Không Bóng Đá quốc tế, AVG thu hút khách như thế nào?

tomq1989

Ðề: Không Bóng Đá quốc tế, AVG thu hút khách như thế nào?

Người ta nhìn vào thị phần tổng thể chứ ai đi nhìn vào thị phần chi tiết, có phải đa số người xem truyền hình số là vì bóng đá đâu?? Chủ thớt đang đưa ra 1 câu hỏi theo mình dựa trên quan điểm của những người thích bóng đá, chứ nhìn rộng ra thị phần truyền hình trả tiền ở các tỉnh vẫn là miếng bánh béo bở, việc AVG kết hợp với VNPost để triển khai rộng ở tỉnh cũng là lẽ đó.

AVG_HCM1

Người ta nhìn vào thị phần tổng thể chứ ai đi nhìn vào thị phần chi tiết, có phải đa số người xem truyền hình số là vì bóng đá đâu?? Chủ thớt đang đưa ra 1 câu hỏi theo mình dựa trên quan điểm của những người thích bóng đá

Đồng ý với bạn tomq

leehuyhd

Member

AVG tập trung đánh vào vùng nông thôn bác nhé, ko tập trung vào thành phố, đó là chiến lược khôn ngoan quá ấy chứ, ở TP có 2 bác VTC và K+ đang đánh nhau ầm ĩ rồi, vào làm gì chứ, ko cẩn thận lại vỡ đầu ấy chứ.

no1shop93l

Người ta nhìn vào thị phần tổng thể chứ ai đi nhìn vào thị phần chi tiết, có phải đa số người xem truyền hình số là vì bóng đá đâu?? Chủ thớt đang đưa ra 1 câu hỏi theo mình dựa trên quan điểm của những người thích bóng đá, chứ nhìn rộng ra thị phần truyền hình trả tiền ở các tỉnh vẫn là miếng bánh béo bở, việc AVG kết hợp với VNPost để triển khai rộng ở tỉnh cũng là lẽ đó.

Chuẩn . bác chủ thớt hỏi 1 câu hỏi dành cho những người xem bóng đá thôi

Chuẩn . bác chủ thớt hỏi 1 câu hỏi dành cho những người xem bóng đá thôi
Thế theo các bạn người ở các tỉnh ngoài mà đa phần là ở Nông thôn họ không muốn hay không biết xem bóng đá sao? Nếu AVG mà có bóng đá thì nếu tôi là NV Kinh Doanh của AVG chắc cũng bán được mấy chục cái cho các ông hàng xóm của tôi rồi! Mình ở ngoại thành HN, nơi mà chỉ cách có 300m chỗ có truyền hình cáp còn cho mình thì không! híc híc!!!

tuank+

Member

muốn hay ko thì avg cũng sẽ mua 1 số giải bóng đá lớn mà thôi . vì ở việt nam cho dù là ở nông thôn hay thành thị thì bóng đá luôn đc quan tâm hàng đầu so với các môn thể thao khác . ví dụ điển hình như vụ euro này , khi mà vtv quản lí chặt chẽ về phần bản quyền euro trên vệ tinh thì thị trường truyền hình sôi động hẳn nhất là khu vực nông thôn , từng đó cho ta thấy bất cứ nơi nào ở nông thông hay thành thị thì bóng đá luôn là số 1 . vì thế có bóng đá là có sự quan tâm của khách hàng . tôi tin avg rồi cũng sẽ lớn mạnh vì họ biết cách tiếp cận với khách hàng và gãi đúng chỗ ngứa "ngon , bổ , rẻ" .

ducho

Active Member

AVG có TGĐ là Trần Đăng Tuấn, nguyên Phó Tổng GĐ đài THVN. Tôi nghĩ, họ vừa có người giỏi, vừa có TIỀN.... họ đủ tiềm lực để trở thành "đại gia" trong lĩnh vực truyền hình.

genzo1984

Well-Known Member

quan trọng là đến khi nào? chẳng lẽ chờ đợi khách hàng bỏ đi rồi mới chú trọng phát triển bóng đá

Jay Miz

Member
Kiểu gì cũng phải có bóng đá quốc tế, nó là một mảng quan trọng của dịch vụ truyền hình dù là nhắm vào nông thôn hay thành thị

AVG toàn là tiến sĩ giấy. ra gói 33.000 VND/ tháng trọn bộ 990.000VND thấy bán chạy tăng giá lên 1.500.000VND -> bán ê sắc ế cả tháng nay.
Mình là người dùng AVG, còn về cách bạn bình về vấn đề này thì bạn nên biết rằng lời bạn nói là phiến diện. Họ không tăng giá mà giá đấy nằm ở gói kênh khác! Bác là người của VTC nên lo cho mấy cái Đầu KTS của bác! Bán 1,790,000 VND mà không khác gì đầu Tàu 350K ngoài chợ Trời!!

genzo1984

Well-Known Member

mình nghĩ nếu ế thì nguyên nhân là mùa EURO, AVG k có đá banh HD như các truyền hình khác nên ít người mua
k có đá banh thì trước sau gì khách hàng cũng bỏ đi hết

lavie2910

nói chung để địch lại mấy đại K kia thì AVG còn phải mệt nhiều, mệt lâu mới tới các anh í

nói chung để địch lại mấy đại K kia thì AVG còn phải mệt nhiều, mệt lâu mới tới các anh í
Khi quyết định chọn AVG mình rất tin là AVG sẽ phát triển về nội dung, đặc biệt là mảng thể thao! Nếu 1 năm nữa mà không có gì thay đổi thì có lẽ mình sẽ suy nghĩ lại!!!!

Khi quyết định chọn AVG mình rất tin là AVG sẽ phát triển về nội dung, đặc biệt là mảng thể thao! Nếu 1 năm nữa mà không có gì thay đổi thì có lẽ mình sẽ suy nghĩ lại!!!!
bạn xem SD thì mình nghĩ là bạn nên chuyển ^^!

truyenhinhavg

mình vẫn thấy khách hàng đăng kí nhiều. quan trọng hợp túi tiền với đại đa số bác ợ

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Không Bóng Đá quốc tế, AVG thu hút khách như thế nào?

AVG thiên về ng cao tuổi mà
nếu nói thế thì AVG đánh vào thị hiếu của số ít hả bác? dịch vụ truyền hình phải đầy đủ với mọi đối tượng thì mới có thể cạnh tranh được, nhìn vào 5 kênh mà AVG tự sản xuất nội dung chưa có gì nhiều nhưng đủ thấy là nhắm vào nhiều đối tượng rồi và cần phải lấp đầy những cái thiếu. Còn việc hợp túi tiền là 1 chuyện nhưng nội dung cũng phải ổn nếu không sau 1 thời gian người dùng sẽ bỏ đi.

bạn xem SD thì mình nghĩ là bạn nên chuyển ^^!
Nhà mình dùng TV CRT mà! mục đích khi mua là thử nghiệm xem chất lượng của AVG thế nào, với lại nhà dùng TV đấy mà dùng HD cũng phí sau này khi mua TV HD thì thay đổi gói cước!
Đợi 1 thời gian nữa nếu không dùng gói access của Kứt cũng chẳng kém gì AVG. khi đấy 1 tay 2 súng cũng được!

tuank+

Member

Đợi 1 thời gian nữa nếu không dùng gói access của Kứt cũng chẳng kém gì AVG. khi đấy 1 tay 2 súng cũng được!

gói access của k+ chỉ có 2 kênh bongda tv với thể thao tv dc wan tâm nhiều vì sắp tới 2 kênh này phát khá nhiều giải hay . còn nội dung các kênh còn lại thì chán phèo , nếu như muốn xem hai kênh này thì nên đầu tư vào truyền hình cáp địa phương vừa xem đc bóng đá vừa có nhiều kênh giả trí .

nam2178

Well-Known Member

AVG có mấy kênh nhạc DTS hơn các nhà đài khác các bác nhá:))

Bên trên