Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

hminh2005

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Tôi đã dùng cả cáp HN và VTV Cab, dánh giá chung là rất kém nhưng vì nhà nào cũng nối thêm vài cái TV mà kg chịu trả thêm tiền nên cũng không thắc mắc . Mức tín hiệu cấp cho 100 cái thì bị 300 cái dùng , tốt sao nổi.
Trước đây thấy tín hiệu xấu quá thì hay gọi , dạo này chán chả buồn gọi , được vài hôm tự nhiên lại nét căng. Dở mấy bài học diễn đàn bồi dưỡng cho mấy anh thợ để ngoáy chỉnh tín hiệu , một thời gian sau lại loạn.
Tôi nghĩ Topic này nên đóng đi, kêu gào ở đây về chất lượng chắc chả giải quyết đc gì.
Khi nào ra mạng mới , tín hiệu nét hơn thì lúc ấy mới đem ra so sánh, tự khắc người dùng quyết định.
Gần đây tghấy anh em buôn dưa lê là có hiện tượng giả danh người của nhà đài vào tống tiền phạt TV thứ 2, Cách làm của bọn nó là để thiết bị chỗ hộp kỹ thuật làm nhiễu tín hiệu sau đó vào nhà để kiểm tra tín hiệu. Các bác thấy đi 1-2 người vào tống tiền thì cứ khóa cửa gọi công an. Vì đoàn kiểm tra thì đông hơn số này .

Nếu bác dùng 1 cap cho nhiều TV thì nhiễu có thể nhưng VTCTV cũng chỉ biết thu tiền thôi. Nhà mình đóng đủ số TV nhưng chất lượn nào có biết hơn hay ko. Có kênh tín hiệu 100% nhưng có kênh vẫn nhòe, vỡ hình ?
có thể 1 số nơi nhà các bác tín hiệu cab hơi kém nên xảy ra hiện tượng lúc nét lúc k chứ như nhà e dùng vtvcab HD tín hiệu lúc nào cũng mạnh vạch xanh đầy vạch vàng giao động từ 98 -> 100 xem k thiếu kênh nào cả về chất lượng hd e thấy đc k có j phải phàn nàn riêng chỉ có cái kênh vietnamnet tv mới tăng thêm như dở hơi xấu thậm tệ màu thì nhợt nhạt nhòe nhoẹt đề nghị các bác bên vtvcab xem thế nào chứ nguồn phát mà xấu thì bỏ luôn kênh í đi cũng đc toàn thấy qc là khỏe

Rất nhiều kênh của đài địa phương có tên trong danh sách nhưng có lẽ ko bao giờ ngó tới vì nội dung cơ bản ko có gì, chủ yếu là phim của bạn láng giềng

phamtug

Active Member

Nếu bác dùng 1 cap cho nhiều TV thì nhiễu có thể nhưng VTCTV cũng chỉ biết thu tiền thôi. Nhà mình đóng đủ số TV nhưng chất lượn nào có biết hơn hay ko. Có kênh tín hiệu 100% nhưng có kênh vẫn nhòe, vỡ hình ?

Rất nhiều kênh của đài địa phương có tên trong danh sách nhưng có lẽ ko bao giờ ngó tới vì nội dung cơ bản ko có gì, chủ yếu là phim của bạn láng giềng
e cũng thế mấy kênh địa phương chả bao giờ ngó tới hi vọng là vtvcab đừng tăng thêm kênh địa phương nữa chứ như mytv thì chán chết

Chỉnh sửa lần cuối:

e cũng thế mấy kênh địa phương chả bao giờ ngó tới hi vọng là vtvcab đừng tăng thêm kênh địa phương nữa chứ như mytv avg vtc thì chán chết

ko biết bạn căn cứ và đâu mà phán MyTV AVG VTC nhiều kênh địa phương hay là coi trên máy tính (MyTV) rồi nó thế. VD MyTV nhiều kênh là do những kênh phục vụ cho các tỉnh khác nhau nên các kênh địa phương dò trên máy tính nó nhiều chứ thật ra căn cứ vào list trên trang chủ là chuẩn nhất. số kênh cũng như các đài khác khoản trên dưới 15 kênh. VTC thì có thể dò thêm kênh nên có các kênh địa phương chứ nó cũng đâu có nhiều AVG cũng thế họ hợp tác để AVG đại diện phát kênh của họ VTVCab cũng thế phí phát hình các đài vẫn phải trả chứ chẳng có free.

phamtug

Active Member

ko biết bạn căn cứ và đâu mà phán MyTV AVG VTC nhiều kênh địa phương hay là coi trên máy tính (MyTV) rồi nó thế. VD MyTV nhiều kênh là do những kênh phục vụ cho các tỉnh khác nhau nên các kênh địa phương dò trên máy tính nó nhiều chứ thật ra căn cứ vào list trên trang chủ là chuẩn nhất. số kênh cũng như các đài khác khoản trên dưới 15 kênh. VTC thì có thể dò thêm kênh nên có các kênh địa phương chứ nó cũng đâu có nhiều AVG cũng thế họ hợp tác để AVG đại diện phát kênh của họ VTVCab cũng thế phí phát hình các đài vẫn phải trả chứ chẳng có free.

e thấy vtvcab hd ít kênh địa phương nhất mà bác

Các bác à, vấn đề là VTVcab sử dụng dây để truyền tín hiệu đến các thuê bao vì vậy nếu hạ tầng tốt như ở các khu đô thị mới, các tòa nhà chung cư thì chất lượng tín hiệu tốt hơn truyền hình mặt đất và truyền hình vệ tinh. Chuyển sang thời đại số hóa, các loại tivi không thu được truyền hình tương tự mà dùng chuẩn DVB-T2 như vậy việc chia tín hiệu cable ra nhiều tivi là không còn khả thi, mỗi tivi bắt buộc phải có 1 settop box nhé.
Cũng như là mạng máy tính, bao giờ các bác dùng mạng có dây cũng tốt hơn dùng wifi, truyền hình cũng vậy việc truyền dẫn qua cable đồng trục cho chất lượng tín hiệu tốt hơn, không bị ảnh hưởng bởi thời tiết (các bác dùng chảo cũng biết cứ trời mưa là mất tín hiệu còn gì). Vì vậy, ở các nước phát triển truyền hình vệ tinh phổ biến tại các khu vực nông thôn, khu vực ít dân cư còn tại các đô thị thì họ sử dụng truyền hình cable và truyền hình số mặt đất.
Về băng thông, cable có băng thông rộng và chi phí rẻ hơn nhiều so với vệ tinh cho nên vtvcab hd có số lượng kênh lớn hơn, nhiều kênh hơn so với K+, VTC và AVG các bác à. Ví dụ như hiện nay băng thông UHF có khoảng 65 kênh analog, khi chuyển sang số mỗi kênh analog phát được 24 kênh số thì 65 kênh sẽ phát được tới 1560 kênh, số kênh này có lẽ tương đương vài cái vinasat ấy chứ.
Ở Việt nam thì dịch vụ nào cũng vậy thôi, đều do nhà nước quản lý ấy mà, cùng kiểu làm ăn bán cả đầu thu, bán cả thẻ, bán cả dịch vụ thuê bao cho khách hàng ấy mà. So với các dịch vụ khác như K+, VTC hay AVG tôi thấy VTVcab HD có số lượng kênh nhiều hơn các dịch vụ khác, số lượng kênh HD cũng lớn hơn khoảng 30 kênh. Chi phí VTVcab hd cũng hợp lý, bắt buộc phải có 01 thuê bao VTVcab, sau đó mỗi STB là 50k/tháng.
Về chất lựong đầu thu VTVcab HD rất tệ, chuyển kênh chậm, nóng. Hy vọng lâu dài các loại TV mới thu được cả DVB-C để dùng cab không phải có thêm STB.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Em chuyển sang bên này là nghĩ nó phát hd thì mới hơn các nhà đài khác, chứ còn phát kiểu này thì chẳng có gì hơn cả, thà xem mytv còn hơn.
Bác cứ chuyển dùng Mytv vô tư, nhưng đừng vội cắt VTVcab nhé :D

• Nhà dùng sẵn analog VTVcab mấy năm nay nên lắp. Với cả ngoài mấy trận K- độc quyền thì VTVcab khá phong phú các giải ^^ . Còn một điều quan trọng nữa là nhà em dùng nhiều TV nên nếu chơi chảo vệ tinh thì không ổn lắm :D
  • Chất lượng hình ảnh khá tốt, không bị ảnh hưởng thời tiết ;) ghét mỗi vụ đầu thu khá nóng (mà đầu thu của dịch vụ nào cũng vậy cả) :D
  • VTVcab nên mở rộng vào HCM nữa, thấy nhiều bác trong Nam có nhu cầu lắp mà không được ( chắc bọn HTVC, SCTV,VTVcab thỏa thuận roài, không được vào đây cướp khách của các anh =.= )
    À, mà tần số còn trống cũng nhiều, nên thêm nhiều kênh nữa cho nó phong phú nữa nữa ;))
VTVcab giờ coi như là chủ quản của SCTV rồi, HTVc thì có vốn trong đó, vậy thì việc gì phải tranh chấp với mấy con gà để trứng của mình làm gì ;))

Kế hoạch 3531/KH-UBND năm 2013 số hóa phát sóng tín hiệu truyền hình cáp tp HCM
Tăng thì vẫn tăng nhưng chỉ là thay vì dùng cáp thì bắt buộc phải có đầu thu stb chứ không phải là cứ có cáp là xem và chia sẽ ra nhiều tv
Khả năng là các kênh thuộc analog sau đc chuyển sang DVB-T2, sau này tivi có hệ dò tín hiệu số thì lại dùng bình thường như analog bây giờ thôi :D

Quá nhọ cho các bác đang dùng VTVcab, trận đấu của những đội nổi tiếng toàn phát mỗi SD, còn những trận trời ơi đất hỡi thì lại phát HD =))
Nhọ cho những bác dùng HD thôi, chứ mình dùng cáp thấy bình thường, vì trận hay có phát trên HD thì ta vẫn còn SCTV15 hay H2 để xem :D

Hí hí, mềnh nhà nghèo, chỉ xài cable thôi :))
Cable thì ko có kênh đó đâu, mình cũng buồn vì ko đc xem AXN :|

Hiện tại trong các đài thì mình vẫn thấy VTVcab là ổn nhất, nhóm kênh rất đáng xem và phân bổ nội dung hợp lý, phù hợp với nhiều nhóm tuổi.
Kênh nếu về tự sản xuất thì thấy cũng bình thường, còn kênh nước ngoài thì đài nào chả như đài nào :D

vnckien

Active Member

Các bác à, vấn đề là VTVcab sử dụng dây để truyền tín hiệu đến các thuê bao vì vậy nếu hạ tầng tốt như ở các khu đô thị mới, các tòa nhà chung cư thì chất lượng tín hiệu tốt hơn truyền hình mặt đất và truyền hình vệ tinh. Chuyển sang thời đại số hóa, các loại tivi không thu được truyền hình tương tự mà dùng chuẩn DVB-T2 như vậy việc chia tín hiệu cable ra nhiều tivi là không còn khả thi, mỗi tivi bắt buộc phải có 1 settop box nhé.
Cũng như là mạng máy tính, bao giờ các bác dùng mạng có dây cũng tốt hơn dùng wifi, truyền hình cũng vậy việc truyền dẫn qua cable đồng trục cho chất lượng tín hiệu tốt hơn, không bị ảnh hưởng bởi thời tiết (các bác dùng chảo cũng biết cứ trời mưa là mất tín hiệu còn gì). Vì vậy, ở các nước phát triển truyền hình vệ tinh phổ biến tại các khu vực nông thôn, khu vực ít dân cư còn tại các đô thị thì họ sử dụng truyền hình cable và truyền hình số mặt đất.
Về băng thông, cable có băng thông rộng và chi phí rẻ hơn nhiều so với vệ tinh cho nên vtvcab hd có số lượng kênh lớn hơn, nhiều kênh hơn so với K+, VTC và AVG các bác à. Ví dụ như hiện nay băng thông UHF có khoảng 65 kênh analog, khi chuyển sang số mỗi kênh analog phát được 24 kênh số thì 65 kênh sẽ phát được tới 1560 kênh, số kênh này có lẽ tương đương vài cái vinasat ấy chứ.
Ở Việt nam thì dịch vụ nào cũng vậy thôi, đều do nhà nước quản lý ấy mà, cùng kiểu làm ăn bán cả đầu thu, bán cả thẻ, bán cả dịch vụ thuê bao cho khách hàng ấy mà. So với các dịch vụ khác như K+, VTC hay AVG tôi thấy VTVcab HD có số lượng kênh nhiều hơn các dịch vụ khác, số lượng kênh HD cũng lớn hơn khoảng 30 kênh. Chi phí VTVcab hd cũng hợp lý, bắt buộc phải có 01 thuê bao VTVcab, sau đó mỗi STB là 50k/tháng.
Về chất lựong đầu thu VTVcab HD rất tệ, chuyển kênh chậm, nóng. Hy vọng lâu dài các loại TV mới thu được cả DVB-C để dùng cab không phải có thêm STB.

Nhất trí với bác.

ducanhct

Member

Chuẩn bị trên sóng analog sẽ mất 2 kênh Diva Universal và Ariang theo đó thì 2 kênh này sẽ chỉ phát trên đầu thu số của VTV cab, what the *** thế còn analog thì sao? hai kênh này mình cũng hay xem, VTV cab làm thế này cứ như là để kéo thêm khách hàng dùng đầu HD ko bằng ý. Mới đầu là 2 kênh, sau đó ko biết còn kênh nào nữa ko biết.
Thông báo ngừng phát sóng kênh Diva Universal và Arirang trên hệ thống mạng cáp | VTVcab
À có một thắc mắc nữa là, có bác nào mà nhà đang dùng cab chia trộm nhiều TV trong nhà mà ko đăng ký với VTV cab, lúc đăng ký dịch vụ HD mấy anh KTV đến lắp có bị sao ko?, chắc sắp tới mình tính cũng định lắp HD cho nó nhanh tiện thể xem 2 kênh trên.

Chỉnh sửa lần cuối:

phamtug

Active Member

Chuẩn bị trên sóng analog sẽ mất 2 kênh Diva Universal và Ariang theo đó thì 2 kênh này sẽ chỉ phát trên đầu thu số của VTV cab, what the *** thế còn analog thì sao? hai kênh này mình cũng hay xem, VTV cab làm thế này cứ như là để kéo thêm khách hàng dùng đầu HD ko bằng ý. Mới đầu là 2 kênh, sau đó ko biết còn kênh nào nữa ko biết.
Thông báo ngừng phát sóng kênh Diva Universal và Arirang trên hệ thống mạng cáp | VTVcab
À có một thắc mắc nữa là, có bác nào mà nhà đang dùng cab chia trộm nhiều TV trong nhà mà ko đăng ký với VTV cab, lúc đăng ký dịch vụ HD mấy anh KTV đến lắp có bị sao ko?, chắc sắp tới mình tính cũng định lắp HD cho nó nhanh tiện thể xem 2 kênh trên.
vtvcab chỉ làm theo quy định của các ôg trên thôi mà bn vì đag trong giai đoạn số hóa truyền hình cứ lắp thoải mái đi bn mấy bác ktv chỉ đến lắp thôi kiểm tra kiểm chiếc j đâu bn muốn lắp ở đâu thì chỉ họ thế thôi quan trọng là đảm bảo đc tín hiệu tốt

Dạo này mỗi sáng mở đầu thu lên là thấy Scan, có khi nào scan xong vào web thấy thông báo: "Mở mã free các kênh K+ trên hệ thống VTVcab ko nhỉ" 8->

phamtug

Active Member

nếu đc như bác nói thì hp quá r tiếc rằng chỉ nằm trog mơ thôi =D>

Chỉnh sửa lần cuối:

shino189

Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Nhà mình chia 5 TV, ông KTV vẫn ghi hợp đồng 1 tv, không những thế còn vào quấn lại mấy cái dây ở bộ chia :D
Không sao đâu bác, Nhà này lắp rồi share cho hàng xóm hoặc là nhà nghỉ chia mấy chục TV thì mới bị phạt

Các bác cho em hỏi chương trình Tổng hợp trước vòng đấu EPL phát kênh nào, mấy giờ không?

Có bác nào biết lộ trình số hóa của VTVcab không các bác? Biết đâu sang năm VTVcab số hóa xong thì vụ chia tín hiệu tivi coi như xịt còn gì nhờ

vtvnethni

Ở đây, chúng ta chỉ bàn về những vấn đề sau:
- Tại sao dùng VTVcab?
- Chất lượng VTVcab?
- Góp ý đánh giá VTVcab?
Đề nghị không bàn về các vấn đề liên quan đến chính sách, chính trị ... các bác nhé, Thankyou các bác tham gia.
Em cung cấp Internet trên VTVCab, ủng hộ VTVCab :p
Các bác ghé coi VTVNet nhé P: VTVNet | Internet Cáp Quang CMC trên truyền hình cáp Việt Nam

unchainmedoly

Active Member

- Tại sao dùng VTVcab? có lợi cho hộ gđ nhiều TV. Kí HĐ 1 cái chia nhiều TV,
- Chất lượng VTVcab? Cap analog bình thường, VTVCapHD tạm.
- Góp ý đánh giá VTVcab? vẫn là vấn đề giá cả + chất lượng dịch vụ.

duy5687

Active Member

hình như trận Hellas Verona - AC Milan và Bayern Munchen - Nurnberg vtvcab chỉ phát trên thể thao tv sd chứ không phát hd thì phải? đây cũng là 2 trận có các đội bóng lớn mà không phát hd thì thật đáng tiếc

Mr Manh

hình như trận Hellas Verona - AC Milan và Bayern Munchen - Nurnberg vtvcab chỉ phát trên thể thao tv sd chứ không phát hd thì phải? đây cũng là 2 trận có các đội bóng lớn mà không phát hd thì thật đáng tiếc
Hai trận đó đều có tín hiệu HD vậy mà phát SD lởm vãi.

Bên trên