Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Thảo luận trong 'Truyền hình HDTV' bắt đầu bởi 0904223800, 17/8/13.

1. ối zời ơi

ối zời ơi Active Member

Đã được cảm ơn:
    108
    đổi tên thôi mà. có biến mất đâu mà mua bản quyền kênh khác. giống espn với star sports ngày xưa giờ thành đôi fox đấy
    mà yên tâm là mấy kênh nước ngoài kể cả mới, chờ vê cáp phát thì các đài khác đã phát chán cả năm rồi. ông vê cáp chỉ tiên phong kênh HD địa phương thôi :rolleyes:

2. phamtug

phamtug Active Member

Đã được cảm ơn:
    14
    nói thế cũng ko chuẩn có đầy kênh nước ngoài vtvcab phát trước cả các đài khác nói chung có kênh nọ kênh kia ng phát trước ng phát sau mà cũng phát gần hết kênh nước ngoài đc cấp phép r còn có France24, Toonami còn mấy kênh ai liệt kê ra ko có trong danh mục được cấp phép thì ko đc phát nếu phát là phát lậu tóm lại hết cái để hóng cứ thế xem 2 kênh kia lúc nào có cũng đc những kênh cần xem có đủ cả r

3. zenfone

zenfone Member

Đã được cảm ơn:
    0
    bác thông cảm em dốt tiếng anh mà

4. tuananh300392

tuananh300392 Member

Đã được cảm ơn:
    17
    Bác bảo VTVCab tiên phong kênh HD địa phương là cũng ko chính xác.
    VTVCab có tổng khống chế ở thủ đô nên các kênh quốc gia của VTV, các kênh TTXVN, ANTV, QPVN, NHÂN DÂN, Quốc Hội và H1, H2 được phát đi từ Hà Nội nên là VTVCab cho lên HD dễ hơn, chứ THP, HTV7, HTV9, THVL1&2 đã có HD trên VTVcab đâu.
    Còn về kênh nước ngoài thì các kênh mang tính đối ngoại thì là vì đài quốc gia nên có trước cũng k lạ, còn mấy kênh mang tính giải trí thì từ chục năm nay VTVCab (từ thời VCTV) luôn có sau các đài khác, một trong các lý do là chờ các kênh đấy được Việt hoá ổn định thì mới cho lên. Vẫn nhớ hồi xưa bên cab hà nội có kênh Disney Channel được mấy năm thì bên VCTV mới có, còn kênh Disney Junior thì chỉ đến khi có cab số thì khán giả VCTV mới được xem.
    Nói chung là kiểu gì VTVCab cũng sẽ có, và "yên tâm" là sẽ có sau các nơi khác =))

Chỉnh sửa cuối: 21/1/17
    thangbithit cảm ơn bài này.
  5. ối zời ơi

ối zời ơi Active Member

Đã được cảm ơn:
    108
    lý do đầu nghe có vẻ hợp lý. nhưng cái sau thì k hợp lý lắm :v
    cả rổ kênh bbc earth, tlc, bbc lifestyle k có tí tẹo việt hóa nào mà vẫn ở chềnh ềnh đấy. việt hóa ổn định cũng có nghĩa là "k có tí nào" hay sao :D
    tất nhiên về list kênh của bọn này sau hôm 1/1 add 3 kênh nước ngoài kia nốt thì đúng là k có gì để phàn nàn nữa. list kênh vĩ đại hầu như ôm đủ kênh ở vn đúng phong cách đài quốc gia. và cảm giác nó mua bản quyền kênh sạch chứ k phải nhờ đầu vtc phát hộ mấy kênh itv hay vtc3. nhưng nhiều kênh đc gọi là quá phổ biến mà update chậm quá thì cũng cảm giác hơi tù. thêm nữa là cái list kênh analog càng ngày càng cắt mạnh nhiều kênh mà k analog ở đâu cắt như thế. thí dụ bbc, cnn. rồi khéo sắp tới hbo hay star movies cũng tèo chưa biết chừng :rolleyes:

6. tuananh300392

tuananh300392 Member

Đã được cảm ơn:
    17
    Hải Phòng HD lên r kìa Bonus thêm cả Ninh Bình HD

Chỉnh sửa cuối: 25/1/17
  7. ối zời ơi

ối zời ơi Active Member

Đã được cảm ơn:
    108
    list kênh địa phương miền bắc HD - trọn vẹn và duy nhất trên vê cáp :confused:

8. tuananh300392

tuananh300392 Member

Đã được cảm ơn:
    17
    V1 dạo này k khác gì V3 hồi trc nhỉ =)) thời sự nhiều khi cũng k thèm chuyển sang HD nữa

9. viphanoiao

viphanoiao Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Chưa có phú thọ Vs Vĩnh phúc hd mà bác ?

10. thangbithit

thangbithit Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Nó đổi tên như kiểu ESPN hồi xưa chuyển thành Fox Sports ý bác, chứ chắc cũng chả khác gì đâu
    Kiểu như là Fox muốn tên họ hiện diện nhiều hơn ở châu Á, nên đổi tên
    Mà Star Movies đâu có biến mất? Nó vẫn là phiên bản Việt Nam của Fox Movies Premium mà ;)

11. Hary 95

Hary 95 Member

Đã được cảm ơn:
    6
    vtvcab nhieu chuog trih hay

12. tuananh300392

tuananh300392 Member

Đã được cảm ơn:
    17
    Kênh CNN đã chuẩn 16:9, còn kênh MAX (SD) thì có thuyết minh

13. phamtug

phamtug Active Member

Đã được cảm ơn:
    14
    đúng r bác còn cả kênh National georaphic cũng phát 16:9 nữa giờ xem khá ngon r đó

14. bi12

bi12 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    cho mình hỏi vtvcap phát các kênh vtv1&3 hd theo độ phân giải 720 hay 1080 vậy? mình đang dùng mytv mà vtv1 hình ảnh kém quá tính gắn thêm vtvcap hoặc k+, mà không biết vtvcap hay k+ phát vtv1 nét hơn.
    Với lại nên lắp tuyền hình cáp hay truyền hình số hd?

Chỉnh sửa cuối: 9/2/17
  15. Vinh20

Vinh20 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    58
    Bạn yên tâm là VTV1HD của VTVcabHD là tốt nhất có thể rồi. Thường thì độ phân giải của nó được 720p là chính.!
    Tùy nhu cầu sử dụng của bạn, VTVcabHD thì một tháng khoảng 160k (ở Hà Mội) còn K+ thì 125k.
    Về kênh thì cái nào cũng phong phú đa dạng nhưng VTVcabHD thì số kênh rất nhiều và phong phú

16. phamtug

phamtug Active Member

Đã được cảm ơn:
    14
    tất cả các kênh của VTVcab đều phát tín hiệu là 1080i trừ kênh An viên HD tín hiệu là 720p vì gốc nó cũng chỉ có thế còn kênh VTV1 HD xem ở đâu chả kém bản thân kênh này chưa đồng bộ toàn bộ hệ thống sang phát HD giống như VTV3 HD hồi trước đây muốn nó đẹp thì phải đợi VTV thôi còn nếu đã chơi HD thì đường nhiên phải lắp cáp số r nhé

17. Hoang minh22

Hoang minh22 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Dùng đầu HD của VTV cab cũng ngon phết. Mỗi tội ít kênh HD quá.

18. zenfone

zenfone Member

Đã được cảm ơn:
    0
    kênh gem tv chiếu đi chiếu lại phim nhiều lần rồi mà không chịu cập nhật phim mới thế thì mua kênh gemtv để làm gì mong giải tán kênh gemtv cho đỡ chật kênh

19. ối zời ơi

ối zời ơi Active Member

Đã được cảm ơn:
    108
    vãi ít. ông tìm hộ tôi ở vn này thằng nào có nhiều hơn 60 kênh HD cái. hay ông muốn 200 kênh phải HD cả 200 kênh
    đồng ý này. kênh đấy vô giá trị vãi. ngoài cái chương trình gì về ẩm thực chuyên có mấy đứa xinh xinh của hàn xẻng đi ăn nhà hàng thì còn lại phim nhảm thật

zenfone cảm ơn bài này.
  20. zenfone

zenfone Member

Đã được cảm ơn:
    0
    theo mình đổi kênh gemtv thành kênh Fox hoặc Fx hay hơn chiếu đi chiếu lại mấy phim tàu hàn chán lắm rồi đi theo vết xe đổ như kênh astro cảm xúc đó