây nó là Fox plus HD, mấy hôm nay kg để ý lắm. à sẵn đây có bác nào cho em biết là kênh BongDa HD ( bị cắt trên SVTC HD) giờ muốn cai HD thì xem trên hệ thống nào vậy ( Đừng báo em là lắp K+) - chỗ em chỉ có mỗi SCTV

em đang xài SCTV HD đang hóng tối nay kg biết có xem F1 được tại cái kênh số 202 kg nữa, trước đây nó là Fox plus HD, mấy hôm nay kg để ý lắm. à sẵn đây có bác nào cho em biết là kênh BongDa HD ( bị cắt trên SVTC HD) giờ muốn cai HD thì xem trên hệ thống nào vậy ( Đừng báo em là lắp K+) - chỗ em chỉ có mỗi SCTV

có mỗi cáp SCTV còn hỏi =)) tự trả lời luôn rồi đó

tan_huy_93

Well-Known Member

K+ nó đâu phải cần có cáp đến mới lắp được như SCTV hay VTVCab đâu bác, cứ chỗ nào lắp chảo được là lắp K+ được :))

Bên trên