Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

hình như trận Hellas Verona - AC Milan và Bayern Munchen - Nurnberg vtvcab chỉ phát trên thể thao tv sd chứ không phát hd thì phải? đây cũng là 2 trận có các đội bóng lớn mà không phát hd thì thật đáng tiếc

EPL dc ưu tiên hơn chứ, tất cả phát HD hết đâu có đủ kênh. VTVCab chỉ 2 kênh HD về thể thao khi nào nhiều kênh HD thì nói chứ. :)

dhpaul

Well-Known Member

EPL dc ưu tiên hơn chứ, tất cả phát HD hết đâu có đủ kênh. VTVCab chỉ 2 kênh HD về thể thao khi nào nhiều kênh HD thì nói chứ. :)

Người ta cần HD là cần cho những trận được nhiều người chú ý, đẩy mấy trận kiểu Crystal Palace với Southampton lên mấy kênh HD mấy ai xem?
Các bác cứ yên tâm là đêm nay Serie A các trận trùng giờ kịch bản hoàn toàn tương tự. Việc này có lẽ không liên quan đến việc bơm cho K+ mà đơn giản là lỡ nổ với đối tác có 4 kênh Thể Thao TV và Bóng Đá TV độc lập nhau (có thể thấy phiên bản SD và HD được quảng cáo như các kênh độc lập) cùng với các kênh khác nên đành chấp nhận nghe chửi.

vnckien

Active Member

Các bác cứ xoắn vụ HD này nọ trên VTVcab. Nhà em dùng đầu K+ HD, xem các trận đá bóng suốt đêm qua trên các kênh K+ HD thấy cũng chẳng nét hơn nhiều so với các kênh quả bóng TT và Thể thao TV của VTVcab (trong gói K+ HD) là mấy. Chỉ có điều, dùng K+ HD thì xem một lúc được nhiều hơn thôi. Nhưng xem nhiều trận một lúc, bật qua bật lại, có lúc bên kia "zdô" mà mình lại bỏ qua mất, cũng chẳng hay. Nhà em mà có VTVcab, em lắp ngay, bỏ ngay K+ HD.

Mr Manh

Các bác cứ xoắn vụ HD này nọ trên VTVcab. Nhà em dùng đầu K+ HD, xem các trận đá bóng suốt đêm qua trên các kênh K+ HD thấy cũng chẳng nét hơn nhiều so với các kênh quả bóng TT và Thể thao TV của VTVcab (trong gói K+ HD) là mấy. Chỉ có điều, dùng K+ HD thì xem một lúc được nhiều hơn thôi. Nhưng xem nhiều trận một lúc, bật qua bật lại, có lúc bên kia "zdô" mà mình lại bỏ qua mất, cũng chẳng hay. Nhà em mà có VTVcab, em lắp ngay, bỏ ngay K+ HD.

Bác giống em có VTVcab HD cái hai đầu thu VTC|HD và K+HD đang nằm mốc một góc.

hminh2005

Member

Nghe nói K+ có kỹ thuật cho xem các pha ghi bàn thắng giữa các trận cùng giờ cơ mà, việc gì phải chuyển kênh qua lại ?

phamtug

Active Member

dạo này mấy kênh sd vtvcab trên đầu hd xem nét phết các bác nhể k phải mấy kênh các tỉnh đâu nhé

nhà iem dùng đầu vtchd -01 từ hồi nó ra mắt. Bỗng dưng hôm nay nó dở chứng không xem đuợc đang mang đi sửa chả biết thế nào h chả có gì xem.
Các bác cho iem hỏi là lắp vtvcab cũng có chảo giống vtc hay là dây ah (iem ở Cẩm Phả- Quảng Ninh)
Chi phí 1 tháng là bao tiền ah.
Vtvcab chiếu NHA thì thiếu những trận vào ngày nào giờ nào ah. hay đủ cả :)
Thank các bác

duyen_pham

Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

nhà iem dùng đầu vtchd -01 từ hồi nó ra mắt. Bỗng dưng hôm nay nó dở chứng không xem đuợc đang mang đi sửa chả biết thế nào h chả có gì xem.
Các bác cho iem hỏi là lắp vtvcab cũng có chảo giống vtc hay là dây ah (iem ở Cẩm Phả- Quảng Ninh)
Chi phí 1 tháng là bao tiền ah.
Vtvcab chiếu NHA thì thiếu những trận vào ngày nào giờ nào ah. hay đủ cả :)
Thank các bác

Lắ vtvcab là truyền hình cáp kéo dây từ ngoài cột điện vào nhà mà không cần chảo gì hết, bác ở Cẩm phả thì chưa có Vtvcab của truyền hình cáp Alpha quảng ninh đâu.
vtvcab có tất cả các trận ở giải NHA trừ trận sớm ngày thứ 7, và cả ngày chủ nhật.

ducanhct

Member

Em chưa biết vụ này, bác chỉ dẫn giúp nhé. Thanks bác.

Éc bác dùng K+ mà cũng ko biết à, cái này là Multifoot đó, em ko dùng K+ mà em còn biết nó áp dụng tử nằm 2012 thì phải hồi đó quảng cáo rùm beng trên VTV3

vnckien

Active Member

Éc bác dùng K+ mà cũng ko biết à, cái này là Multifoot đó, em ko dùng K+ mà em còn biết nó áp dụng tử nằm 2012 thì phải hồi đó quảng cáo rùm beng trên VTV3

Á à. Cái này em mới dùng thôi, nhưng cái vụ Multifoot bị ném đá tơi bời nên năm nay K+ nó không dám triển khai nữa rùi.

ducanhct

Member

Sax VTV3 HD trên truyền hình analog của VTV cab kìa bà con ơi. Lại giống trò HBO với Star Movies HD rồi.

Mua về để rồi xem toàn SD, kênh HD thì phát toàn đội cùi bắp. Đợt này hết hạn ném cho con nó nghịch, mua cái bực vào người ra. Đầu tư nâng gói Premium của K+ lên HD là vi vu. Bọn VTVcab nó ko nghe anh em hdvietnam phản ánh đâu. Có NN chống lưng rồi

dhpaul

Well-Known Member

Sax VTV3 HD trên truyền hình analog của VTV cab kìa bà con ơi. Lại giống trò HBO với Star Movies HD rồi.

Thì lấy nguồn kênh HD đem phát vào analog, có sao đâu =)) Một loạt kênh như Cartoon Network, Star World cũng được đổi sang lấy kênh HD bỏ vào analog =))

phamtug

Active Member

ax sao họ cứ phải làm thế nhỉ phát thế tổ ng dùng cab hiện tại xem trên màn hình lcd hay led nhìn mờ đui r lại giống i như hbo, star movies thôi toàn giả cầy

phamtug

Active Member

Mua về để rồi xem toàn SD, kênh HD thì phát toàn đội cùi bắp. Đợt này hết hạn ném cho con nó nghịch, mua cái bực vào người ra. Đầu tư nâng gói Premium của K+ lên HD là vi vu. Bọn VTVcab nó ko nghe anh em hdvietnam phản ánh đâu. Có NN chống lưng rồi

thì bi giờ cũng có 1 số trận phát song song hd, sd r mà bác

dhpaul

Well-Known Member

ax sao họ cứ phải làm thế nhỉ phát thế tổ ng dùng cab hiện tại xem trên màn hình lcd hay led nhìn mờ đui r lại giống i như hbo, star movies thôi toàn giả cầy
Những kênh đó VCTV tự bỏ chữ HD vào à =))?

Bên trên