Khởi đầu cho sự kết thúc của app lậu

Transit266

Active Member
Ðề: Khởi đầu cho sự kết thúc của app lậu

Tại các cụ vẫn quen kiểu bật phát vào luôn tivi, mình đang nghiên cứu xem có cái nào rẻ rẻ mà có chức năng nhảy thẳng vào xem tivi cho các cụ dễ dùng rồi mới cắt cáp đc :D

oldfriend

Moderator

Tại các cụ vẫn quen kiểu bật phát vào luôn tivi, mình đang nghiên cứu xem có cái nào rẻ rẻ mà có chức năng nhảy thẳng vào xem tivi cho các cụ dễ dùng rồi mới cắt cáp đc :D

chịu khó cài sẵn kênh IPTV trên SPMC/ Kodi hết đi, chọn khởi động là tự boot Kodi/ SPMC. Vậy là bấm nút nó chạy thẳng vô kênh tivi.

Transit266

Active Member

Em cũng biết cái đó, có điều khi dùng vẫn phải chọn vào addon vài lần bấm nữa cũng khá là loằng ngoằng (các cụ nhà em máy tính còn phải bật hộ thì các biết rồi). Em đang tìm app xem IPTV mà vào thẳng các kênh như Android TV trên Sony thì quá đẹp, tiếc là ITV plus chỉ có addon trên Kodi

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Khởi đầu cho sự kết thúc của app lậu

Em cũng biết cái đó, có điều khi dùng vẫn phải chọn vào addon vài lần bấm nữa cũng khá là loằng ngoằng (các cụ nhà em máy tính còn phải bật hộ thì các biết rồi). Em đang tìm app xem IPTV mà vào thẳng các kênh như Android TV trên Sony thì quá đẹp, tiếc là ITV plus chỉ có addon trên Kodi

nếu bác có một list iptv tốt mà chạy ổn với pvr iptv của kodi thì em khuyên thật nên dùng PI. Cài openlec cho PI, add list kênh vô, set chức năng auto live tv cho nó, set luôn chức năng auto một kênh bất kì nữa. Mỗi lần bác mở PI lên nó mở thẳng kênh bác đã set y như tivi thường. Mà thường PI thì cứ cắm 24/7 chả lo vụ điện đóm, thêm nữa PI + Openlec có thêm chức năng CEC dùng luôn remote của tivi. Quá tiện, chả khác gì dùng cab. Dành cho các cụ xem thì chỉ cần add chục kênh cơ bản như mấy kênh vtv thế là đẹp. Khỏi phải lo nghĩ nhiều :x

meocon

Well-Known Member

android nó chỉ thua truyền hình trả tiền ở chỗ là dùng remote chọn số kênh được , cơ mà đang xem FLytv vẫn thấy ok mà @@

Truyền hình chiếu toàn phim cũ , trong khi ngày nào e cũng cho ba mẹ xem phim bộ mới , theo tốc độ sub online , phim mới ra coi liền

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Khởi đầu cho sự kết thúc của app lậu

e thấy cái K+ trên flytv nó vẫn lag , có xem được đâu , có cũng như ko

Nôm na thì kiểu dịch vụ hút khách thôi mà bác. Còn nói về phát cái đấy ngoài sopcast của DMbongdaVL đạt được tầm khoảng 90% thì các cái khác em chả tin

Mấy bác code lấy link bên myk+ đi, nguồn chính thống chắc ko bị chặn. Free thì chắc ko bị kiên đâu nhỉ?

kuayue

Rồi xong :(
Chắc cũng tại cao nhân ấy thu phí nên mới nên cơ sự này. Mà cũng hy vọng các bên cung cấp truyền hình làm ra app chính thống, trả phí cũng được, cho anh em xài chứ chết lên chết xuống thế này oải quá.
Bạn là nhân viên bên HuyPhu phải không? Xin hỏi mình mua android tv box bên bạn hồi còn ở chi nhánh Điện Biên Phủ. Lúc đó nhân viên có cho tk xài mấy cái app xem phim hddangcap ,hayhaytv.. giờ không đăng nhập được. Mà bữa gọi lên thì có anh tên Trị nghe máy biểu cầm máy lên phú nhuận mà mình ở quận 11 hơi xa. Bạn có cách nào xử lý hay hơn không? Mình còn giữ biên lai và phiếu xuất kho bên bạn bán

dunvip

Member

mà sao phải giấu danh tính vậy , sao ko cho anh em được biết , chỉ là xử lý hành chính thôi mà

Bên trên