Không kết nối Laptop với LCD qua cổng HDMI được.

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: Không kết nối Laptop với LCD qua cổng HDMI được.

Mình cũng sử dụng Laptop HP DV3 xem phim HD qua cổng HDMI của LCD Sony T400A. Đúc kết kinh nghiệm qua hơn chục tiếng "ngâm cứu" như sau:

1/ Kết nối lúc được lúc không. Nếu kết nối được thì để xem hết phim luôn luôn chứ đừng chỉnh sửa gì thêm nếu không muốn mất thời gian kết nối lại:D

2/ Chắc chắn là "đen thui cả hai thằng" nếu chọn chỉ xuất ra LCD. Muốn khắc phục chỉ còn cách khởi động lại từ đầu và sẽ gặp lại trườg hợp 1 nếu trên.

=> Chắc do LCD.

Còn ai có "cao kiến" gì không ?

Có lẽ do TV đấy, mình gặp vấn đề này với tất cả những chiếc Bravia T mà mình từng biết, hoặc được nghe nói trên diễn đàn. Dòng T thật sự rất chuối trong vấn đề kết nối với PC.

quoctuan2712

em cung mới tậu 1 em TOSHIBA dòng 32HV10V ( power tivi đấy các bác, cái mà em TĂNG THANH HÀ quảng cáo đó ) nó rất chuối...chỉ có 1 cổng HDMI và khi kết nối với PC thì lúc được lúc không ( lúc được thì nó báo trên PC là nhận được tivi tên là TOSHIBA, còn lúc không được nó chỉ hiện lúc khởi động PC sau đó nó nhả ra đen sì sì ) chán...tốn 6tr mua em nó về định xem HD ai dè...

vltk13t2

Member
Theo e thì e nghĩ ko phải do Tivi...vì e cũng gặp trường hợp như các bác. e xài con HP dv5-1000us. Cắm vào cái LCD nào cũng chỉ có hình mà ko có tiếng. Còn mấy con ACER hay SONY hay COMPAQ thì vẫn xuất ra đủ cả hình lẫn tiếng...cũng ko bek là tại sao..nhưng mà đc cái HP loa lớn nên cũng ko trục trặc gì mấy..phòng e nhỏ nên mở max loa thì vẫn như âm thanh vòm..=))

truongdungsi

Mình cũng đang xài laptop HP có cổng HD. Lúc trước khi gắn cáp HD vào laptop và LCD thì xem bình thường. Hiện nay mới cài lại Windows, nhưng LCD báo không có tín hiệu. Đem cáp nối với laptop khác thì xem bình thường. Đã cài đủ drivers mà chẳng hiểu vì sao, còn thiếu gì nữa?

rangnanh

Member
Ðề: Re: Không kết nối Laptop với LCD qua cổng HDMI được.

Theo e thì e nghĩ ko phải do Tivi...vì e cũng gặp trường hợp như các bác. e xài con HP dv5-1000us. Cắm vào cái LCD nào cũng chỉ có hình mà ko có tiếng. Còn mấy con ACER hay SONY hay COMPAQ thì vẫn xuất ra đủ cả hình lẫn tiếng...cũng ko bek là tại sao..nhưng mà đc cái HP loa lớn nên cũng ko trục trặc gì mấy..phòng e nhỏ nên mở max loa thì vẫn như âm thanh vòm..=))

Chọn drivers dound card lại cổng HDIM rồi restart lại máy

rangnanh

Member

Mình cũng đang xài laptop HP có cổng HD. Lúc trước khi gắn cáp HD vào laptop và LCD thì xem bình thường. Hiện nay mới cài lại Windows, nhưng LCD báo không có tín hiệu. Đem cáp nối với laptop khác thì xem bình thường. Đã cài đủ drivers mà chẳng hiểu vì sao, còn thiếu gì nữa?
Chọn trong phần drivers card vga có chế độ xuất hình trên laptop + xuất cổng hdmi nó thường đi kèm chung với drivers vga

thanhdat7012

Máy bạn cho mình hỏi chút, mình cắm dây hdmi từ lcd(ss 32' full hd) ra laptop dell vostro 3450 mà vẫn vậy ko thấy hiện hình ảnh từ lap sang lcd gì hết(tv vẫn chiếu tin tức binh thuong) vậy h` chỉnh sao để có hình ảnh để mình coi phim hd?

kieubangchu

Well-Known Member

tình hình là em hí hửng mua sợi cáp HDMI rồi kết nối laptop dell N3010 với TV SamSung Seri3. vậy mà em làm đủ mọi cách TV ko nhận Laptop. lúc nào cũng chỉ có 1 câu. ko có thiết bị được kết nối. có bác nào giúp em với. huhu. lương công nhân mà cắn răng mua sợi cáp 250k. :(( thế mà về ko nhận. có a giúp e với :((

công nhân có $ mua cả laptop dell lẫn tv samsung thì tiếc gì sợi cáp :))

shirahime

nhà em thì ngược lại, tivi phát hình mà ko có tiếng =.="
em đang dùng Sony NS Series Notebook với Sony Bravia V
Bác nào rành giúp em với, nếu ko fiền thì hướng dẫn cụ thể một chút, tại vì em gà mấy khoản này lắm.

Em cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

trang0307

Máy bạn cho mình hỏi chút, mình cắm dây hdmi từ lcd(ss 32' full hd) ra laptop dell vostro 3450 mà vẫn vậy ko thấy hiện hình ảnh từ lap sang lcd gì hết(tv vẫn chiếu tin tức binh thuong) vậy h` chỉnh sao để có hình ảnh để mình coi phim hd?

Mình nghĩ bạn phải chọn kết nối chứ. Trên remote TV bạn chọn source/PC xem sao.

nim

Mình sài Sony KLV-40BX420 40", Xem HDMI từ PC VGA card rời thì ngon lành cánh đào, nhưng rút card VGA ra sài onboard HD VGA thì cũng bị câu thông báo như các bác, dù PC nhận được TV Sony nhưng TV thì báo không nhận được.
=> Vấn đề có thể do Tivi kén chọn tín hiệu sao đó, phải card xịn mới chịu lên hình ^:)^

nvietanh2406

mình thì bị thế này cơ !
mình dùng tv sony ex52 32'' kết nối đên recever qua hdmi cua recever !
trên recever thì có 4 công vào hdmi 1 cổng ra ! nói chung là cấu hình và kết nối ra tiếng và hình ngon lành với nguông là con lap acer 5741g dùng vga rời ati 5400 512mb !
- nhưng chuyển sang máy bàn dùng ecs gtx 460 thì không tài nào cấu hình để lên hình đc "tín hiệu của bạn không đc hỗ trợ . Xin kiểm tra ngõ ra thiết bị."
Và tiếng phát qua hdmi này bị delay ! thanh ra giong nữ thành giọng nam ! em cắm và đổi xang tín hiệu optical thì lại ngon bt !
đã down driver mới nhất 285.62 nhưng vẫn bó chiếu !

em thách bro nào sử lý đc vụ này ! xin nói thêm là em thử trên dưới 3 cáp hdmi rồi nhé !

Cái này mình đã từng gặp, Laptop Asus ROG + SS D5000 40" thì nó hiện lên hình như sau

Hình chứng tỏ máy đã nhận TV, âm thanh của máy ko lên nữa vì nó chuyển qua TV rồi nhưng hình thì ko thấy. Đã hỏi và mấy bro bảo là Card màn hình chặn HDCP cái j đó nên ko có xuất hình ảnh ra TV (cái này card xịn có thể cũng có nên bác có dùng GTX 460 có thể bị nhưng đừng nghĩ là do card lởm nhé :D ).
THƯỜNG THÌ NẾU CẮM DÂY HDMI VÀO THÌ NÓ SẼ AUTO TỰ SETUP ĐỘ PHÂN GIẢI VÀ TỰ LÊN HÌNH THÔI CÁC BÁC, KO PHẢI CHỈNH NHIỀU GÌ ĐÂU.
Hiện tại thì em chưa thấy ở đâu có biện pháp giải quyết vấn đề này cả. ===> Phương pháp tạm thời dùng dây VGA + dây audio.
Mình đã mang lap khác ra để thử thì TV lên hình ngon lành và h thằng bạn nó cầm luôn đây HDMI của mình còn mình dùng dây VGA của nó =)).
Chúc các bác sớm khắc phục và bảo cho em vs nhé :D

khagis

mình dung tivi samsung +lap asus , kết nối HDMI chi ra được hình, còn âm thanh thì không có. chẳng hiểu nữa. Bác nào rành hướng dẩn dùm
Hiện tại phải dùng 1 sợi dây gắn vào lỗ phone tren lap nối vào tivi thì mới có âm thanh. Mình nghĩ HDMI thì phải có hình và tiếng chứ.Các bác giúp với.

lesony

Mình cũng chưa biết gì về HD hết, anh em chỉ giáo tậntình nhé !

cat_00

Mình chịu thua rồi :((
tivi mình dòng KDL-46HX750 laptop mình là del xps 502 có cổng hdmi cắm vào chọc đến điên luôn mà chả xuất lên được tivi gì cả , ức chế 8-}

Bác kết nối đc chưa.Bữa mình kết nối cũng gặp trường hợp ko có tiếng. Mình vào control panel vào phần sound và tắt phần tiếng trong lap và bật phần tiếng trong tivi là đc àh.

Bên trên