Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

phamtug

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Vtvcab cũng chả quyết đc kể cả có phát lên cũng bị buộc ngừng chỉ có mấy nhà phân phối mua bản quyền về r xin cấp phép từ TT&TT thì mới đc tương lai thể nào cũng có Fox sports 3 ở vn

ối zời ơi

Active Member
list kênh từ 180 đã tăng vèo lên 191 chỉ sau 1 đêm. cụ thể là lên sóng hàng loạt các kênh SD quốc tế trùng :))
nhưng như thế là đã có star world SD để xem agent of SHIELD và the walking dead :D
cái này cũng đc coi là "tăng kênh quốc tế" rồi. với tình hình này sẽ hết khả năng chờ đợi afc hay outdoor channel
mà chẳng phải lên SD để phát analog hay gì. trên analog các kênh quốc tế vẫn toàn HD. khó hiểu thật

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

list kênh từ 180 đã tăng vèo lên 191 chỉ sau 1 đêm. cụ thể là lên sóng hàng loạt các kênh SD quốc tế trùng :))
nhưng như thế là đã có star world SD để xem agent of SHIELD và the walking dead :D
cái này cũng đc coi là "tăng kênh quốc tế" rồi. với tình hình này sẽ hết khả năng chờ đợi afc hay outdoor channel
mà chẳng phải lên SD để phát analog hay gì. trên analog các kênh quốc tế vẫn toàn HD. khó hiểu thật

chắc r nó cũng sẽ chuyển thôi bác vì 10 kênh này toàn đag phát trên analog sớm muộn j cũng cho về tín hiệu SD đc cái giờ có thể xem đc mấy seris phim kia

ducnt

Member

chắc lại chuẩn bị ra 2 gói SD/HD giống sctv

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

chắc lại chuẩn bị ra 2 gói SD/HD giống sctv

chắc k phải đâu. chia như sctv thì lại đẻ ra 2 loại đầu thu. mà trc giờ nhà nào chả mỗi 1 loại đầu HD. chả nhẽ giờ đổi gói cước lại phải đổi đầu
thêm nữa là có đợt bác vinh bảo mấy kênh vtc hd bị khóa trc khi hết hạn thuê bao e có gọi tổng đài bọn nó bảo rồi. bọn nó đã và sẽ k có ý định chia thêm gói cước lẻ đâu. đầu thu cũng chỉ có HD thôi
giờ cước đã đắt lòi ra rồi. chia xong tăng giá nữa đỡ thế nào nổi

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Chắc chả chia gói j đâu ngày xưa đúng là họ có gói SD với giá + 20k/th nhưng sau bỏ r chỉ cug cấp gói HD thôi rất có thể mấy kênh này chả có j khác ngoài nhiệm vụ truyền dẫn trên cáp analog 10 kênh quốc tế SD giống hệt như trên cáp analog đag lấy nguồn HD để phát

ối zời ơi

Active Member
cũng k hẳn. giờ mới có thời gian ngó kĩ. có NHK world với htvc phim nữa bác tùng ạ
htvc phim vốn dĩ cũng làm gì có trên analog đâu. NHK thì ngừng phát trên analog để thay bằng cái kênh sao tv củ chuối lâu rồi

phamtug

Active Member

cũng k hẳn. giờ mới có thời gian ngó kĩ. có NHK world với htvc phim nữa bác tùng ạ
htvc phim vốn dĩ cũng làm gì có trên analog đâu. NHK thì ngừng phát trên analog để thay bằng cái kênh sao tv củ chuối lâu rồi

Vậy à lâu nay e cũng k xem analog tưởng nó vẫn như thế, thế phát thừa mứa để làm j nhỉ ? Đc cái giờ bác xem ngon mấy series của marvel và the walking dead

Chắc là đọc xong bức thư 10 trang của em Trần Quốc Bảo, thấy là thôi thì cây nhà lá vườn có sẵn mấy kênh SD trước đây đã từng phát, giờ đưa vào lại cho nó im đi đã =))))

thebluez

Active Member

Mọi người cho mình hởi tí, cái bộ chia HDMI 3 IN 1 OUT tức là sao nhỉ?
1 IN 3 OUT thì mình hiểu, vậy còn 3 IN 1 OUT?
Ví dụ như minh xài 3 dịch vụ gồm VCab HD, K+ HD, SCTV mà dùng 3 IN 1 OUT
thì sẽ xuất ra 1 cổng HD trên TV thôi à?

Flatland

Well-Known Member

Mọi người cho mình hởi tí, cái bộ chia HDMI 3 IN 1 OUT tức là sao nhỉ?
1 IN 3 OUT thì mình hiểu, vậy còn 3 IN 1 OUT?
Ví dụ như minh xài 3 dịch vụ gồm VCab HD, K+ HD, SCTV mà dùng 3 IN 1 OUT
thì sẽ xuất ra 1 cổng HD trên TV thôi à?

1 in 3 out thì cứ thế xem thôi, còn 3/ 5/7/10 in 1 out thì phải chọn nguồn in để xem. Nếu TV có đủ cổng in thì đừng có dùng nó cho đỡ bực mình vì cái remote èo uột của nó không sống qua 1 viên pin.

thebluez

Active Member

Nếu TV có đủ cổng in thì đừng có dùng nó cho đỡ bực mình vì cái remote èo uột của nó không sống qua 1 viên pin.

à à, TV mình có 4 cổng HD nên chắc cũng không dùng đâu
hỏi để biết thôi

thebluez

Active Member

Chắc là đọc xong bức thư 10 trang của em Trần Quốc Bảo, thấy là thôi thì cây nhà lá vườn có sẵn mấy kênh SD trước đây đã từng phát, giờ đưa vào lại cho nó im đi đã =))))

thánh đó hết lên đây rồi lại chạy qua fb
tâm sự hàn thuyên tình hình biến động các kênh xuyên màn đêm
bái phục :))

ối zời ơi

Active Member
e ấy vẫn nghĩ nhà đài là "của dân, do dân, vì dân" nên mới xông xáo quyết đòi công lý như thế :))
thôi thì đài nào cũng phát từng đấy kênh SD nên để cũng đc. chả ảnh hưởng gì
nhưng bác nào rảnh có thể làm cái tâm thư 11 trang yêu cầu del mấy kênh ý cũng đc. giữ lại star world SD thôi, để xem "chết vì đi bộ" với "người bảo vệ cái mâm" :))

Chả hiểu mấy ông thần ở đây lớn đầu hết rồi mà cứ ăn mỉa mai thằng nhóc không biết chán ah? Lớn rồi thì chỉ điểm sai cho nó để nó khác phục! Cứ lấy cái đó ra làm trò cười rồi nhai đi nhai lại như mấy con bò vậy!

ối zời ơi

Active Member
chỉ mãi rồi nó k nghe. ngón tay hoạt động đc thì chịu khó bấm lại mấy trang trước mà đọc xem có ai k khuyên bảo nó k nhé "đại ca". thậm chí có vài post e viết hơi dài, nếu "đại ca" rảnh có thể đọc lại ạ
nó chẳng phải con cháu mình. nói mãi k tiếp thu thì thôi. ra xã hội k ai dạy nghiêm túc mãi đc. đời e thời còn bé từng bị bọn lớn cười hô hố khi thấy mình lăn lộn bị ong đốt do tưởng rằng nghịch ngu phá tổ ong thì sẽ ra mật, thế nên giờ mới khôn lớn đc. còn "đại ca" chắc danh dự lớn quá nên nghĩ như thế đã là xúc phạm ghê gớm nhỉ

Vâng mình đọc từ đầu tới cuối đấy ah! Việc chỉ cái sai cho nó nhận biết thì khó chứ đem cái sai ấy để ra làm tro vui từ lúc này qua lúc khác thì không nên tí nào cả! Dù sao thì nhóc ấy thấy sai nên cũng lặn luôn rồi (ít nhất là ở page này) ! Vậy coi như là xong chuyện! Sao cứ đem cái chuyện của nhóc ấy ra làm trò giễu cợt suốt thế? Toàn mấy a e lớn hơn nhóc chứ có phải con nít đâu?

Bên trên