Khoảng cách nhận sóng của Genius SlimStar 600 Laser

NGUAHOANG282

Mình mới mua bàn phím và chuột không dây Genius SlimStar 600 Laser thiết bị chỉ nhận tín hiệu trong tầm 1.5m. Ai sài bộ này có bị trường hợp như vây kg? khắc phục cho tín hiệu nhận sóng rộng hơn được kg? Bạn nào đã sài qua bạn phím và chuột không dây có phạm vi nhận tín hiệu rộng cho phòng 20m2 tư vấn giùm mình một bộ.

laminnova

Member
Ðề: Khoảng cách nhận sóng của Genius SlimStar 600 Laser

Mình mới mua bàn phím và chuột không dây Genius SlimStar 600 Laser thiết bị chỉ nhận tín hiệu trong tầm 1.5m. Ai sài bộ này có bị trường hợp như vây kg? khắc phục cho tín hiệu nhận sóng rộng hơn được kg? Bạn nào đã sài qua bạn phím và chuột không dây có phạm vi nhận tín hiệu rộng cho phòng 20m2 tư vấn giùm mình một bộ.

mua một sợi dây nối dài USB 1,5m, một đầu cắm vào CPU còn một đầu cắm thiết bị nhận sóng. kết quả 1,5+1,5=3m bán kính hoạt động

Ưu điểm: bán kính hoạt động tăng
Nhưng nhược điểm là dây nhợ lằng nhằng:((

NGUAHOANG282

Mình đã thử cách đó rồi nhưng bất tiện. Nằm trên giường dây nhợ lằng nhằng rồi di chuyển góc khuất thì không nhận. Bro nào tư vấn giùm một bộ không giấy nhận tín hiệu good trong phòng 20m2. Thanks

No2

em mua 1 con logitech (đc nhập khẩu trực tiếp từ Tung Của :)) 190k xa phải đc tầm 7m.
Ưu : Ngon,bổ,rẻ
Khuyết : Nhìn xấu vãi =))

laodaidu

Active Member

em mua 1 con logitech (đc nhập khẩu trực tiếp từ Tung Của :)) 190k xa phải đc tầm 7m.
Ưu : Ngon,bổ,rẻ
Khuyết : Nhìn xấu vãi =))

Bác mua ở đâu thế em xin khiêng 1 em vậy

quần_tà _lỏn

Active Member

mình dùng con này, mua từ hội chợ triển lãm CNTT 2004 tại Hòang Văn Thụ, giờ ko biết chổ nào bán luôn :D Mua về thấy bất tiện cất luôn, giờ đụng HD lục lại thấy vẫn Ok nên xài tạm luôn!

Bộ thu dùng 2 cổng ps/2 (mouse+key),phòng 4.5m*6m nên đứng đâu cũng ok, thông số 14m. CHuột dùng joytick.

Chi tiết: http://www.parex.com.tw/old/product_wireless_keyboard_ir9703.htm

quynhmoi

Member

Mình xài cái Logitech DiNovo Bluetooth mua 2nd có 200k, xài 3 năm nay chưa hư, xa được 20m + 1 bức tường.
Fan của Logitech!

manhthang

Huyền Thoại

Mua 1 bộ phím + chuột Logitec nhái của TQ giá 300k, khoảng cách 4m thoải mái, dùng vài năm chưa hỏng :D

Bên trên