Khi nào anh em Vũng Tàu mới có cơ hội mua hàng với giá cạnh tranh như ở HCM!

-HD-

Member
Chào các bác, chả là em cũng có nhu cầu mua sắm chơi HD, cư mà thời buổi công nghệ thông tin cái rỉ rì ri... em cũng có thể tham khảo giá cả, chất lượng qua cái bàn máy tính ở nhà em.
HDD Vũng tàu bán đắt hơn HCM ~ 500 k
HD Player Vũng tàu ít hàng ... mắc hơn HCM ~ 300 K
Amply, Reciver, máy tính, card màn hình, bàn phím , chuột .... ôi bao nhiêu thứ >>> còn mắc hơn nhiều nữa....

Sao các bác Shopper Vũng tàu bán mắc thế hả giơi! Múa một món chịu chém vài trăm k thì cũng tạm chấp nhận, cơ mà khổ cái thân em, nhu cầu em nhiều lắm, mua cái này rồi lại thích mua thêm cái khác. Mà cái nào cũng mắc hơn rất nhiều so với HCM, có lẽ em lại phải nhờ Hoa Mai...!

Ôi con đường đau khổ, bao giờ Vũng tàu mới được như HCM đây.

P/S Ôi các bác đại gia Vũng tàu, đam mê HD... mở em một cài shop giá cả = HCM, để dẹp hết mấy cái shop ngang nhiên chém khách ở VT này cho anh em HDVT được sướng!

-HD-

Ðề: Khi nào anh em Vũng Tàu mới có cơ hội mua hàng với giá cạnh tranh như ở HCM!

THỨ 1 :
TẤT CẢ ĐỀU LẤY HÀNG TẠI TPHCM
BẠN MUA Ở VŨNG TÀU CAO HƠN 300-400K TIỀN SHIP - TIỀN BẢO HÀNH ..... NHỮNG VẤN ĐỀ PHÁT SINH TRONG 1 NĂM

NẾU BẠN TỰ MUA TP GỬI HOA MAI THÌ KHI BẢO HÀNH CŨNG SẼ TỐN BAO NHIU ĐÓ TIỀN CHO VIỆC VẬN CHUYỄN - CÒN NHÌU LỖI LẶT VẶT PHẢI GỬI TP

NẾU BẠN Ở TẠI TPHCM THÌ MUA HÀNG RẺ HƠN 300-400 VÌ KHI MÌNH GẶP VẤN ĐỀ CỬA HÀNG TẠI TPHCM CHỈ CẦN CHẠY ĐẾN CÁC TRUNG TÂM ỦY QUYỀN BẢO HÀNH TẠI TPHCM LÀ CÓ THỂ BẢO HÀNH NÊN 300-400 CHỈ LÀ TIỀN SHIP VẬN CHUYỂN TRONG 1 NĂM NẾU GẶP RỦI RO ( Ổ CỨNG LÀ 2-3 NĂM )

Ðề: Khi nào anh em Vũng Tàu mới có cơ hội mua hàng với giá cạnh tranh như ở HCM!

MÌNH LẢ CỬA HÀNG IPHONE PRO 45 LÝ TỰ TRỌNG -- ANH EM CẦN MUA Ổ CỨNG HAY ĐẦU PHÁT HD CỨ ALO MÌNH - MÌ SẼ TÍNH GIÁ GẦN BẰNG TPHCM ( GIAO ĐỘNG 150-250K) HỔ TRỢ ANH EM HỘI HD VŨNG TÀU NGÀY CÀNG PHÁT TRIỂN

-HD-

Member

THỨ 1 :
TẤT CẢ ĐỀU LẤY HÀNG TẠI TPHCM
BẠN MUA Ở VŨNG TÀU CAO HƠN 300-400K TIỀN SHIP - TIỀN BẢO HÀNH ..... NHỮNG VẤN ĐỀ PHÁT SINH TRONG 1 NĂM

NẾU BẠN TỰ MUA TP GỬI HOA MAI THÌ KHI BẢO HÀNH CŨNG SẼ TỐN BAO NHIU ĐÓ TIỀN CHO VIỆC VẬN CHUYỄN - CÒN NHÌU LỖI LẶT VẶT PHẢI GỬI TP

NẾU BẠN Ở TẠI TPHCM THÌ MUA HÀNG RẺ HƠN 300-400 VÌ KHI MÌNH GẶP VẤN ĐỀ CỬA HÀNG TẠI TPHCM CHỈ CẦN CHẠY ĐẾN CÁC TRUNG TÂM ỦY QUYỀN BẢO HÀNH TẠI TPHCM LÀ CÓ THỂ BẢO HÀNH NÊN 300-400 CHỈ LÀ TIỀN SHIP VẬN CHUYỂN TRONG 1 NĂM NẾU GẶP RỦI RO ( Ổ CỨNG LÀ 2-3 NĂM )

Đúng bác ah, mua hay không mua hàng ở HCM em chỉ ngán nhất vụ phải gửi đi BH! nên còn phân vân.

-HD-

Member

MÌNH LẢ CỬA HÀNG IPHONE PRO 45 LÝ TỰ TRỌNG -- ANH EM CẦN MUA Ổ CỨNG HAY ĐẦU PHÁT HD CỨ ALO MÌNH - MÌ SẼ TÍNH GIÁ GẦN BẰNG TPHCM ( GIAO ĐỘNG 150-250K) HỔ TRỢ ANH EM HỘI HD VŨNG TÀU NGÀY CÀNG PHÁT TRIỂN
Vậy hả bác, khi nào về VT em ghé qua chố bác. Chỗ bác có hàng con Med 500X2 và 1000X3 không! em đang ngắm 2 em đó!

Có một cách mua hàng ở Vũng Tàu với giá mắc hơn SG 20-30K. Chi tiết như sau:
- Trong hội HD Vũng Tàu cử ai đó làm đầu mối (ví dụ Mr.Khôi - Hội phó)
- Nguồn hàng từ SG chuyển về bằng cách nhờ người thân. Ví dụ: Em có ông anh trên SG là giám đốc công ty tin học. Đảm bảo mua hàng bằng hoặc rẻ hơn giá nếu anh em mình lên SG mua đặt biệt là các đồ công nghệ (điện thoại di động, máy tính, loa, đài, dây nhựa...). Mua xong chuyển về Vũng tàu bằng xe Hoa Mai.
- Bảo hành thì bắt buộc phải chịu mất thời gian và tiền gởi xe Hoa Mai (40-60K một lần gởi bảo hành, tính chiều đi và chiều về). Em mua rất nhiều đồ công nghệ mà hình như chưa bảo hành lần nào :-??

minhtuantkh

Em thấy có bác hdnguyenphi đó. Cầu nối giữa HDSG - HDVT giao lưu và thiết bị khá ổn!

cuongf

Ðề: Re: Khi nào anh em Vũng Tàu mới có cơ hội mua hàng với giá cạnh tranh như ở HCM!

Em thấy có bác hdnguyenphi đó. Cầu nối giữa HDSG - HDVT giao lưu và thiết bị khá ổn!

sắp tới bên Bà rịa cũng có một tiệm cung cấp thiết bị HD, anh em HDVT gần đấy thì ghé qua mình cũng thực hiện ưu đãi giá tốt nhất cho các bạn tham gia con đường đau khổ này (add: 101 cách mạng tháng 8 P long hương, tp Bà Rịa )

tvhabc

Member
Re: Ðề: Re: Khi nào anh em Vũng Tàu mới có cơ hội mua hàng với giá cạnh tranh như ở HCM!

sắp tới bên Bà rịa cũng có một tiệm cung cấp thiết bị HD, anh em HDVT gần đấy thì ghé qua mình cũng thực hiện ưu đãi giá tốt nhất cho các bạn tham gia con đường đau khổ này (add: 101 cách mạng tháng 8 P long hương, tp Bà Rịa )
Thiệt hông? Từ chỗ chơi ----->>>> phục vụ người chơi... nhanh quá Cường ơi... OK... Ủng hộ...

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Khi nào anh em Vũng Tàu mới có cơ hội mua hàng với giá cạnh tranh như ở HCM!

chú còn quán cafe HD nữa mà , chừng nào khai trương nhớ anh nhé cường

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Khi nào anh em Vũng Tàu mới có cơ hội mua hàng với giá cạnh tranh như ở HCM!

Ku này đúng là tuổi trẻ tài cao! Hôm nào khai trương quán, hội sẽ "xử lý" tới nơi tới chốn! :)

cuongf

Vâng! em đang cố gắng hoàn thiện nó ạ! hiện tại vẫn trong quá trình xây dựng - dự kiến qua trung thu là đi lượm lặt loa và các thiết bị về ạ!

hbinhlove2003

Well-Known Member
Chủ topic nói vầy sẽ khó cho anh em kinh doanh ở VT rồi, khi mở ra cửa hành kinh doanh phải chịu nhiều loại phí như : phí đi lại + phí vận chuyển ...sao có thể so với HCM được khi mà đa số nhà phân phối đều tập trung tại HCM.

Làm 1 bài toán nhỏ cho chủ topic xem thử khi bạn tự mua và đem BH ổ cứng nhé:

- Nhờ người quen trên SG mua rồi gửi xe về dùm bạn hoặc bạn tự lên SG mua (chi phí 1)
- Khi ổ cứng hư bạn chạy ra bến xe để gửi lên SG bảo hành + tiền gửi xe vận chuyển (chi phí 2)
- Sau khi ổ cứng được bảo hành xong bạn ra bến xe lấy + trả tiền gửi xe vận chuyển (chi phí 3)

Cộng lại sơ sơ 3 chi phí trên bạn sẽ thấy là bạn đã tốn 1 khoảng thời gian + chi phí cho việc bảo hành ổ cứng thế nào rồi. Nên việc mắt hơn 300-500k mà bạn được chủ cửa hàng lo phần BH từ A-Z mà ko tốn công sức và thời gian đi lại cảm thấy xứng đáng ko ?

cuongf

Chủ topic nói vầy sẽ khó cho anh em kinh doanh ở VT rồi, khi mở ra cửa hành kinh doanh phải chịu nhiều loại phí như : phí đi lại + phí vận chuyển ...sao có thể so với HCM được khi mà đa số nhà phân phối đều tập trung tại HCM.

- Nhờ người quen trên SG mua rồi gửi xe về dùm bạn hoặc bạn tự lên SG mua (chi phí 1)
- Khi ổ cứng hư bạn chạy ra bến xe để gửi lên SG bảo hành + tiền gửi xe vận chuyển (chi phí 2)
- Sau khi ổ cứng được bảo hành xong bạn ra bến xe lấy + trả tiền gửi xe vận chuyển (chi phí 3)

Cộng lại sơ sơ 3 chi phí trên bạn sẽ thấy là bạn đã tốn 1 khoảng thời gian + chi phí cho việc bảo hành ổ cứng thế nào rồi. Nên việc mắt hơn 300-500k mà bạn được chủ cửa hàng lo phần BH từ A-Z mà ko tốn công sức và thời gian đi lại cảm thấy xứng đáng ko ?

Quá chuẩn! tks đã hiểu lòng em! hihi

davidhand

Moderator
Việc mua hàng hóa nếu mọi chuyện "đầu xuôi, đuôi lọt" thì chẳng nói làm gì nhưng nếu xảy ra sự cố là mệt mỏi lắm. Đơn giản như e hôm trước tết mua nguyên 1 bộ dàn audio + AVR + Dune D1, về lắp xong thì con sub ko lên điện, con D1 thì dở chứng, nhức đầu mất cả tuần. Vội vàng mang con sub ra Hoa Mai gửi lên SG rồi phải nhờ ông anh mang giùm tới nơi mua đổi cái khác (đổi mới luôn chứ chưa gửi đi BH đâu nhé, BH thì chắc các bác đã biết nó lâu cỡ nào rồi) sau làm theo quy trình ngược lại mệt muốn đứt hơi luôn. Chính vì sự phiền phức ấy mà con D1 e chẳng thèm mang BH luôn (lỗi ko đọc mt2s, ko đọc iso file) cuối cùng có bác nhà bên lấy về chỉ xem phim dạng mkv e nhượng lại với giá 3tr8 (mua 5tr3), dùng đúng 1 tuần!
Tóm lại, nếu có nơi cung cấp ở gần mà giá cả hợp lý thì ta nên mua. Còn thích mạo hiểm thì mua trên mạng rồi ship về, có điều cái gì nó cũng có giá của nó cả nên khi mua cần cân nhắc cho cẩn thận. Việc mua hàng ở VT đắt hơn là lẽ đương nhiên rồi vì như mấy bác trên đã giải thích lý do nhưng đắt hơn cỡ nào thì người mua nên tìm hiểu và tự quyết định cho mình. E thấy VT đúng là có nhiều "máy chém" lắm, ko cẩn thận tìm hiểu là dính đòn ngay. Việc hội HD VT thành lập cũng có 1 tiêu chí giúp 1 số AE tránh được điều này, nếu cần hỗ trợ tư vấn mua hàng các bác cứ việc đề xuất với hội, sẽ có nhiều người có kinh nghiệm giúp các bác chọn được món hàng ưng ý với giá chuẩn nhất có thể và yên tâm về chế độ BH.

-HD-

Member

Thank you bác quân tâm & gưi bài.
tất cả điều trên bác nói đều đúng cả, em cũng đồng ý. Nhưng duy chỉ có một điều em mong bác và các cửa hàng lưu tâm cho khách hàng là làm sao để giá cả nó hợp lý hơn.
Bởi mua một sản phẩm chênh lệnh giá ~ 300K nhưng bác mua vài sản phẩm một lúc chênh lênh lên đến cả triệu đồng bác có suy nghĩ không! Em đoán là làm kinh doanh mà phát triển được chắc cũng rất là vất vả nhưng em thấy quanh chỗ em rất nhiều các tạp hóa nhỏ không có vị trí thuật lợi nhưng làm ăn rất phát đạt đông khách! Cái em rễ thấy nhất là giá cả ở đó bán bao giờ cũng thấp hơn những của hàng khác,....thế là 1 người 10, 100, 1000 người khách cư thế tăng lên.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ!

-HD-

cuongf

Thank you bác quân tâm & gưi bài.
tất cả điều trên bác nói đều đúng cả, em cũng đồng ý. Nhưng duy chỉ có một điều em mong bác và các cửa hàng lưu tâm cho khách hàng là làm sao để giá cả nó hợp lý hơn.
Bởi mua một sản phẩm chênh lệnh giá ~ 300K nhưng bác mua vài sản phẩm một lúc chênh lênh lên đến cả triệu đồng bác có suy nghĩ không! Em đoán là làm kinh doanh mà phát triển được chắc cũng rất là vất vả nhưng em thấy quanh chỗ em rất nhiều các tạp hóa nhỏ không có vị trí thuật lợi nhưng làm ăn rất phát đạt đông khách! Cái em rễ thấy nhất là giá cả ở đó bán bao giờ cũng thấp hơn những của hàng khác,....thế là 1 người 10, 100, 1000 người khách cư thế tăng lên.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ!

-HD-

làm như bác vẫn có đấy ạ! nhưng thời buổi làm ăn khó như thế này em thấy họ ( anh em kinh doanh) cũng khó mà fixx hết cỡ giá được ạ! bởi vì 1 ng mua trăm người bán! khó lắm khó lắm!

macmanhha

Member

Mỗi anh em trong hội đều có những mối quan hệ riêng để có thể mua thiết bị với giá rẻ và có thể chia sẽ kinh nghiệm sao cho mua đồ hiệu quả nhất. Các bác cứ cần gì ới trên này thôi. Bác nào đóng quỹ đầy đủ cho tớ thì sẽ được ưu ái, hehhehehe. Mình đây đã mua khá nhiều đồ và cũng lười, mua mối quen cho nhanh. Kinh nghiệm vẫn là cố mà đi tìm hiểu, hỏi han giá cả cho nhiều vào thì ko bị thiệt hại. Cuối tuần rồi kiếm mãi cong HDMI sony mà Vtau có mỗi DK ở Bacu có, thấy nghi ngờ check mua Mr Phi giá rẻ hơn 1/3, potay.

thinhkappa

Well-Known Member
Đối với ae thành viên hội thì Phi (hdnguyenphi) tính giá rất tốt đó các bác.

ducphu

Well-Known Member
Mỗi anh em trong hội đều có những mối quan hệ riêng để có thể mua thiết bị với giá rẻ và có thể chia sẽ kinh nghiệm sao cho mua đồ hiệu quả nhất. Các bác cứ cần gì ới trên này thôi. Bác nào đóng quỹ đầy đủ cho tớ thì sẽ được ưu ái, hehhehehe. Mình đây đã mua khá nhiều đồ và cũng lười, mua mối quen cho nhanh. Kinh nghiệm vẫn là cố mà đi tìm hiểu, hỏi han giá cả cho nhiều vào thì ko bị thiệt hại. Cuối tuần rồi kiếm mãi cong HDMI sony mà Vtau có mỗi DK ở Bacu có, thấy nghi ngờ check mua Mr Phi giá rẻ hơn 1/3, potay.
Đối với ae thành viên hội thì Phi (hdnguyenphi) tính giá rất tốt đó các bác.
Nếu là mem HDVT thì chắc Phi tính giá mềm thôi mà!

Bên trên