Không xem liên tục được phim HD

manhhung371

Well-Known Member
Tôi có 2 file (cùng 1 bộ phim) .mkv và đọc bằng trình BS player nhưng ko xem liên tục được mà phải mở 2 lần nếu muốn xem hết bộ phim rất mất công.Có bậc tiền bối nào biết vấn đề này,xin chỉ giáo dùm.Thank!

svngheo

Ðề: Không xem liên tục được phim HD

chuyện lạ!
bạn cho xem 2 file film .mkv cả bạn ra sao nào!

hbc

Moderator

- C1: Dùng KMPlayer để xem, file/open folder

- C2: Dùng MKV Merge GUI mux 2file vào thành 1 file mkv để xem

- C3: .....

8quocte

C3. dùng MPC add 2 file vào playlist,thế là chơi...

manhthang

Huyền Thoại

Cùng 1 phim bị chia thành 2 file dùng WMC chỉ cần mở 1 file là xem cả phim luôn, mở file nào cũng được.

residentevil

Well-Known Member

Đơn giản thôi mà bác, bác thích phần mềm BS chứ gì, OK, rất đơn giản bác để 2 cái file phim đó vào trong cùng 1 thư mục, sau đó mở BSPlayer lên nháy chuột phải vào giữa cái menu của nó và vào Open directory như trong hình rồi tìm cái thư mục bác để 2 file phim đó bấm OK là xong :

Chúc bác thành công và vui vẻ khi đến với HDVIETNAM

manhhung371

Well-Known Member

Trước tiên xin cám on các Bác.Tôi còn 1 vấn đề nữa còn thắc mắc là có 2 file film nhưng chỉ có 1 phụ đề thì làm sao cho phụ đề khớp với file thứ 2 được.Xin các Bác chỉ giáo nốt cho.Thank!

residentevil

Well-Known Member

Trước tiên xin cám on các Bác.Tôi còn 1 vấn đề nữa còn thắc mắc là có 2 file film nhưng chỉ có 1 phụ đề thì làm sao cho phụ đề khớp với file thứ 2 được.Xin các Bác chỉ giáo nốt cho.Thank!
Ý trời, vậy thì chỉ còn có 3 cách, 1 là bác lên trang http://subscene.com/ gõ tên phim cần tìm để tìm thử xem có loại phụ đề dành cho 2 phần không.
2 là bác phải dùng phần mềm subtitle workshop để cắt đôi cái phụ đề đó ra, nếu bác đã từng dùng qua phần mềm này thì bác có thể dễ dàng thực hiện còn chưa dùng thì hướng dẫn hơi dài dòng .
3 là dùng cách cổ điển nhất : dùng phần mềm convert 2 file đó làm 1, hơi lâu chút, bác có thể tham khảo phần mềm total video converterXilisoft Video Converter Ultimate, lên google tìm có thể dễ dàng lấy được 2 phần mềm này .
Thực ra còn 1 cách cuối cùng là bác up cái phụ đề đó lên mạng (mediafire chẳng hạn) và cho tôi biết cái phần 1 câu nói cuối cùng của nhân vật nó nói ở phút thứ bao nhiêu, giây thứ bao nhiêu và phần 2 câu nói đầu tiên của nhân vật rơi vào giây phút thứ bao nhiêu tôi sẽ cắt đúng cho bác như thế, cho tôi cả tên phim nữa .
Nhưng nhớ là cái file phụ đề đấy phải trùng khớp lời thoại với phần đầu của phim thì cắt mới chuẩn được...

manhhung371

Well-Known Member

Lại một lần nữa cám ơn Bác.Hiện tại 2 phần mềm để nối phim tôi đã có nhưng tôi thấy nó ko cho ghép nối,vậy phải làm sao hả Bác?Và nếu ghép nối thì đâu còn đúng chuẩn.mkv nữa phải ko Bác.Tôi đang tập tành và hoc hỏi,xin Bác chỉ giáo dùm.Thank!

residentevil

Well-Known Member

Lại một lần nữa cám ơn Bác.Hiện tại 2 phần mềm để nối phim tôi đã có nhưng tôi thấy nó ko cho ghép nối,vậy phải làm sao hả Bác?Và nếu ghép nối thì đâu còn đúng chuẩn.mkv nữa phải ko Bác.Tôi đang tập tành và hoc hỏi,xin Bác chỉ giáo dùm.Thank!
Bác nói đúng đó, khi đã convert thì coi như tiêu luôn cái file mkv, thực ra suy cho cùng thì mkv cũng chính là mp4 dùng code h264 ấy mà, để mà Rip chuẩn cái bluray thì cần có thời gian và nhiều kinh nghiệm lắm .Thôi bác cứ chịu khó tìm cái sub dành cho 2 phần trên http://subscene.com/ nhé, sub việt chủ yếu ở trên đó .Hồi trước có thằng cha ephim cũng có rất nhiều sub độc nhưng giờ nó die rồi die luôn cả sub nữa, phí quá .
Có thể cho tôi biết tên phim bác đang vật vã với nó không ???

manhhung371

Well-Known Member

Tên phim tôi đang bị rối là Shooter,loay hoay tìm mãi mà ko có phụ đề của file film thứ 2,đành pó tay thôi...

hbc

Moderator

Tên phim tôi đang bị rối là Shooter,loay hoay tìm mãi mà ko có phụ đề của file film thứ 2,đành pó tay thôi...

Bản đó chắc là DVDrip (2DVD) bây giờ ít có người làm sub cho dạng đó

Tốt nhất kiếm bản HD hoặc m-HD bởi phụ đề có thể dùng chung được cho nhau

Bên trên