Khoe dàn xem phim JmGo full Android, tích hợp 3D, Loa, giá dưới 20tr

oldfriend

Moderator
Mình mới ráp 1 dàn xem phim mini theo tiêu chí ngon bổ rẻ giá dưới 20tr dùng Android, giới thiệu với anh em.

Diện tích phòng xem phim chỉ rộng 2m5 x dài 3m5.

Em nó đây:

Cụ thể:

Mua được cái màn chiếu cong 100 inch của cơn bão số giá dưới 5 triệu (cuối năm các bác thanh lý nhiều lắm)

Chịu khó lau bụi phát thì đỡ được khối tiền mua màn mới.

Máy chiếu chạy hệ điều hành Android, tích hợp cả 3D, cả loa nên đỡ tốn tiền khoản âm thanh và khoản kính 3D (do đang khuyến mãi 1 cặp kính 3D chủ động - mua lẻ đến 700k/ kính)

Mình có cái chân máy ảnh cũ lâu không dùng, lấy ra gắn máy chiếu, đỡ tốn tiền mua khung treo lên.

Thưởng thức thôi :)

Máy chiếu tích hợp full Android nên cài các app xem phim vào chiến như Hdplay, dangcaphd, hdviet, imovie....

Xem phim chán thì lôi ra hát karaoke, do có dàn karaoke sẵn nên chỉ cần mua sợi dây 3.5mm ra 2 cổng rca dài cỡ 5 mét gắn ra là hát. (ra nhật tảo mua 120k)

Tất nhiên, hát trên youtube với kho bài hát vô tận là lựa chọn hợp lý nhất

Chọn bài và điều khiển thông qua smart phone ^^, cái này chắc anh em nào ghiền hát trên youtube đều biết.

Rồi xong, có cái dàn mini đủ xài. Anh em có thắc mắc gì về máy chiếu thì qua bên topic máy chiếu nhé ^^, topic này mình chỉ khoe thôi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Khoe dàn xem phim JmGo full Android, tích hợp 3D, Loa, giá dưới 20tr

Bác share e cái app youtube cho điều khiền bằng app youtube trên Smartphone với
ở đây nói giá từ 500 > 700 $ này @@
https://tinhte.vn/threads/tren-tay-jmgo-may-chieu-3d-tuoi-tho-30-nam-tich-hop-android-box.2534813/

app youtube này chính là app trên amazon đó bác, nó vẫn còn giữ được chức năng phát lên tivi chứ không bị cắt như các bản youtube google tv như hiện tại. Cách làm đơn giản như sau:

tải app amazon cài vô, đăng nhập, search chữ youtube, cài bản youtube có nền màu xanh, xong.

Link thì trong bài này có:

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1107261-da-co-youtube-cho-box-ket.html

Ðề: Khoe dàn xem phim JmGo full Android, tích hợp 3D, Loa, giá dưới 20tr

Dàn âm thanh đâu bác :D

ghost0bk

Well-Known Member

Giá mà bác chủ nói cụ thể hơn xíu nữa nhỉ?Mình cũng đang tính ráp 1 dàn nhỏ.

dân IT

Member

Không show hình ảnh tổng thể cái cho anh em tiện quan sát bác ơi!

oldfriend

Moderator
Bên trên