Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

viphanoiao

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Chỉ mình cách úp ảnh len diễn đàn!
Mình úp cho

Duongde1993

Lượm trên fb, chắc đang thử nghiệm nên chưa đánh số kênh, logo VTVcab chưa có số=))

ối zời ơi

Active Member
hôm trước có số rồi. là vtvcab 22. nhưng sau khóa lại, tối nay mới mở. mở 1 lúc lại khóa, khóa 1 lúc lại mở

Flatland

Well-Known Member

Các bác cứ hồ hởi tăng kênh chứ riêng em thì không. Em chỉ mong sao chất lượng nội dung kênh tăng thôi chứ không muốn đẻ ra thêm bất kể một kênh nào nữa. Đơn giản vì cứ đẻ ra thêm một kênh thì nội dung ở những kênh sẵn có bị rút đi một phần, kém đi một phần, thay vào đó là những thứ nhảm nhí lấp chỗ trống và cuối cùng chẳng biết xem cái gì, ở kênh nào, và vào lúc nào. Vì không phải lúc nào cũng nắm được lịch phát sóng các kênh, không phải lúc nào cũng sẵn thời gian để nhặt nhạnh, chắp vá ở các kênh như thế.

ối zời ơi

Active Member
thì mục tiêu rõ ràng nhất của vtvcab là số lượng mà lại. bác nhìn tốc độ tăng kênh mà k thấy à :))
còn đúng là hồi mới lắp tầm tháng 8 năm ngoái nhìn tăng kênh liên tục e cũng thích. nhưng sau 1 2 tháng nhận ra là k có cái gì chất lượng để xem. từ đó đến nay ngoại trừ việc cinemax hay red lên HD thì k có 1 kênh nào thêm mà ra hồn. trong khi các kênh lịch phát sóng vốn rất đầy đủ cứ lần lượt mất. từ đống kênh sctv đến htv, an viên. nat geo hd thì lịch lệch 1 tiếng so với thực tế. star world hd lấy lịch của kênh sd ròng rã tháng này qua tháng khác :|
thời buổi số hóa đến cái lịch phát sóng của các kênh sẵn có cũng chả update xong. chạy theo số lượng để làm gì chả biết

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

về số lượng thì k lo vì cáp giải tần số nó rộng nên vẫn đảm bảo chất lượng còn cái EPG chả đài nào làm đủ hết vấn đề là lười up lịch còn đợt tăng chất lượng là đầu tháng 10 năm ngoái tăng disney,cinemax, diva, channelv, red by hbo 5 kênh tín hiệu HD với cả trog cái đống kênh quốc tế đc cấp phép ở vn thì cũng chỉ còn 4 kênh nữa thôi là hết hóng sớm muộn j cũng có hết nhưng phải theo lộ trình mh thì dùng cũng lâu r từ hồi đó đến giờ để í cứ tầm tháng 9 hoặc tháng 10 là hay sắp xếp tần số, nâng cấp, bổ sug thêm mấy kênh quốc tế

ối zời ơi

Active Member
e thì k lo về chất lượng. cái kiến thức tần số đấy e biết rồi :D ý e là thay vì tăng nhiều kênh k ai xem thì lo cho trọn vẹn những kênh đang có đi đã. nhiều kênh rồi bỏ bê các kênh cũ thì rõ là k ổn. chờ mấy kênh quốc tế thôi. chứ chả hi vọng vn còn sản xuất nổi kênh nào ra hồn đâu
mà góp ý đề nghị bác tùng thêm ít dấu chấm dấu phẩy vào post cho anh em đọc đỡ mệt :))

phamtug

Active Member

e thì k lo về chất lượng. cái kiến thức tần số đấy e biết rồi :D ý e là thay vì tăng nhiều kênh k ai xem thì lo cho trọn vẹn những kênh đang có đi đã. nhiều kênh rồi bỏ bê các kênh cũ thì rõ là k ổn. chờ mấy kênh quốc tế thôi. chứ chả hi vọng vn còn sản xuất nổi kênh nào ra hồn đâu
mà góp ý đề nghị bác tùng thêm ít dấu chấm dấu phẩy vào post cho anh em đọc đỡ mệt :))

ok ok! lần sau sẽ cho thêm dấu :))

Vinh20

Well-Known Member

Đúng vậy, thêm toàn kênh tỉnh chán òm - có lẽ là cách kích cầu dân ở tỉnh đó xem HD
Chỉ mong nó đầu tư nội dung cho hay thêm chứ giờ toàn kênh film nhiều quá =="

Kinh thật lấy sóng của kênh NBC Golf, xưa toàn xem NBC Extra tực tiếp ngoại hạng Anh he he

Em đang nghi ngờ là vì Việt Nam không cấp phép cho phát kênh Golf Channel nên VTV PCD đẻ ra kênh này "thuần Việt" và mua nội dung từ NBC Golf, giống SCTV Phim nước ngoài đặc sắc chính là Fox Action Movies ý. Các kênh Golf Channel khác ở trong châu Á này (Thái Lan, Đài Loan) hình như cũng cùng hệ thống với đài NBC và toàn là chương trình của NBC

thebluez

Active Member

toàn là "không có quyền truy cập'' (6)

ối zời ơi

Active Member
có ai thấy hôm nay cái sự tăng 9 kênh nó xàm đến thế nào k ạ. e cũng đến ngỡ ngàng luôn. đống kênh nhà đài người ta 99% khách hàng đang kêu gọi bỏ đi như đống rác thì nhà đài mình vơ hết vào như đói kênh =))
và thế là vượt cả cái mốc 200 kênh rồi :))

phamtug

Active Member

có ai thấy hôm nay cái sự tăng 9 kênh nó xàm đến thế nào k ạ. e cũng đến ngỡ ngàng luôn. đống kênh nhà đài người ta 99% khách hàng đang kêu gọi bỏ đi như đống rác thì nhà đài mình vơ hết vào như đói kênh =))
và thế là vượt cả cái mốc 200 kênh rồi :))

à 9 kênh nhạc tiếng của AVG. nó ở tần số 858 tần số này để thử nghiệm chứ ko có trog hệ thống đag cug cấp, nên đây ko phải là tăng kênh còn của mh phải dò bằng tay mới thấy, chứ kênh hệ thống vẫn như cũ. khi dò tần số 858 xog tắt nguồn mở lại là về như lúc đầu ko cho ad

Chỉnh sửa lần cuối:

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Vẫn 192 kênh mà mấy bác

thêm 9 kênh nhạc tiếng của an viên bác ơi. nhạc cách mạng, nhạc trữ tình, nhạc trẻ các kiểu :)) đầu mới k chịu tự update à
à 9 kênh nhạc tiếng của AVG. nó ở tần số 858 tần số này để thử nghiệm chứ ko có trog hệ thống đag cug cấp, nên đây ko phải là tăng kênh còn của mh phải dò bằng tay mới thấy, chứ kênh hệ thống vẫn như cũ. khi dò tần số 858 xog tắt nguồn mở lại là về như lúc đầu ko cho ad

thế thì vớ vẩn nhỉ. mà thực tế thì mấy kênh này cũng khác thường thật. tín hiệu cực thấp, chỉ tầm 57%. bấm nút i lên bên cạnh độ phân giải 576p nó còn có thêm kí hiệu "AAC". chắc là âm thanh của audio

phamtug

Active Member

Vẫn 192 kênh mà mấy bác

nó ở tần số 858. tần số này là thử nghiệm nên có đầu thu đc đầu ko, trước tần số này nó cũng thử nghiệm cả 4k nữa

thế thì vớ vẩn nhỉ. mà thực tế thì mấy kênh này cũng khác thường thật. tín hiệu cực thấp, chỉ tầm 57%. bấm nút i lên bên cạnh độ phân giải 576p nó còn có thêm kí hiệu "AAC". chắc là âm thanh của audio
thì đúng là âm thanh r. AVG nó dùng âm thanh AAC mà bác, ko biết bgio mấy ông VTV mới ứng dụng âm thanh AC3 dolby lên cáp nhỉ, trước có đọc bài báo của VTV sau khi áp dụng thành công trên T2 sẽ triển khai công nghệ này lên cáp và vệ tinh

ối zời ơi

Active Member
đúng là chắc thử nghiệm thật. tối nay nó biến mất rồi. lại quay về 192
nhưng dù gì cũng phát như thế rồi. sớm muộn gì e với các bác cũng phải đón nhận chính thức đống rác kia thôi :))

Vinh20

Well-Known Member

View attachment 223555
Thực ra có thêm 9 kênh này thú vị đó chứ nhỉ, bố em thích đầu HD một phần xem ... HD và cắm đôi loa thùng nghe nhạc cho sướng.
Xưa có mớ kênh iTVHD, V Channel HD cũng khá.
Thêm 9 kênh này rất tốt mà. Nói thật 9 kênh này hay hơn vạn lần .... mấy kênh tỉnh mà! Kênh ca nhạc thú vị mà, nghe nhạc cũng thích hị hị

Bên trên