Keyboard, mouse nào đa năng, tiện lợi?

technoki

Công việc của mình thường rất hay di chuyển, có khi ngồi ở công ty hoặc quán cafe để tranh thủ làm việc mà chuột của mình thí kén bàn, xài được ở bàn gỗ thì lại không xài được ở bàn kim loại. Cộng với việc di chuyển nhiều nên việc mang vác theo laptop cả ngày cũng hơi nhọc, chỉ muốn mang theo 1 cái tablet thôi. Vì vậy, mình đang rất muốn mua 1 bàn phím và chuột xài kèm với cả laptop và tablet, nói chung là đa năng và linh động để phù hợp với người hay di chuyển như mình. Bạn nào đang gặp trường hợp như mình xin cho vài lời khuyên.

martador

Ðề: Keyboard, mouse nào đa năng, tiện lợi?

Trước mình có mua 1 cái bàn phím Luxepad 9100 của Genius , kết nối Bluetooth khá nhỏ gọn . bạn tham khảo thử xem .

Akai747

Sài cho cả laptop và tablet thì chắc chắn phải là bàn phím và chuột không dây rồi. Có rất nhiều loại để bác lựa chọn, từ thượng vàng đến hạ cám.

ngô hạ

Mình đang sài nguyên bộ Logitech gồm bàn phím K480 và chuột M337, không dây, kết nối được nhiều thiết bị rất tiện lợi. Sài đã lắm, nói chung đây là bộ bàn phím + chuột khiến mình thích thú và hài lòng nhất từ trước đến giờ.

ngô hạ

Trước mình có mua 1 cái bàn phím Luxepad 9100 của Genius , kết nối Bluetooth khá nhỏ gọn . bạn tham khảo thử xem .

Cái này cũng được, nhưng thiết kế không đẹp lắm, với lại thấy nhiều bạn chê không được bền.

technoki

Bác cho mình vài gợi ý đi, mình không quan tâm nhiều đến giá, miễn sao đừng mắc quá và ko đúng giá trị của sản phẩm. Mình sẵn sàng chi nhiều tiền để sử dụng sản phẩm tốt thật sự.

technoki

Logitech của nước nào vậy bạn? Bộ keyboard + mouse bạn giới thiệu giá bao nhiêu, sài tốt chứ?

aromat

Active Member

Chào bạn. Tôi không đi ra ngoài nhiều, nhưng một khi đã có việc thì rất ghét mang vác nhiều thứ, càng tinh giản càng tốt. Chính vì thế, tôi chỉ sắm cái laptop nhẹ là vừa đủ dùng. Ban đầu, tôi cũng nghĩ đến việc mua bàn phím và chuột như bạn. Nhưng rồi lại thấy lích kích nên quyết tâm chỉ sử dụng bàn phím và bàn rê của máy tính xách tay. Lúc mới dùng thì còn chưa quen lắm, nhưng chỉ một thời gian sau, tôi đã thao tác thành thạo và không hề có ý định dùng chuột hay bàn phím rời nữa. Ngoài ra, với người không thích mang đồ đạc lỉnh kỉnh như tôi (và chắc là cả bạn nữa) sẽ cảm thấy vô cùng thích thú và tiện lợi vì đã loại bỏ thêm được hai thứ mà trước đây cứ nghĩ là không thể. Tôi biết những gì viết ra đây là ngược với câu hỏi của bạn. Nhưng, hãy cứ thử xem.

lonelystar123

Re: Ðề: Keyboard, mouse nào đa năng, tiện lợi?

Chào bạn. Tôi không đi ra ngoài nhiều, nhưng một khi đã có việc thì rất ghét mang vác nhiều thứ, càng tinh giản càng tốt. Chính vì thế, tôi chỉ sắm cái laptop nhẹ là vừa đủ dùng. Ban đầu, tôi cũng nghĩ đến việc mua bàn phím và chuột như bạn. Nhưng rồi lại thấy lích kích nên quyết tâm chỉ sử dụng bàn phím và bàn rê của máy tính xách tay. Lúc mới dùng thì còn chưa quen lắm, nhưng chỉ một thời gian sau, tôi đã thao tác thành thạo và không hề có ý định dùng chuột hay bàn phím rời nữa. Ngoài ra, với người không thích mang đồ đạc lỉnh kỉnh như tôi (và chắc là cả bạn nữa) sẽ cảm thấy vô cùng thích thú và tiện lợi vì đã loại bỏ thêm được hai thứ mà trước đây cứ nghĩ là không thể. Tôi biết những gì viết ra đây là ngược với câu hỏi của bạn. Nhưng, hãy cứ thử xem.

Mình cũng đồng ý với nhận định của bạn, xét về tính di động thì không bàn phím, không chuột mới là giải pháp tối ưu nhất.

lonelystar123

Mình đang sài nguyên bộ Logitech gồm bàn phím K480 và chuột M337, không dây, kết nối được nhiều thiết bị rất tiện lợi. Sài đã lắm, nói chung đây là bộ bàn phím + chuột khiến mình thích thú và hài lòng nhất từ trước đến giờ.

Cho xin 500 hình ảnh đi, hàng Logitech thì nhiều chủng loại lắm, từ thượng vàng đến hạ cám chẳng thiếu.

Haiau_com

Member

Bây giờ có bàn phím không dây đi kèm chuột cảm ứng của Logitech hoặc Rappoo cũng khá là tiện dụng đó. Bạn thử nghiên cứu xem.

technoki

Bây giờ có bàn phím không dây đi kèm chuột cảm ứng của Logitech hoặc Rappoo cũng khá là tiện dụng đó. Bạn thử nghiên cứu xem.

Bàn phím không dây kèm bàn rê chuột à? Em ghét dùng kiểu đó lắm, vẫn thích kiểu truyền thống hơn.

ngô hạ

Ðề: Re: Keyboard, mouse nào đa năng, tiện lợi?

Logitech của nước nào vậy bạn? Bộ keyboard + mouse bạn giới thiệu giá bao nhiêu, sài tốt chứ?

Logitech là hãng công nghệ nổi tiếng của Thụy Sĩ, nên chất lượng thì miễn bàn rồi. Bộ này sài cực ngon, bác cứ lên mạng mà xem review.

ngô hạ

Đồng ý với bác, đó là giải pháp tuyệt vời nhất, nhưng tiếc là công nghệ hiện tại chưa thể đáp ứng, thử tưởng tượng đến việc phải soạn thảo 1 cái Hợp Đồng, hay đơn giản chỉ là viết 1 cái email dài bằng bàn phím ảo thì cũng đã oải lắm rồi. Cơ bản em vẫn thích có các phụ kiện để sử dụng khi cần.

Akai747

Ðề: Re: Keyboard, mouse nào đa năng, tiện lợi?

Bác cho mình vài gợi ý đi, mình không quan tâm nhiều đến giá, miễn sao đừng mắc quá và ko đúng giá trị của sản phẩm. Mình sẵn sàng chi nhiều tiền để sử dụng sản phẩm tốt thật sự.

Bác vào website mấy thương hiệu lớn mà xem, đủ loại cho bác chọn. Một số hãng uy tín: Logitech, Genius, Microsoft, Gygabyte,...

Akai747

Bác nói cũng đúng mà cũng sai. Chẳng ai thích phải mang vác nhiều thứ khi đi ra ngoài. Nhưng nếu ở nhà, ở văn phòng hoặc công việc cần soạn thảo văn bản nhiều thì phụ kiện là thứ đương nhiên phải có. Bác cứ thử ngồi đánh 1 trang word bằng bàn phím ảo điện thoại hay máy tính bảng thì hiểu ngay phụ kiện quan trọng thế nào. Khi nào hệ thống bộ gõ có thể nhận chính xác giọng nói thì chuyện bác nói sẽ thành sự thật 100% :)

technoki

Re: Ðề: Re: Keyboard, mouse nào đa năng, tiện lợi?

Logitech là hãng công nghệ nổi tiếng của Thụy Sĩ, nên chất lượng thì miễn bàn rồi. Bộ này sài cực ngon, bác cứ lên mạng mà xem review.

Keyboard Logitech K480 đó có bán chính hãng ở Việt Nam không? Giá bao nhiêu vậy bác?

technoki

Re: Ðề: Re: Keyboard, mouse nào đa năng, tiện lợi?

Bác vào website mấy thương hiệu lớn mà xem, đủ loại cho bác chọn. Một số hãng uy tín: Logitech, Genius, Microsoft, Gygabyte,...

Vì có nhiều thương hiệu, nhiều sản phẩm quá nên em mới cần mọi người góp ý xem cái nào sài tốt, hợp lý với nhu cầu của em :)

Thanh Vinh

Tớ cũng đang sài Logitech K480 mua bên Amazon xách tay về. Nói chung là sài tốt, trải nghiệm rất ok. Với lại thêm điểm cộng là thiết kế đẹp, bố cục phím bấm hợp lý nên gõ nhanh và chính xác.

Bên trên