Khi các đài truyền hình ‘xâu xé” bản quyền

3dong

Member
Sự kiện K+ mua độc quyền bản quyền giải ngoại hạng Anh và đẩy giá lên cao nếu người hâm mộ túc cầu muốn xem các trận đấu Super Sunday mà chỉ K+ có đã dấy lên hồi chuông cảnh báo về sự làm ăn đơn lẻ, canh tranh cá lớn nuốt cá bé trong suốt một thời gian dài.

Mời các bạn đọc thêm theo đường dẫn sau đây:
VietNamNet - Khi các đài truyền hình ‘xâu xé” bản quyền | Khi cac dai truyen hinh ‘xau xe” ban quyen

Ðề: Khi các đài truyền hình ‘xâu xé” bản quyền

Sự kiện K+ mua độc quyền bản quyền giải ngoại hạng Anh và đẩy giá lên cao nếu người hâm mộ túc cầu muốn xem các trận đấu Super Sunday mà chỉ K+ có đã dấy lên hồi chuông cảnh báo về sự làm ăn đơn lẻ, canh tranh cá lớn nuốt cá bé trong suốt một thời gian dài.

Mời các bạn đọc thêm theo đường dẫn sau đây:
VietNamNet - Khi các đài truyền hình ‘xâu xé” bản quyền | Khi cac dai truyen hinh ‘xau xe” ban quyen

Cái này phải đưa qua mục trò chuyện tổng hợp chứ.

ltnhuan

thương em chẳng biết để đâu
để trong ca cộng lâu lâu anh chửi hoài

Kanvin90

Banned

K+ hãy học hỏi bố của mình là VTV, đã rộng cửa liên kết với rất nhiều Đài Truyền Hình ở Việt Nam, để chung tiền mua bản quyền ở Việt Nam.
Như vậy tất cả khán giả ở đất nước hình chữ S đều đc xem giải đấu cao nhất Châu Âu cấp Đội Tuyển Quốc Gia.
Việc chung tiền này là 1 điều hết sức có lợi cho các phía, vì tất cả Đài có bản quyền chỉ phải bỏ ra 1 mức giá khá rẻ. (Lệ quyên chia đầu người lúc nào cũng rẻ).
Và có lợi cho nhân dân khi giá cước không hề thay đổi. Khi không phải bỏ ra mức tiền gấp 8 gấp 10 lần như phải xem của K+..:)
K+ đã tự bắn vào chân mình, và tự ôm cục nợ. Cho đến nay. đã hết 1 trong 3 mùa giải. mà K+ mới chỉ bán đc cho Duy nhất cho 1 Hãng truyền hình IPTV của FPT.
Tuy nhiên theo số lượng khảo sát. Thì số người dùng K+ của IPTV-FPT là quá ít. 1 con số mà ko ai có thể tưởng tượng nổi. Xin không tiết lộ.
Có những người chỉ đăng ký xem có 1 tháng. XOng rồi lại ko đăng ký nữa. có Những người chỉ đăng ký xem Tháng cuối của mùa giải. Vì nó có các trận kịch tính của nhiều Quốc gia. Và phần trao Cúp.

viethung888

Well-Known Member

Theo em nghĩ K+ là nồi cơm của một số Cốp trong VTV thôi!

HDQuảngNinh

BĐH HD Quảng Ninh

Nhạt nhỉ, mùa giải 2011 sắp kết thúc rồi mà, nhà báo bí đề tài để viết rồi hay sao, có viết thì viết tầm tháng 8-2010 chứ

Kanvin90

Banned

Nhạt nhỉ, mùa giải 2011 sắp kết thúc rồi mà, nhà báo bí đề tài để viết rồi hay sao, có viết thì viết tầm tháng 8-2010 chứ

Sẽ còn chỉ trích Kứt+ đến hết 3 năm độc quyền. Ăn người ko dễ thế đâu..:)

HDQuảngNinh

BĐH HD Quảng Ninh

Ôi giời, toàn mấy chú PR cho MyTV là vanlang2511, Kanvin90 ( thaiha) vào đây góp vui cho bà con nhỉ.

Kanvin90

Banned

Ôi giời, toàn mấy chú PR cho MyTV là vanlang2511, Kanvin90 ( thaiha) vào đây góp vui cho bà con nhỉ.

Bác có phải là Mod ko, nếu là Mod vậy tại sao cứ vào đây ganh đua với các thành viên vậy.
Bác xem các Mod như buihung hay dangnham không bao giờ vào đây tranh luận giữa các Đài với thành viên.
Bàn luận thì có chứ ko bao giờ tranh luận gay gắt như bác nhé. Bác bảo em PR MyTV chỗ nào. chỗ nào chỉ dẫn giúp em.
Và đây có phải Topic của K+ đâu mà cấm em ko dùng từ MyTV ở đây.:)

HDQuảngNinh

BĐH HD Quảng Ninh

Bác có phải là Mod ko, nếu là Mod vậy tại sao cứ vào đây ganh đua với các thành viên vậy.
Bác xem các Mod như buihung hay dangnham không bao giờ vào đây tranh luận giữa các Đài với thành viên.
Bàn luận thì có chứ ko bao giờ tranh luận gay gắt như bác nhé. Bác bảo em PR MyTV chỗ nào. chỗ nào chỉ dẫn giúp em.
Và đây có phải Topic của K+ đâu mà cấm em ko dùng từ MyTV ở đây.:)

Ko phải là mod, vả lại chú là người của MyTV thì ai cũng biết rồi, anh có cần nói thêm nữa đâu.
Mà thôi, chú lại bị ban nick nữa rồi, cái mồm lại hại cái thân, lần sau nhớ viết bài đúng chỗ và đúng nơi, ko phải chỗ nào cũng thò vào được đâu.

vanlang+

Active Member

Ko phải là mod, vả lại chú là người của MyTV thì ai cũng biết rồi, anh có cần nói thêm nữa đâu.
Mà thôi, chú lại bị ban nick nữa rồi, cái mồm lại hại cái thân, lần sau nhớ viết bài đúng chỗ và đúng nơi, ko phải chỗ nào cũng thò vào được đâu.

Mình cũng viết bài đúng chổ đúng nơi nhưng cũng bị ban nick ? Chắc là phát ngôn chính trị hay sao ý.

cangmap

tình hình này mùa giải kế tiếp mấy pác đăng kí K+ 1 tháng đầu , đăng kí ào ào cho nó tưởng ok nó nâng cấp, xài xong 1 tháng òi bỏ
cho thằng Ka cộng thành = kức chó lun :D

HD Tây Ninh

Well-Known Member

tình hình này mùa giải kế tiếp mấy pác đăng kí K+ 1 tháng đầu , đăng kí ào ào cho nó tưởng ok nó nâng cấp, xài xong 1 tháng òi bỏ

Mỗi hộ bỏ ra vài triệu đồng cho hành động này thì K giàu lên mất:))

HDQuảngNinh

BĐH HD Quảng Ninh

cái này người ta gọi là tối kiến, chứ sáng kiến cái gì

Bên trên