Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Vinh20

Well-Known Member
Đầu HD làm gì có hạn bảo hành, bác gọi điện trực tiếp 19001515 là họ đến làm luôn mà!

ối zời ơi

Active Member
Mình có cái đầu vtvcab HD bị hỏng cổng HDMI mà hết hạn bảo hành thì đi sửa ở đâu, bác nào biết ko ạ

đổi luôn đầu mới. khỏi cần nghĩ nhiều. giờ đầu toàn free. lo gì đâu :D
nhưng vấn đề là cái đầu đời mới dùng hơi ức chế. dần dần sẽ quen

phamhonghainb

Active Member
Em thấy cái đầu cũ dùng mới khó chịu cụ à. Lần nào bật đầu cũng đòi dò kênh. Cái đầu mới thì ít bị hơn.

Vinh20

Well-Known Member
Mấy bác không đọc hợp đồng thì phải đầu HD là đầu mượn nhé, bác phải dùng trên 2 năm mới thực sự là đầu của bác :)))))))))))))))

cautre5555

Active Member
cho hỏi vtvcab ở TPHCM thì muốn đóng tiền cước ở đâu vậy các bác, hay chỉ có gia hạn trực tuyến

phamtug

Active Member
cho hỏi vtvcab ở TPHCM thì muốn đóng tiền cước ở đâu vậy các bác, hay chỉ có gia hạn trực tuyến
Chắc cũng giống ở hn. hết hạn nv đến nhà gia hạn cho mh, gói HD trước khi sắp hết hạn là có ng alo báo r ngoài ra gia hạn trực tuyến cũng đc

cautre5555

Active Member
Cho hỏi là cáp vtvcab xem analog ko có đầu kts thì có xem đc kênh THVL1 ko vậy mọi người, mình tính chuyển sang lắp vtvcab đây nhưng nhà có 1 người lớn tuổi xài 1 tivi riêng ko biết xài đầu kts, còn các tivi khác thì vẫn xài đầu kts bình thường

Vinh20

Well-Known Member
Cho hỏi là cáp vtvcab xem analog ko có đầu kts thì có xem đc kênh THVL1 ko vậy mọi người, mình tính chuyển sang lắp vtvcab đây nhưng nhà có 1 người lớn tuổi xài 1 tivi riêng ko biết xài đầu kts, còn các tivi khác thì vẫn xài đầu kts bình thường
Analog của VTVcab thì không có THVL bác ơi, còn đầu HD có mất tiền đâu bác cứ đóng phí 50k 1 tháng cho 1 đầu xem nhòe, cả hai kênh THVL1 và 2 luôn!

tqucbo

Member

Theo em được biết thì ở một số tỉnh thành đang triển khai Truyền hình số Độ nét tiêu chuẩn đó bác. Xem được đến 132 kênh, trong đó có 13 kênh HD (theo mình tìm hiểu thì 13 kênh HD đó là: VTV1 HD, VTV2 HD, VTV3 HD, VTV4 HD, VTV5 HD, VTV6 HD, VTV7 HD, VTV8 HD, VTV9 HD, THỂ THAO TV HD, BÓNG ĐÁ TV HD, THỂ THAO TIN TỨC HD và VTVCAB21). Phí thuê bao hàng tháng của Truyền hình số độ nét tiêu chuẩn thì tương đương Truyền hình cáp thông thường, không tăng thêm đồng nào. Phải đóng trước 3 tháng để được trang bị miễn phí đầu thu. Nếu sau khi bác sử dụng một thời gian, bác yêu thích và muốn xem nhiều kênh HD hơn, hoặc muốn đăng kí gói kênh K+ thì bác có thể nâng cấp lên Truyền hình số độ nét cao, mỗi tháng bác chỉ cần đóng thêm 50.000₫/TV. Bác chịu khó ra hỏi chi nhánh của VTVcab gần bác hỏi về cái Truyền hình số Độ nét tiêu chuẩn nhé,

cautre5555

Active Member
Theo em được biết thì ở một số tỉnh thành đang triển khai Truyền hình số Độ nét tiêu chuẩn đó bác. Xem được đến 132 kênh, trong đó có 13 kênh HD (theo mình tìm hiểu thì 13 kênh HD đó là:
Analog của VTVcab thì không có THVL bác ơi, còn đầu HD có mất tiền đâu bác cứ đóng phí 50k 1 tháng cho 1 đầu xem nhòe, cả hai kênh THVL1 và 2 luôn!

VTV1 HD, VTV2 HD, VTV3 HD, VTV4 HD, VTV5 HD, VTV6 HD, VTV7 HD, VTV8 HD, VTV9 HD, THỂ THAO TV HD, BÓNG ĐÁ TV HD, THỂ THAO TIN TỨC HD và VTVCAB21). Phí thuê bao hàng tháng của Truyền hình số độ nét tiêu chuẩn thì tương đương Truyền hình cáp thông thường, không tăng thêm đồng nào. Phải đóng trước 3 tháng để được trang bị miễn phí đầu thu. Nếu sau khi bác sử dụng một thời gian, bác yêu thích và muốn xem nhiều kênh HD hơn, hoặc muốn đăng kí gói kênh K+ thì bác có thể nâng cấp lên Truyền hình số độ nét cao, mỗi tháng bác chỉ cần đóng thêm 50.000₫/TV. Bác chịu khó ra hỏi chi nhánh của VTVcab gần bác hỏi về cái Truyền hình số Độ nét tiêu chuẩn nhé,

Mình biết vụ kts HD chứ, tại 2 bác ko đọc kỹ cmt mình rồi, ý mình nói là tính gắn tất cả tivi dùng đầu kts, riêng 1 cái tivi cho bà cô lớn tuổi coi riêng trong phòng thì vẫn để analog (tại ko biết bấm remote đầu kts), bà cô mình thì sống chết chỉ coi có 1 kênh duy nhất THVL. Hiện mình đang xài kts hd của sctv mà ức cái vụ nó ko còn ngoại hạng Anh, nên tính chuyển qua vtvcab, mà analog vtvcab ko có THVL thì thế nào cũng bị la oai oái, ôi nhức đầu

tqucbo

Member
Mình biết vụ kts HD chứ, tại 2 bác ko đọc kỹ cmt mình rồi, ý mình nói là tính gắn tất cả tivi dùng đầu kts, riêng 1 cái tivi cho bà cô lớn tuổi coi riêng trong phòng thì vẫn để analog (tại ko biết bấm remote đầu kts), bà cô mình thì sống chết chỉ coi có 1 kênh duy nhất THVL. Hiện mình đang xài kts hd của sctv mà ức cái vụ nó ko còn ngoại hạng Anh, nên tính chuyển qua vtvcab, mà analog vtvcab ko có THVL thì thế nào cũng bị la oai oái, ôi nhức đầu

1. Thật ra SCTV sẽ phát sóng EPL từ Vòng 3 đó bác ạ. Do đó, bác có thể ngồi yên với SCTV rồi đó bác. Lịch phát sóng thì bác có thể truy cập vào Facebook của SCTV Thể Thao để theo dõi. Thường thì các trận sẽ được truyền hình trực tiếp trên SCTV15 - SCTV HD Thể Thao. Cuối tuần này thì SCTV sẽ chiếu ba trận đều trên SCTV15 - SCTV HD Thể Thao: Arsenal - Warford (21:00 - T7), Hull City - Manchester United (23:30 - T7) và West Brom - Middlesbrough (19:30 - CN).
2. Mà từ từ thì các Dịch vụ Truyền hình cáp cũng sẽ dừng phát sóng Truyền hình cáp Analog để chuyển sang Truyền hình cáp số. Lợi ích cho người dùng là xem nhiều kênh hơn, đặc biệt là một số kênh HD và với một mức giá không thay đổi hoặc chênh lệch không nhiều. Lợi ích cho nhà đài là dễ quản lí hơn, tránh tình trạng "câu" trộm. Trong cái số hoá truyền hình mặt đất đã và đang diễn ra, Truyền hình cáp Analog không bị ảnh hưởng, theo suy nghĩ của mình thì đó là vì: Người xem Truyền hình cáp Analog, trả tiền hàng tháng nhưng chỉ xem được tất cả các kênh với chất lượng SD; trong khi Truyền hình mặt đất DVB-T2 thì chẳng đóng phí đồng nào nhưng được xem một số kênh HD như VTV1 HD, VTV2 HD, VTV3 HD, VTV6 HD, VTV9 HD (miền Bắc thì có thêm VTC1 HD, VTC14 HD, VTC3 HD còn miền Nam thì sẽ là HTV7 HD). Làm như vậy để người dân đang sử dụng dịch vụ Truyền hình cáp Analog sẽ tự mình chuyển đổi sang Truyền hình cáp kĩ thuật số bằng việc Đăng kí gói kênh Truyền hình số với phí thuê bao cao hơn. Các dịch vụ Truyền hình cáp như VTVcab chẳng hạn chỉ là "chất xúc tác" giúp cho quá trình tự chuyển đổi của khách hàng đang sử dụng dịch vụ của mình diễn ra nhanh chóng hơn. Bằng việc cung cấp thêm Truyền hình số Độ nét tiêu chuẩn (SDTV) với phí thuê bao tương đương với Truyền hình cáp Analog và nếu đóng trước thì được trang bị thêm đầu thu. Bác nên giải thích cho "bà cô" của bác về điều này thì bác cũng sẽ chịu thôi. (13 kênh HD trên Truyền hình số SD thì có thể là em chưa dám chắc là đúng, tại vì mới chỉ thử nghiệm trên một số tỉnh thành thôi nên theo em nghĩ là như vậy).

Vinh20

Well-Known Member
ơ có gì mà không dùng được cái remote hả bác, bác chỉnh TIVI về mặc địnhlà sử dụng đầu kĩ thuật số (Chức năng AV của Tivi CRT đó) cất béng cái điều khiển của TIVI đi chỉ để điều khiển đầu thu HD thôi @@ cái điều khiển sử dụng có khác gì điều khiển thường đâu @@

cautre5555

Active Member
ơ có gì mà không dùng được cái remote hả bác, bác chỉnh TIVI về mặc địnhlà sử dụng đầu kĩ thuật số (Chức năng AV của Tivi CRT đó) cất béng cái điều khiển của TIVI đi chỉ để điều khiển đầu thu HD thôi @@ cái điều khiển sử dụng có khác gì điều khiển thường đâu @@
với người già thì đó là cả 1 quá trình vô cùng khó khăn, phải xài remote tivi để mở tivi, rồi chuyển tivi sang hdmi, rồi sau đó chuyển sang mới dùng đến remote đầu kts, mình gắn cho xài thử 1 thời gian rồi, rốt cuộc là nghe chửi ko thèm coi tivi luôn

ối zời ơi

Active Member
mới hỏi tổng đài rồi. 2020 chính thức cắt cáp analog và bắt tất cả chuyển sang dùng đầu thu
chạy đâu cho khỏi nắng :(

linhpn1810

Nhà em có cái đầu HD lâu rồi ko nạp thẻ, giờ có dịch vụ SD chuyển sang được ko nhỉ. Giờ cắm đầu vào không xem được kênh nào

Bên trên