Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

pro2740

Active Member
mình dùng sctv định chuyển qua vtvcab mà mình thấy giá cước là tivi thứ 1 là 110k/tháng + tivi thứ 2 là thêm 20k/1 tháng vậy khi gắn có cần mua đầu thu ko và trên đầu thu mình gắn loa vào dùng remote của đầu thu có thể chỉnh âm lượng của loa ko ?

giá cước là tivi thứ 1 là 110k/tháng + tivi thứ 2 là thêm 20k/1 tháng => chỉ áp dụng tại sài gòn nha bác.
khi gắn có cần mua đầu thu ko => không cần. vtvcab trang bị miễn phí đầu thu cho bác luôn

hackernam

giá cước là tivi thứ 1 là 110k/tháng + tivi thứ 2 là thêm 20k/1 tháng => chỉ áp dụng tại sài gòn nha bác.
khi gắn có cần mua đầu thu ko => không cần. vtvcab trang bị miễn phí đầu thu cho bác luôn
Mình ở Sài Gòn đó bác, mình có 2 tivi 1 cái led 1 cái màn hình crt được trang bị đầu thu cả 2 cái lun hả bác , đi dây có phức tạp ko bác

ối zời ơi

Active Member
Mình ở Sài Gòn đó bác, mình có 2 tivi 1 cái led 1 cái màn hình crt được trang bị đầu thu cả 2 cái lun hả bác , đi dây có phức tạp ko bác
ở đâu cũng free đầu thu hết. có điều cước 3 đầu trong tphcm còn rẻ hơn cả 1 đầu ở ngoài HN
dây dợ thì tùy nhà bố trí. phức tạp hay k phụ thuộc vào nội thất nhà cửa chứ. còn kết cấu chung là dây từ cột điện chạy vào bộ chia. rồi từ bộ chia chạy vào các tv. đấy. bác bố trí thế nào thì tùy địa hình nhà cửa

hackernam

Đầu thu đó mình gắn loa ngoài vào rồi điều khiển âm lượng bằng remote của đầu thu được ko mấy bác

duy5687

Active Member
Lâu rồi ko vào diễn đàn. Đọc lại các cmt của các bác. E đang nói về nội dung do mình quản lý mua bản quyền hợp pháp và phát trên các kênh do mình sản xuất thì k+ là số 1 thì các bác thấy đúng chứ? E đâu nói sai? Còn về thuê bao đang sử dụng, các kênh HD, SD nhìu hơn và ưu thế lắp nhìu tivi thì vtvcab và sctv đang cạnh tranh ngôi vị số 1. K+ ko có cửa để cạnh tranh. Nhưng e nghĩ vtvcab và sctv làm bá chủ 1 miền. Ko thể nào bá chủ toàn quốc.

Chỉnh sửa lần cuối:

Vinh20

Well-Known Member
Lâu rồi ko vào diễn đàn. Đọc lại các cmt của các bác. E đang nói về nội dung do mình quản lý mua bản quyền hợp pháp và phát trên các kênh do mình sản xuất thì k+ là số 1 thì các bác thấy đúng chứ? E đâu nói sai? Còn về thuê bao đang sử dụng, các kênh HD, SD nhìu hơn và ưu thế lắp nhìu tivi thì vtvcab và sctv đang cạnh tranh ngôi vị số 1. K+ ko có cửa để cạnh tranh. Nhưng e nghĩ vtvcab và sctv làm bá chủ 1 miền. Ko thể nào bá chủ toàn quốc.
bác nói sai bét, thằng mua bản quyền nhiều nhất là VTV bác nhé =))
Các kênh của VTV mới là bá đạo toàn quốc ha ha. Nói chung K+ bac hay oke =="

Vinh20

Well-Known Member
Đầu thu đó mình gắn loa ngoài vào rồi điều khiển âm lượng bằng remote của đầu thu được ko mấy bác
Nhà bác chơi giống nhà em hehe, đầu HD cắm amply, còn khi không dùng do bác nối dây HDMI là truyền cả đường tiếng và đường hình mà!
Điều khiển chỉ khuếch đại tiếng của Loa TV, còn khuếch đại tiếng của amply thì một là điều khiển amply 2. là điều khiển âm lượng của đầu HD của VTVcab đó bác!

hackernam

Tại nhà mình tivi bị hư loa tính là nếu gắn loa dc vào đầu thu thì điều khiển âm lượng bằng remote của đầu thu lun

Vinh20

Well-Known Member
Gắn ngon nhé bác, bác nối dây cổng Đỏ - Trắng nhé, Cổng Left - Right nhé. Cổng Vàng - Cổng Video bác nối dây cắm vô TV luôn he he hoặc không để trống cũng oke bác nhé!

hackernam

mình đang xài sctv giờ chuyển qua vtvcab thủ tục có rờm rà gì ko bạn, đi làm nghỉ dc thứ 7 với cn sợ thủ tục tùm lum ko kịp

techno_freak

Active Member
Cho tôi hỏi bây giờ nhà tôi đang dùng VTVcab thường giá 110K/tháng, muốn chuyển lên HD sử dụng với 2 TV thì tổng sẽ lên thành bao nhiêu 1 tháng nhỉ? 110K + (50K x2 TV) = 210K/tháng huh các bác?

Bên trên