Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ở khu vực mình thì hầu như nhà nào đều chuyển sang dịch vụ khác. Vì mình hỏi người ta thì bảo là do chất lượng hình ảnh tệ quá. Tệ hơn cả AVG. Mình định lắp VTVCab thay AVG nhưng thấy họ bảo thế nên k lắp. Sao ở khu vực khác lại xem nét thế nhỉ ???

phamtug

Active Member

Ở khu vực mình thì hầu như nhà nào đều chuyển sang dịch vụ khác. Vì mình hỏi người ta thì bảo là do chất lượng hình ảnh tệ quá. Tệ hơn cả AVG. Mình định lắp VTVCab thay AVG nhưng thấy họ bảo thế nên k lắp. Sao ở khu vực khác lại xem nét thế nhỉ ???

rất có thể chỗ bác toàn ng đag dùng cáp analog nếu so với số thì k thể bì đc phải số so với số nhé ở đây là vtvcab HD còn AVG về chất lượng hình ảnh ko có cửa để so với vtvcab

rất có thể chỗ bác toàn ng đag dùng cáp analog nếu so với số thì k thể bì đc phải số so với số nhé ở đây là vtvcab HD còn AVG về chất lượng hình ảnh ko có cửa để so với vtvcab

VTVCab HD bạn ạ. Nhà bên cạnh đang dùng VTVCab HD.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Bác báo hỏi kỹ thuật xem sao. Chứ VTVcab chỗ mình nét lắm. Từ hôm lắp đến giờ ai vào cũng khen. Có mỗi khoản chi phí tổng hết 160k/tháng là hơi e dè thôi :))

Bác báo hỏi kỹ thuật xem sao. Chứ VTVcab chỗ mình nét lắm. Từ hôm lắp đến giờ ai vào cũng khen. Có mỗi khoản chi phí tổng hết 160k/tháng là hơi e dè thôi :))

Ủa ?? Sao trên trang chủ nó ghi 50k/tháng trừ gói K+, NHK Pre ra mà. Họ tính gì nữa à ???

thế thì chịu r bác có ở hn k ra mấy show room của vtvcab xem thử là rõ nhất

Mình ở khu vực Bắc Giang. Cũng gần TP. Phen này chắc hỏi bên kỹ thuật hỏi rõ thôi :(
AVG chất lượng ngày càng xuống. Lúc đầu mới lắp AVG thấy hình ảnh rõ nét căng.

phamtug

Active Member

Mình ở khu vực Bắc Giang. Cũng gần TP. Phen này chắc hỏi bên kỹ thuật hỏi rõ thôi :(
AVG chất lượng ngày càng xuống. Lúc đầu mới lắp AVG thấy hình ảnh rõ nét căng.

uk bác ? bên kĩ thuật xem sao chứ chất lượng của vtvcab là rất ok đấy như mh đã nói ở trên thằng avg k có cửa so với vtvcab

nói chung là chất lượng VTVcab thì các thành viên lâu năm của diễn đàn đều biết...

VTVcab cũng đã nâng cấp kênh K+PC và iMovieTV-BTV4 lên chất lượng HD, list kênh bây giờ là 159, trừ đi NHK Premium và gói K+ đi thì còn 154, nghe thì có vẻ vẫn ít hơn các nhà đài khác vì VTVcab k phát trùng lặp các kênh SD đã có bản HD như HBO, Star Movies, AXN... (trừ VTV1-3-6, Thể Thao TV và Bóng Đá TV vì là cây nhà lá vườn, và 2 kênh FOX Sports).

nhưng mà sao tết năm nay k thấy lì xì cho khách hàng xem K+ mấy ngày tết nhỉ :(

chuẩn đấy, nhà mình ai đến chơi cũng hỏi là dùng cái gì mà nét thế, từ người trẻ đến bác già

Ủa ?? Sao trên trang chủ nó ghi 50k/tháng trừ gói K+, NHK Pre ra mà. Họ tính gì nữa à ???

uh phải duy trì analog, ở hà nội thì đắt nhất cả nước (110k) còn nghe nói hải phòng 88k, có nơi chỉ có 66k nữa cơ

với lại duy trì analog như vậy là thực ra mình đang đóng tiền cho 3 tivi, nên là dùng nhiều tivi lại lợi hơn 1 tivi, xong rồi đóng trước lại được khấu trừ nữa, HD thì thấy có đợt KM nên gia hạn luôn. Ví dụ nhà mình đang dùng 3 tivi đều có HD, tính ra tổng 200,500đồng/tháng, mỗi tivi HD chưa đến 67k/tháng, cộng thêm là k mất tiền mua đầu HD như AVG hay K+ nên là lợi hơn nhiều (nhà có 3 tivi là lợi nhất)

thebluez

Active Member

tết rồi mà VTVCab vẫn chưa vào F1 Q.GV, bó tay :(

kien7989

Hiện tại vtvcab có tất cả 160 kênh

---------- Post added 21-02-2015 at 16:11 ----------

Hiện tại vtvcab có tất cả 160 kênh trên hệ thống hd

kien7989

Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

chỉ nạp k+ cũng Được bạn à