Khai báo và đăng ký thành viên HD Vĩnh Phúc

jumpy

Well-Known Member
Ðề: HD Vĩnh Phúc -> Chắc tui là người đầu tiên ^^

OK, đã liên lạc được với bác yellowriver và một số bác nữa, come on..come on..

0986686958

Active Member

vậy là cũng được vài mem rồi, chiều nay ông bạn kinh doanh máy tính ở VY nhà ta có gọi hỏi thăm......kết quả là chuẩn bị có thêm khoảng 4 mem nữa ( độ chơi cũng tương đối ''giữ'') chủ nhật alô nhé mọi người!

yellowriver

Banned

E kêu gọi bên hội Audio cũng có 3,4 mem.

0986686958

Active Member

đã tạm ổn, off thôi anh em. hôm trước mình đổi sang em projector Epson 8350(35chai), hôm nay sau 1 ngày chiến đấu (tranh giành:D 58chai xuống còn 45chai) và kết quả là đã cưới được em amply Pioneer SC-LX73 roài. giờ nhìn lại 7.1 em polkaudio lại thấy mèng quá:(. đợi chủ nhật anh em vào chém gió!

jumpy

Well-Known Member

Chúc mừng bác Huy đã cưới được vợ mới, bác setup em nó cẩn thận vào để CN ae vào chém gió nhé.

yellowriver

Banned

Chúc mừng bác Huy có đồ ngon.
Các bác xem kế hoạch thời gian cụ thể như nào thì up lên đây để anh em rõ nhé.

0986686958

Active Member

thấy dân tình ca ngợi em tvix xroid A1 quá trời, đánh liều lấy 1 em về...sau 1 hồi thẩm định thật sự không hề ưng ý về chất lượng âm thanh cho lắm. (không nói hình ảnh vì em nó sài chip sigma 8657), tiếng bass vỡ tan tành, không hề chắc, sâu (uy lực) và có ''hồn'' như chip realtek của em slim S1...buồn quá, anh em trong hồi có ai đã sài qua em S1 thì cho chút đánh giá với nhé! thanks.

yellowriver

Banned

Hay mặc định volume bị to làm vỡ tiếng nhỉ. Chip sigma em hay để mức 0, realteck thì để 25/30.

Chỉnh sửa lần cuối:

0986686958

Active Member

chuẩn luôn Giang ơi.....chốt lại 1 câu: sigma chỉ được hình ảnh, âm thanh thì quá sáng, âm bass thiếu (không có ''hồn). âm sáng quá nhiều nên nghe nhạc và xem phim đều bị ''chói'', xem phim chiến tranh sẽ không thấy hết được sức nặng của tiếng mìn nổ......

ngoctamvp

Member

điểm danh cái nào Tâm 59 tích sơn vĩnh yên-VP 0912.979.610 đã gặp mặt qua mấy anh em hấy bác HUY khiếp quá.cho chức chủ hội. tôi dạo này thiêng về 3D nhiều lên film HD lại ít quan tâm hic đang mong được ngang ngửa cùng ông huy ở tam dảo đây .không biết có theo kịp không hic.

phidiepdan

Chưa bao giờ chơi HDplayer nên có câu hỏi cho các bác là: chip thì liên quái gì đến audio nhỉ?
các bác dùng receive giải mã âm thành thì HDplayer nó chỉ làm nhiệm vụ passthrough audio mà ko giải mã.
khuyên các bác một câu hơi chuối là nên chuyển qua chơi HTPC nó mới có nhiều cái để nghịch tính năng là ko giới hạn, giao diện cực đỉnh!
HDPlayer quanh đi quẩn lại chỉ có vài chức năng chán phèo và chíp con nào mạnh thì được 1Ghz mà lại một nhân, chip PC giờ con nào mèng nhất cũng là 2 nhân mà tốc độ bèo bọt 3ghz
hơn nữa tính năng thì không có sức mà phá :D
đôi lời chém gió cùng các bác!

jumpy

Well-Known Member

Vẫn khác đấy bác ợ, đó là lý do mà vì sao con card âm thanh hàng hiệu lại cho ra thứ âm thanh lôi cuốn hơn con sound ôm bô dù cả 2 cùng xuất âm thanh qua đường SPDIF cho ampli xử lý.

Bác Huy ơi hôm trước off có vui không, em tiếc quá bận việc gia đình không tham gia được , hic hic

phidiepdan

đã tạm ổn, off thôi anh em. hôm trước mình đổi sang em projector Epson 8350(35chai), hôm nay sau 1 ngày chiến đấu (tranh giành:D 58chai xuống còn 45chai) và kết quả là đã cưới được em amply Pioneer SC-LX73 roài. giờ nhìn lại 7.1 em polkaudio lại thấy mèng quá:(. đợi chủ nhật anh em vào chém gió!
Mạn phép bác cho em được đưa ra mấy cái nhận xét về Rạp chiếu phim tại gia của bác nhé:
Chúc mừng bác có bộ Home Theater quá đẹp: đẹp từ phòng chiếu cho đến rèm cửa rèm màn chiếu, từ máy chiếu cho tới loa đều cực đỉnh cả.
nhưng em thấy vẫn có một vài vấn đề như thế này:
1. Loa thì bác chơi công nghệ 7.1 (DTS-HD) là đỉnh nhất trong âm thanh rạp chiếu phim tại gia roài, nhưng cách bố trí loa của bác có vẻ chưa ổn sát vị trí ngồi xem quá. em đưa ra cách bố trí của loa 5.1 xem có giúp gì được 7.1 của bác ko!
http://up.anhso.net
Theo quan điểm của em thì âm thanh bác chỉ cần chọn bộ loa nó ghép tốt với nhau, không cần phải chơi khủng quá. bởi âm thanh phim là nó hòa nhịp với nhau chứ không cần nó mạnh tới mức đánh rựng tóc gáy người xem (mà ở đây chủ yếu là gấu và F1 nhà bác, đối tượng này em thấy thích nhẹ nhàng, còn âm thanh khủng chắc chỉ dùng để trình diễn khi có mấy ông bạn về nhà cùng thưởng thức phim, nhưng em đoán là cả năm chắc có 1 vài lần thôi, còn chủ yếu là phục vụ vợ con phải ko?)
2. Bác chơi công nghệ máy chiếu cũng là quá đỉnh trong hệ thống xem phim ở nhà roài, nhưng nếu bác đã bỏ ra 35 chai thì theo quan điểm của em là tậu con máy chiếu chơi được 3D thì quá là mỹ mãn, em thấy có mấy dòng máy chiếu Optoma chơi 3D mà cũng trong tầm tiền đó.
3. bác chơi HDplayer chỉ mang đến sự tiện dụng, cắm là chạy ko phải tùy chỉnh nhiều nhưng ngược lại là không có nhiều trò để vọc như HTPC giao diện đẹp, sau khi cài đặt sử dụng đơn giản chẳng kém gì HDplayer, em xin khoe mấy cái giao diện của HTPC mà đến đứa cháu 7 tuổi của em nó có thể mở nhoay nhoáy chỉ cần hướng dẫn nó đúng 1 lần:
http://up.anhso

Chỉnh sửa lần cuối:

yellowriver

Banned

Mọi hôm đang coi nhà bác Huy hay thì mất điện, làm anh em chưa kịp thưởng thức hết. Hihi.

Chỉnh sửa lần cuối:

0986686958

Active Member

Mạn phép bác cho em được đưa ra mấy cái nhận xét về Rạp chiếu phim tại gia của bác nhé:
Chúc mừng bác có bộ Home Theater quá đẹp: đẹp từ phòng chiếu cho đến rèm cửa rèm màn chiếu, từ máy chiếu cho tới loa đều cực đỉnh cả.
nhưng em thấy vẫn có một vài vấn đề như thế này:
1. Loa thì bác chơi công nghệ 7.1 (DTS-HD) là đỉnh nhất trong âm thanh rạp chiếu phim tại gia roài, nhưng cách bố trí loa của bác có vẻ chưa ổn sát vị trí ngồi xem quá. em đưa ra cách bố trí của loa 5.1 xem có giúp gì được 7.1 của bác ko!
Up.Anhso.net - Tiện ích up ảnh miễn phí, không cần đăng ký!
Theo quan điểm của em thì âm thanh bác chỉ cần chọn bộ loa nó ghép tốt với nhau, không cần phải chơi khủng quá. bởi âm thanh phim là nó hòa nhịp với nhau chứ không cần nó mạnh tới mức đánh rựng tóc gáy người xem (mà ở đây chủ yếu là gấu và F1 nhà bác, đối tượng này em thấy thích nhẹ nhàng, còn âm thanh khủng chắc chỉ dùng để trình diễn khi có mấy ông bạn về nhà cùng thưởng thức phim, nhưng em đoán là cả năm chắc có 1 vài lần thôi, còn chủ yếu là phục vụ vợ con phải ko?)
2. Bác chơi công nghệ máy chiếu cũng là quá đỉnh trong hệ thống xem phim ở nhà roài, nhưng nếu bác đã bỏ ra 35 chai thì theo quan điểm của em là tậu con máy chiếu chơi được 3D thì quá là mỹ mãn, em thấy có mấy dòng máy chiếu Optoma chơi 3D mà cũng trong tầm tiền đó.
3. bác chơi HDplayer chỉ mang đến sự tiện dụng, cắm là chạy ko phải tùy chỉnh nhiều nhưng ngược lại là không có nhiều trò để vọc như HTPC giao diện đẹp, sau khi cài đặt sử dụng đơn giản chẳng kém gì HDplayer, em xin khoe mấy cái giao diện của HTPC mà đến đứa cháu 7 tuổi của em nó có thể mở nhoay nhoáy chỉ cần hướng dẫn nó đúng 1 lần:
Sedo Domain Parking - Sedo GmbH

khổ thân em quá Bác ơi, dàn cũng tạm được mà không gian lại hơi chật 4.5 x 4.5 (vuông) nên kê đồ hơi khó, em chọn polkaudio cũng chính bởi diện tích hạn chế và cách sắp xếp các loa như Bác nói ở trên. kê cách tường 1M sẽ lý tưởng hơn cho tất cả các loa (tránh hiện tượng dội âm) nhưng rất may mấy anh em nhà polkaudio các loa từ front,cen,SR,SRB tất cả các loa ở lỗ thông hơi đều có chóp nón (âm thanh được cộng hưởng đều đa hướng ngay tại lỗ thông hơi) vì vậy cho dù có kê sát tường cũng không ảnh hưởng nhiều đến chất lượng âm thanh (hiện tượng dội âm gần như là rất nhỏ thậm chí không phát hiện thấy). trong khi tai em cũng chưa thật sự tốt nên cũng chưa nghe được tiếng dội của âm thanh trong phim khi có hiệu ứng của SR và SRB (em đã bắn sơn sần 3 mặt + trần, trừ mặt chiếu vì em treo rèm và màn chiếu). rất mong được sớm mời bác qua nhà cùng anh em trong hội thẩm âm lại và đóng góp ý kiến thêm để em hoàn thiện hơn bộ nghe nhìn. thanks!

Hôm vừa rồi có off cùng mấy anh em trong hội đến 4h sáng...^.^ phải nói là rất rất vui vì sự nhiệt tình của anh em! phát huy hơn nữa anh em nhé...

phidiepdan

khổ thân em quá Bác ơi, dàn cũng tạm được mà không gian lại hơi chật 4.5 x 4.5 (vuông) nên kê đồ hơi khó, em chọn polkaudio cũng chính bởi diện tích hạn chế và cách sắp xếp các loa như Bác nói ở trên. kê cách tường 1M sẽ lý tưởng hơn cho tất cả các loa (tránh hiện tượng dội âm) nhưng rất may mấy anh em nhà polkaudio các loa từ front,cen,SR,SRB tất cả các loa ở lỗ thông hơi đều có chóp nón (âm thanh được cộng hưởng đều đa hướng ngay tại lỗ thông hơi) vì vậy cho dù có kê sát tường cũng không ảnh hưởng nhiều đến chất lượng âm thanh (hiện tượng dội âm gần như là rất nhỏ thậm chí không phát hiện thấy). trong khi tai em cũng chưa thật sự tốt nên cũng chưa nghe được tiếng dội của âm thanh trong phim khi có hiệu ứng của SR và SRB (em đã bắn sơn sần 3 mặt + trần, trừ mặt chiếu vì em treo rèm và màn chiếu). rất mong được sớm mời bác qua nhà cùng anh em trong hội thẩm âm lại và đóng góp ý kiến thêm để em hoàn thiện hơn bộ nghe nhìn. thanks!

Hôm vừa rồi có off cùng mấy anh em trong hội đến 4h sáng...^.^ phải nói là rất rất vui vì sự nhiệt tình của anh em! phát huy hơn nữa anh em nhé...

Phòng bác là lý tưởng rồi, bác nên để mấy cái loa ra góc phòng kéo cái ghế lên cao tý nữa thì hiệu ứng mạnh hơn.

jumpy

Well-Known Member

Off gì mà khiếp thế, đến tận 4h sáng cơ à bác Huy?

0986686958

Active Member

Phòng bác là lý tưởng rồi, bác nên để mấy cái loa ra góc phòng kéo cái ghế lên cao tý nữa thì hiệu ứng mạnh hơn.

Hihi, em kê như vậy là cách màn chiếu 4M rồi bác ạ. vậy mà mấy anh em vẫn kêu hơi gần, kéo lên chút nữa chắc không ai vào chơi với em quá :D (mặc dù biết kê 2 con SR cách 2 con SRB khoảng 2M thì hiệu ứng sẽ mạnh hơn)

0986686958

Active Member

Off gì mà khiếp thế, đến tận 4h sáng cơ à bác Huy?
đã vào là không muốn ra, đã nghe-xem là không muốn về:D
- khởi động là nghe 2 kênh với những bản audiophile
- tiếp theo là fast and furious phần 2
- tiếp nữa là Pháo đài Brest
- rồi đến transformer 3
- sau cùng là live show của EAGLE
(chính EAGLE đã níu chân các mem nhà ta lâu đấy):))

0986686958

Active Member

điểm danh cái nào Tâm 59 tích sơn vĩnh yên-VP 0912.979.610 đã gặp mặt qua mấy anh em hấy bác HUY khiếp quá.cho chức chủ hội. tôi dạo này thiêng về 3D nhiều lên film HD lại ít quan tâm hic đang mong được ngang ngửa cùng ông huy ở tam dảo đây .không biết có theo kịp không hic.
cố lên bạn hiền...!!!

Bên trên